ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 123
TOPIC: รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ
รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ 1 ปี, 9 Months ago  
คือแบบว่า ผมทำงานเกี่ยวกับเรือมานาน ปัญหาที่พบเจอบ่อยๆคือ การ ออกแบบ และเขียนแบบเรือ
หาคนทำยากมากๆ ตอนนี้ ก็ยังเจอปัญหานี้อยู่ และโดยส่วนตัว ก็ชอบเล่น โมฯ ทุกอย่าง อยู่แล้ว แต่หลายๆปีมานี้ ไม่มีเวลา ต่อเลย วางให้ฝุ่นจับมาหลายปีแล้ว แม้แต่จะเปิดกล่องโมดู.....ยังยากเลยครับ
แต่อย่าสงสัยเลยครับ ว่าจะมีเวลามาสอนหรือ?... มีแน่นอนครับ สอนให้ฟรีๆด้วย ตั้งแต่ การออกแบบ ไปจนเขียนแบบ เรือได้ เรียนแล้วจะไปใช้ทำอะไร? ก็อย่างน้อย จะได้รู้จักเรือดีขึ้น ว่าในเรือ มันมีอะไรบ้าง เรียกว่าอะไร ใช้ทำอะไร เวลาทำโมฯ ก็จะเข้าใจมากขึ้น และเหนืออื่นใด สามารถใช้เป็นวิชาหากินได้ด้วยครับ ถ้ามีเวลามากพอ เช่นเรือบางลำเราหาซื้อโมฯ ไม่ได้ หรือมีราคาแพงมากๆ ก็ลองมาเขียนแบบ ออกแบบและสร้างเองเลยก็ได้
ที่สำคัญคือ ไม่อยากให้ความรู้ที่ผมมี มันหายไปกับตัวผมซึ่งอายุก็เริ่มมากแล้ว (ห้าสิบขึ้นแล้วครับ)
ดังนั้น หากผูใดสนใจ ก็ติดต่อมาได้ครับ ที่ อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน

ย้ำว่า "ฟรี" ครับ ส่วนสถานที่เรียน ก็ที่ บริษัท ที่ผมทำงานครับ ไม่ต้องเอาคอมฯ มาครับ เพราะแต่ละคน
ใช้โปรแกรม ไม่เหมือนกัน เนื้อหาที่จะสอน โดยหลักการมีไม่มาก แต่ไปต่อยอดในรายละเอียดได้แน่นอน
เวลา เดี๋ยว ดูอีกทีครับ เอาสะดวกทั้งคนเรียนและคนสอน

ปล. เมื่อหลายปีมาแล้ว ย้ายบริษัท มีแบบเรือ กรุแตก จะแจกแต่ก็ยังไม่ได้แจกเลย(ไม่มีใครมาเอา...)

ปล.2 คนเดียวก็สอนครับ อยากสอน.............
RAVIN (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 33
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ 1 ปี, 9 Months ago  
ผมสมัครเรียนครับ ติดต่อทาง อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน
ไปแล้ว
surachai.i (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 105
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
เพศ: ชาย surachai.i surachai.i@hotmail.com วันเกิด: 06/17
The administrator has disabled public write access.

Re: รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ 1 ปี, 9 Months ago  
สนใจครับ ขอติดต่อไปทางเมลนะครับ
non (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2292
graphgraph

Re:รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ 1 ปี, 9 Months ago  
สมัครด้วยคนครับ....
อาตมา (User)
ประกาศ: 1595
graphgraph

Re:รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ 1 ปี, 8 Months ago  
ยินดีครับ สำหรับผู้ที่สนใจ ประมาณปลายเดือนนี้ ผมจะแจ้ง วัน เวลาให้ทราบอีกครั้ง

เนื้อหา ที่จะนำมาคุยกัน ก็ เริ่มจาก การออกแบบเรือ เบื้องต้น เนื้อหาส่วนใหญ่ จะเน้นไปทาง ประสบการณ์ ของผมเอง และจะมีเรื่องของ วิชาการ เข้ามาเกี่ยวข้อง อยู่บ้าง แต่จะไม่มากเกินไป เดี๋ยวจะเบื่อกันซะก่อน แล้วก็ตามด้วย การเขียนแบบเรือ ส่วนเรื่องการคำนวนค่าต่างๆ ในการออกแบบ ก็จะมีพอประมาณ บวก ลบ คูณ หาร ธรรมดานี่แหละครับ ไม่ซับซ้อนอะไร เวลาที่ใช้ ยังไม่ได้กำหนดว่า จะกี่ชั่โมง หรือ กี่วัน เพราะต้องดู ว่าแต่ละท่าน ไปได้ เร็วหรือ ช้าขนาดไหนครับ
สำหรับท่านที่ ติดต่อมาทางเมล์ ผมก็จะติดต่อท่านกลับไปทุกคนครับ อ้อ ลืมบอกไป บริษัท ผมอยู่ที่หมู่บ้าน คาซ่าวิวล์ วัชรพลครับ.......
graphgraph

Re:รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ 1 ปี, 8 Months ago  
เอามั่งท่าจะดี ขอด้วยครับหรืออาจจะเรียนทาง web แต่จะหาเวลาไปเข้า class ครับ
Kito (User)
ประกาศ: 159
graphgraph

สนใจครับพี่
sniper (User)
ประกาศ: 2114
graphgraph

ต้องขออภัยกับหลายๆท่าน ที่ผมเงี่ยบหายไป
เพราะเกิดป่วยกระทันหัน ด้วยโรค กรวยไตอักเสบเฉียบพลัน เลยต้องเลื่อนทุกอย่างออกไปก่อน
ไว้หายดีแล้ว จะแจ้ง วัน เวลา อีกครั้งครับ
หากยังสนใจกันอยู่ คงไม่เกินเดือนนี้ แน่นอนครับ

ก็ขออภัยอีกครั้งครับ
graphgraph

สมัครด้วยคน ส่ง email ไปแล้วครับ
smarty (User)
ประกาศ: 131
graphgraph

.

เรียนท่านสมาชิกที่ได้ลงชื่อสมัครเรียบกับคุณราวินไว้

ผมได้รับแจ้งจากคุณราวิลว่าช่วงนี้ไม่สบาย เลยขออนุญาตเลื่อนเวลานัดออกไปอีกนิดนึงครับ

.
modelworld (User)
Seller
ประกาศ: 1186
graphgraph

Re:รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ 1 ปี, 7 Months ago  
สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกทุกๆท่าน ที่หายไปนาน
ตอนนี้ ก็ดีขึ้นมากแล้ว ก็เลยจะมาทำเรื่อที่ค้างไว้ต่อครับ

หลังจากมานั่งๆคิดดูแล้ว เรื่องสถานที่ ผมขอเสนอ อย่างนี้ละกัน
คือ ผมได้คุยกับ อู่ต่อเรือ ที่คุ้นเคยกันดี เห็นว่ามันเหมาะสมในเรื่องที่เราจะศึกษากัน
มีทั้งห้องประชุม 8-10 คน ห้องน้ำ ฯ โดยเฉพาะ ได้เห็นการต่อเรือจริงๆ การขยายแบบ การตัดชิ้นงานฯ
แต่มีข้อเสียคือ อู่นี้อยู่มหาชัย ตีนสพานข้ามแม่น้ำท่าจีน หลายๆคน คงเคยเห็นนะครับ
ประเด็นอยู่ที่ว่า รถผม นั่งได้ 4 คน รวมผม เป็น 5 คน (ไม่ต้องจ่ายอะไรครับ ฟรี)
ถ้ามีจำนวนคนมากกว่านี้ก็คงต้องนัดกันไป หรือยังไง ก็ลองช่วยกันคิดนะครับ
ระยะเวลา ในการเะรียน ก็จะเป็น ครึ่งวัน ช่วงบ่าย แล้วก็จะไปดู อู่กันประมาณชั่วโมง
ก็บ่ายโมงถึง บ่าย สามหรือ สี่โมงโดยประมาณ

ส่วนเมื่อไหร่ ก็ต้องดูว่าจำนวนคนนิ่่งเมื่อไหร่ ก็จะกำหหนดวันครับ เอาเป็นว่า ภายในเดือนนี้
ขอจำนวนคนที่สนใจและไปได้ด้วยนะครับ ผมจะได้ติดต่อเรื่องห้องประชุม ไว้และจะแจ้งเวลาที่แน่่นอนอีกที

ก็ขอบคุณที่หลายๆท่านให้ความสนใจครับ และขอบคุณที่เป็นห่่วงครับ
graphgraph

Re:รับสอนเขียนแบบเรือ..........ฟรี....ครับ 1 ปี, 7 Months ago  
ผมยืนยันเรียนด้วยครับ เอารถไปเองรถผมรับได้อีก 6 คน ออกจากแฟลต ทร.ทุ่งมหาเมฆ ซอยงามดูพลี พระราม 4 ครับ
surachai.i (User)
ประกาศ: 105
graphgraph
เพศ: ชาย surachai.i surachai.i@hotmail.com วันเกิด: 06/17

ยืนยัน สมัครเรียน 1 ที่ครับ
non (User)
ประกาศ: 2292
graphgraph

อีกนิดครับ ท่านที่จะไปรบกวน ส่งเมล์ ยืนยัน พร้อมเบอร์โทรฯ มาด้วยนะครับ
graphgraph

RAVIN wrote:
อีกนิดครับ ท่านที่จะไปรบกวน ส่งเมล์ ยืนยัน พร้อมเบอร์โทรฯ มาด้วยนะครับ

ผมส่งเมลยืนยันไปแล้วครับพี่
sniper (User)
ประกาศ: 2114
graphgraph

ไปด้านบนPage: 123
ผู้ดูแล: ครูชนบท
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.