ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48
กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48 3 Weeks, 2 Days ago  
กลับเข้าเวปอีกครั้งหลังจากที่เข้ามาไม่ได้เป็นปี ต้องขอบคุณท่านเจ้าบ้านอีกรอบ ที่ทำการแก้ไขใส่พาสเวิร์ดให้ใหม่ เลยขอลงโมเดลตัวแรกที่ผมเอาลงสื่อออนไลน์ ก็คือเวป Aircraft.Pantown อันก่อน เมื่อนานมาแล้วของท่านเจ้าบ้านกอล์ฟซังนั่นแหละครับ

หลายท่านคงผ่านตาโมเดลเครื่องบิน Breguet 14b สเกล 1/48 ของ Hi-tech ลำนี้กันแล้ว แต่ผมก็ยังเอาลง ยัดเยียดให้พวกท่านดูอยู่ดีแหละ ,,,,เนื่องจากมีทำเสร็จโชว์ชาวบ้านเขาได้ไม่กี่ตัว,,,

สำหรับท่านที่ยังไม่เคยเห็น ขอบอกว่าคุณภาพของโมยี่ห้อนี้ มันช่างสวนทางก้บชื่อยี่ห้อสุดๆ ถ้าให้ผมสรุปการทำงานกับโมเดลลำนี้ ขอบอกตรงๆว่า "ดีกว่าเหลาไม่แท่งขึ้นรูปเอง" ขอรับกระผม...

coolguy (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1664
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2017/11/21 01:42 โดย coolguy.
The administrator has disabled public write access.

Re:กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48 3 Weeks, 2 Days ago  
แจ่มสุดๆ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3181
graphgraph
ผู้ใช้ออนไลน์ขณะนี้ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48 3 Weeks, 2 Days ago  
...และมาดูภาพลำจริงกันบ้าง เสียดายที่ตอนผมทำโมเดล มีภาพอ้างอิงแค่ภาพเดียว ต้องเดากันเยอะน่าดูชม..

...ภาพนี้แหละครับ ความคมชัดแทบไม่มีมี ขยายนิดนึงก็แตกกระจายยยย..

...พอมาเห็นภาพนี้หลังจากทำเสร็จไปหลายปี รู้สึกเสียดายสุดๆๆๆๆ ที่ไม่ได้ใส่รายละเอียดที่ถูกต้องลงไปหลายจุดๆๆๆๆๆ

..ต้องขอบคุณเจ้าของภาพ/ผู้ลงภาพ ที่นำภาพหาดูยากเหล่านี้มาเผยแพร่ แบ่งกันให้ชมและให้เก็บไว้เป็นหลักฐานทางประวัติศาสตร์การบินของบ้านเราครับ
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2017/11/21 01:52 โดย coolguy.

Zero95 wrote:
แจ่มสุดๆ

ขอบคุณครับท่าน เอาของเก่ามาเล่าใหม่ได้เรื่อยๆครับผม
graphgraph

Re:กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48 3 Weeks, 1 วัน ago  
สวยงามครับ รูปลอกนี่ปริ้นท์เองใช่รึปล่าวครับท่าน
emssky (User)
ประกาศ: 334
graphgraph

Re:กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48 3 Weeks, 1 วัน ago  
emssky wrote:
สวยงามครับ รูปลอกนี่ปริ้นท์เองใช่รึปล่าวครับท่าน

รูปกบข้างลำตัวใช้วิธีวาดและระบายสี ,ตัวหนังสือใช้ปากกาเขียนแบบร๊อตติ้ง0.1 ค่อยๆเขียน ส่วนธงชาติวงกลม ใช้การบังพ่นสีเอาเองครับ เพราะตอนนั้นสยามสเกลยังไม่มีรูปลอกวงกลมไซส์ใหญ่ขนาดนั้นจำหน่าย

ผมทำลำนี้เมื่อสิบกว่าปีก่อน ตอนนั้นสายตายังดีกว่าตอนนี้เยอะครับ ถ้าให้ทำแบบนี้อีก คงไม่สามารถแล้ววว...
graphgraph

coolguy wrote:
emssky wrote:

รูปกบข้างลำตัวใช้วิธีวาดและระบายสี ,ตัวหนังสือใช้ปากกาเขียนแบบร๊อตติ้ง0.1 ค่อยๆเขียน ส่วนธงชาติวงกลม ใช้การบังพ่นสีเอาเองครับ เพราะตอนนั้นสยามสเกลยังไม่มีรูปลอกวงกลมไซส์ใหญ่ขนาดนั้นจำหน่าย

ผมทำลำนี้เมื่อสิบกว่าปีก่อน ตอนนั้นสายตายังดีกว่าตอนนี้เยอะครับ ถ้าให้ทำแบบนี้อีก คงไม่สามารถแล้ววว...

เขียนได้เนียนมากๆๆ เลยครับป๋าคูล ผมกำลังเล็งอยู่เลยว่าดิคอลชุดนี้นี่เนียนสุดๆ ไร้ขอบ แนบสนิทจริงๆ สุดยอดมากๆ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3181
graphgraph
ผู้ใช้ออนไลน์ขณะนี้ Click here to see the profile of this user

MAXY (User)
ประกาศ: 382
graphgraph

Re:กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48 2 Weeks, 6 Days ago  

สวยงามมากๆ

และภาพก็สวยมากๆด้วยครับ

ขอบคุณที่นำผลงานมาลงไว้ในบ้านนี้ครับ
ผ่านไปเป็นปีๆ ก็ยังได้กลับมาดูได้อีก

ถ้าเป็น เฟสบุ๊ค ละก็
แค่ข้ามเดือนนี่ หากันเหนื่อยเลยครับ
กว่าจะเจอ...
โอ๋61-1 (User)
ประกาศ: 378
graphgraph

Re:กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48 1 สัปดาห์, 1 วัน ago  
สวยมากๆ ครับ
Tidthom (User)
ประกาศ: 1966
graphgraph
รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน

Re:กลับมาใหม่อีกรอบ แต่ลงของเก่าเหมือนเดิม Breguet 14b 1/48 6 Days, 17 Hours ago  
งานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน
enat (User)
ประกาศ: 1569
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2017 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.