ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ติดต่อ อ.นรินทร์เรื่องแลกเปลี่ยนชิ้นส่วนโมเดล
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ติดต่อ อ.นรินทร์เรื่องแลกเปลี่ยนชิ้นส่วนโมเดล
ติดต่อ อ.นรินทร์เรื่องแลกเปลี่ยนชิ้นส่วนโมเดล 5 Years, 10 Months ago  
สวัสดีครับ อ. นรินทร์ ขออภัยที่ติดต่อมาช้ามากนะครับ เรื่องวุ่นวานมันเยอะเหลือเกินปีนี้

เข้าเรื่องดีกว่า คือ ที่เคยบอกว่า โฒเดลเครื่องบิน SM79 ขนาด 1:72 ยี่ห้อ Italeri ที่อ. ได้ซื้อจากน้าแบทไปอ่ะครับ มันมีชิ้นส่วนสับกะผมอยู่

คือในกล่องน่ะ มันจะมีแผง A กับ B ซึ่งถ้าผมเข้าใจถูก อ.จะมี แผง A 2 แผง แผง B 1 แผง แต่จะไม่มีชิ้นส่วนปีกล่าง (B1 ซึ่งอยู่กับผม)

ผมเลยจะขอรบกวน อ. ช่วยส่ง แผง A 1 แผงที่เกินมา แล้วผมก็จะส่ง ชิ้นส่วนปีล่างให้ อ. นริทร์ เครื่องบินของเราจะได้มีชิ้นส่วนครบกันครับ

แผง A

แต่แผง A ของสองกล่องนี้ มันอาจจะไม่ตรงกันซะทีเดียว เพราะผมก็ตัดชิ้นส่วนออกมาเยอะเหมือนกัน ขอรบกวนอ.นรินทร์ ถ่ายรูปชิ้นส่วนที่มีในกล่องให้หน่อยนะครับ ผมจะได้บอกได้ว่าต้องส่งแผงไหนมา แล้วมีอะไรขาดไปอีก ผมจะได้จัดส่งจากทางนี้ไปให้

ขอบคุณครับ

non
non (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2292
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2013/12/11 13:12 โดย non.
The administrator has disabled public write access.

Re:ติดต่อ อ.นรินทร์เรื่องแลกเปลี่ยนชิ้นส่วนโมเดล 5 Years, 10 Months ago  
ขอโทษที่ตอบช้าครับ ชิ้นส่วนนอกจากแผงใสแล้ว มีตามนี้ครับ

แผงซ้ำครับ
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4078
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2013/12/14 08:19 โดย นรินทร์.
The administrator has disabled public write access.

Re:ติดต่อ อ.นรินทร์เรื่องแลกเปลี่ยนชิ้นส่วนโมเดล 5 Years, 10 Months ago  
ขอบคุณ อ. นรินทร์มากครับ

ดูจากรูป ผมอยากจะรบกวนดังนี้ครับ

แผงที่คงต้องรบกวนจาก อาจารย์ คงจะเป็นแผงนี้ (พร้อมห้องนักบินที่ต่อไปแล้ว) แต่ ท่อไอเสีย 3 อันในวงสีแดง อ. ต้องตัดเก็บไว้ เพราะเป็นของรุ่น อ. ครับ

นอกจากนี้ มันก็ดันมีชิ้นส่วนเพิ่มเติมในอีกแผง ที่ต้องรบกวน อ. ตัดออกมาให้ด้วยครับ

ตามที่วงสีเขียวนะครับ

ส่วนที่อยู่กับผมจะเป็นปีกล่าง ชิ้นเดียว ซึ่งผมจะส่งไปให้อ. นะครับ เดี๋ยวขอรบกวนที่อยู่ อ.นรินทร์อีกทีครับ

ขอบคุณมากครับ

ส่วนอันนี้ที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ผมนะคัรบ

non (User)
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2013/12/16 10:42 โดย non.

non wrote:
ขอบคุณ อ. นรินทร์มากครับ

ดูจากรูป ผมอยากจะรบกวนดังนี้ครับ

แผงที่คงต้องรบกวนจาก อาจารย์ คงจะเป็นแผงนี้ (พร้อมห้องนักบินที่ต่อไปแล้ว) แต่ ท่อไอเสีย 3 อันในวงสีแดง อ. ต้องตัดเก็บไว้ เพราะเป็นของรุ่น อ. ครับ

นอกจากนี้ มันก็ดันมีชิ้นส่วนเพิ่มเติมในอีกแผง ที่ต้องรบกวน อ. ตัดออกมาให้ด้วยครับ

ตามที่วงสีเขียวนะครับ

ส่วนที่อยู่กับผมจะเป็นปีกล่าง ชิ้นเดียว ซึ่งผมจะส่งไปให้อ. นะครับ เดี๋ยวขอรบกวนที่อยู่ อ.นรินทร์อีกทีครับ

ส่วนอันนี้ที่อยู่สำหรับจัดส่งให้ผมนะคัรบ

ได้เลยครับคุณ นนท์
แต่รบกวนถามครับ พอดีผมยังไม่ได้ดูละเอียด ที่คุณ นนท์วงสีเขียวไว้คือให้ตัดไปกับแผงที่ว่าด้วยใช่ไหมครับ (รุ่นผมไม่ได้ใช้ใช่ไหมครับ)
อาทิตย์หน้าจะส่งไปให้นะครับ ถ้าไม่ได้คุณนนท์ คงได้เอาเจ้านี่ มาทำอะไรประหลาดประหลาดอีกแน่เลย
ขอบคุณครับ
graph

ใช่แล้วครับ อ.นรินทร์ ชิ้นส่วนในวงสีเขียวเป็นของรุ่นผม ของรุ่น อ. ไม่ได้ใช้ครับผม (ชิ้นส่วนแถวฝาปิดลำตัวหลังห้องนักบินประกอบไปแล้ว)

ขอบคุณครับ
non (User)
graphgraph

รบกวนคุณ นนท์อีกรอบครับ
ดูจากภาพ

ผมจะขาดชิ้นส่วน 27, 28, 30, 31 และ 32 ซึ่งจะเป็นสวนประกอบของส่วนบนเครื่องบิน กับ ส่วนปิดใต้ท้อง

ส่วนนี้อยู่กับคุณนนท์ด้วยหรือเปล่าครับ เพราะที่ผมไม่มีครับ
graph

ขอโทษทีครับคุณนนท์ ผมพึ่งดูอย่างละเอียด เลยพบว่าชิ้นส่วน 27A กับ 28A ติดมากับโมเดลอยู่แล้ว จะขาดก็แต่บานเปิดด้านล่าง คือเบอร์ 30, 31 32 B ครับ
graph
แก้ไขล่าสุด: 2013/12/21 21:21 โดย นรินทร์.

อ.นรินทร์ครับ

เบอร์ 30 31 จะใช้เบอร์ 45 46 แทนครับ (เป็นของรุ่นผม) เพราะ 30 31 ผมตัดมาติดกับปีกผมไปแล้ว

ส่วนเบอร์ 32 อยู่กับผมครับ เดี๋ยวส่งไปพร้อมกันเลย

ขอบคุณครับพ้ม

non (User)
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2013/12/22 01:19 โดย non.

ผมไม่ทันดู เลยพลาดไปครับ
ของฝากน้องชายไปส่งไปรษณีย์ให้แล้วนะครับ อาทิตย์หน้าคงถึง
graph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.