ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

สั่งเรือจากร้าน payanakmodel
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: สั่งเรือจากร้าน payanakmodel
สั่งเรือจากร้าน payanakmodel 2 Years, 8 Months ago  
ผมได้สั่งซื้อเรือยามฝั่งเนเธอแลนด์ ETV Waker ขนาด 1/200 ของ Revel จากเว็ป payanakmodel.net สิ่งที่ได้รับกับราคา 1300 บาท คือ ชิ้นส่วนที่หัก บางชิ้นก็หลุดออกจากโครง สภาพกล่องที่แย่มาก ตอนนี้ได้เขียนไปถามร้านแล้วว่าจะดำเนินการให้ผมได้อย้างไร กับของที่ชำรุด ตอนนี้ก็รอคำตอบจากทางร้าน หรือพี่ๆท่านใดมีร้านที่ขาย model เรือหลายๆแบบ ช่วยแนะนำผมด้วยคับ ที่ อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน บอกเลยคับครั้งนี้เสียความรู้สึกเป็นอย่างมากกับสินค้าที่ได้รับ
jitsrisakda@hotmail.com (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 6
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2016/02/24 13:49 โดย jitsrisakda@hotmail.com.
The administrator has disabled public write access.

Re: สั่งเรือจากร้าน payanakmodel 2 Years, 8 Months ago  
www.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=33&id=2086
ลองอ่านดูในกระทู้นี้ก่อนก็ได้ครับ แต่บางร้านก็เลิกกิจการไปแล้ว
หรือไม่ก็ร้านที่ลงอยู่ในบอร์ด กับของที่มาขายกันในห้องขายของครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3254
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สั่งเรือจากร้าน payanakmodel 2 Years, 8 Months ago  
ที่ร้านติดต่อมาแล้วคับ ยินดีคืนเงินให้ โดยบอกว่า ยี่ห้อนี่ลำบากใจครับ เป็นมาจากโรงงานแล้ว ถ้าเปลี่ยนก็เกรงว่าจะเหมือนกันอีก เอาเป็นว่าส่งคืนแล้วคืนเงินจะดีกว่า พอได้ยินแบบนี้แล้ว ขอนับถือพี่เจ้าของ(พี่เชษฐา) มากๆที่สินค้าชำรุดแล้วยอมคืนเงินให้ผม ผมก็ได้ขอจากการคืนเงินเป๋นการเพื่มเงินจำนวนนึงเพื่อให้ได้เรือ Admiral Chabanenko Russian Udaloys II Class Destroyed ขนาด 1/350 ของ Trumpeter แทน ยังไงรอพี่เข้า confirm อีกที
jitsrisakda@hotmail.com (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 6
graphgraph

Re:สั่งเรือจากร้าน payanakmodel 2 Years, 6 Months ago  
ร้านพญานาค เป็นร้านโมเดลออนไลน์เก่าแก่ และเป็นที่รู้จักของชาวเรือทุกคน พี่ Zero man นั้น เป็นชาวเรือสายตรงอยู่ ดังนั้นคุยง่ายครับ

ทีนี้อยากจะบอกด้วยว่า โมเดลบางยี่ห้อ มันเป็นแบบนั้นจริง ๆ ถ้ามาเห็น Airfix บางกล่อง ท่านอาจจะคิดว่านี่คือเศษโมหรือยังไง เพราะบางตัวเป็นที่บล๊อค อาจจะเก่ามากก็เป็นไปได้ครับ

แต่เข้าใจว่า คนเริ่มเล่นย่อมอยากจะได้สิ่งที่สมราคา ตรงนี้เข้าใจครับ

ดังนั้น ปรึกษาห้องเรือได้ครับ สอบถามดูกันได้
ครูชนบท (Moderator)
Moderator
ประกาศ: 2570
graphgraph

Re:สั่งเรือจากร้าน payanakmodel 2 Years, 6 Months ago  
น้องแกเอามาเปลี่ยนตัวอื่นไปแทน ตั้งนานแล้วล่ะครับ. น้องท่านนี้ยังไม่คุ้นกับมาตรฐานของ Revell เพราะเคยชินกับการต่อโมtrumpeter ซึ่งมาตรฐานPitroad. เพราะแกมาเจอRevellเข้าเลยเกิดอาการ ช็อคซีนีม่าครับ. รับไม่ได้ 555
zeroman (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 72
graphgraph

นี่ถ้ามาเจอบล๊อค Airfix 1/600 พวก ร.ล.อเมซอน ร.ล.เฟียร์เลส กล่องขาวฝาแดงเข้าล่ะก็ สงสัยจะเผาทิ้งครับพี่ ผมเปิดมาครั้งแรกสมัยนั้นยังตกกะใจ

zeroman wrote:
น้องแกเอามาเปลี่ยนตัวอื่นไปแทน ตั้งนานแล้วล่ะครับ. น้องท่านนี้ยังไม่คุ้นกับมาตรฐานของ Revell เพราะเคยชินกับการต่อโมtrumpeter ซึ่งมาตรฐานPitroad. เพราะแกมาเจอRevellเข้าเลยเกิดอาการ ช็อคซีนีม่าครับ. รับไม่ได้ 555
ครูชนบท (Moderator)
Moderator
ประกาศ: 2570
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ผู้ดูแล: ครูชนบท
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.