ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

1/700 kumano
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: 1/700 kumano
1/700 kumano 1 ปี ago  
สวัสดีครับพี่ๆห้องเรือ

ขอฝากเนื้อฝากตัวฝากผลงานไว้ที่ห้องเรือด้วยนะครับ
ผมติดตามผลงานพี่ๆห้องเรือมานานแล้ว พอดีได้มีโอกาสลองต่อเรือดูบ้างหลังจากที่ได้ลองรถถังมาบ้างแล้ว ลำนี้เป็นการต่อเรือลำแรกเลยครับ จริงๆต่อไว้นานแล้วแต่ไม่เสร็จซะทีมามีไฟเพิ่มหลังจากที่ช่วงนี้ติด world of warship เลยทำต่อจนเสร็จพอดีครับ

รูปต้นฉบับ เป็น mogami นะครับ เป็นเรือ class เดียวกันครับ พอดีหาของ kumano แล้วรูปไม่ค่อยชัดครับ
เรือใน class นี้จะมี mogami, kumano ,mikuma และ suzuya ครับ

มาที่ตัวโมเดลกันเลยครับ
ต้องขอออกตัวก่อนว่าผมเคยต่อแต่รถถัง 1/35 พอมาเจอเรือขนาด 1/700 นี่ถึงกับมือสั่นเลยครับ ชิ้นส่วนแต่ละอันเล็กมาก น่าจะต้องสะสม EXP ไปเรื่อยๆน่าจะได้ myoko เอ๊ยไม่ใช่ น่าจะมีความชำนาญครับ งานนี้ก็ลองผิดลองถูกกันไป ชิ้นส่วนบางอันอาจจะต่อไม่ตรงบ้าง หายไปบ้าง เสาอากาศหลักมือก็ไปโดนหักไปท่อนนึงครับ สุดท้ายที่มีปัญหามากสุดน่าจะเป็นการแบ่งชิ้นพ่นสี อันนี้แบ่งไม่ค่อยถูกจริงๆแบ่งไว้คร่าวๆก็ตัวเรือส่วนพวกสะพานเดินเรือผมมาติดทีหลังแต่ก็มาพลาดตรงที่หันกาบเยอะไปหน่อยเลยโดน citadal เอ๊ยไม่ใช่ ต้องขอโทษด้วยครับช่วงนี้ติดเกมส์ไปหน่อย กลับมาที่สะพานเดินเรือ ผมรีบติดไปหน่อยบางชิ้นควรจะ wash ก่อนแล้วค่อยติดงานเลยไม่ค่อยละเอียดครับ งานนี้ผมก็ดันใช้สีกระป๋องด้วยเลยพลาดใหญ่เลย สุดท้ายเลยต้องมาเก็บงานด้วยการทาสีเติมเป็นจุดๆไป ซึ่งทำได้ยากมากซอกเล็กๆน้อยๆเยอะ กว่าจะเสร็จก็ทุลักทุเลพอควรครับ

สุดท้ายนี้ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกครั้งครับ รบกวนพี่ๆห้องเรือชี้แนะได้เลยครับ
ขอบคุณมากๆครับ
moloko (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 61
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:1/700 kumano 1 ปี ago  
สวยงามครับ ใช้สีกระป๋องกับเรือลำเล็กๆออกมาได้เนียนทีเดียว น่าจะโยงสายเคเบิ้ลให้ดูรกๆบ้างน่าจะสวยขึ้นอีกครับ ต้องรอสมาชิกท่านอื่นๆมาแนะต่อนะครับ (ผมพึ่งจะต่อเรือเสร็จไป 2 ลำเอง ....เป็นสมาชิกที่แย่จริงๆ )
นรินทร์ (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 4001
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: 1/700 kumano 1 ปี ago  
สวยงามเลยครับ ลำแรก สีกระป๋องได้ขนาดนี้ มีฝีมือนะครับเนี่ย ชาวเรือหลายคนก็เล่นเกมส์ WoWS กัน ภาพสวย เล่นสนุก เล่นแล้วก็อยากต่อโม ยังไงก็ทำเรือ่งๆนะครับ ถ้าจะมาเอาดีทางโมเดล น่าจะสนุกสนานมากๆเลยครับ ยินดีต้อนรับนะครับ
non (User)
ประกาศ: 2292
graphgraph

สวยเลยคร้าบบบบ
anubis (User)
ประกาศ: 998
graphgraph

นรินทร์ wrote:
สวยงามครับ ใช้สีกระป๋องกับเรือลำเล็กๆออกมาได้เนียนทีเดียว น่าจะโยงสายเคเบิ้ลให้ดูรกๆบ้างน่าจะสวยขึ้นอีกครับ ต้องรอสมาชิกท่านอื่นๆมาแนะต่อนะครับ (ผมพึ่งจะต่อเรือเสร็จไป 2 ลำเอง ....เป็นสมาชิกที่แย่จริงๆ )

ขอบคุณครับพี่นรินทร์ เดี๋ยวจะลองหาสายเคเบิ้ลมาลองโยงดูครับ พี่นรินทร์พอแนะนำได้มั้ยครับพอหาได้ที่ไหน พอดีผมอยู่ ตจว.แถวนี้ไม่มีขายเลยครับ
graphgraph

ขอบคุณ คุณ non กับ คุณ anubis มากเลยครับ
graphgraph

moloko wrote:
นรินทร์ wrote:

ขอบคุณครับพี่นรินทร์ เดี๋ยวจะลองหาสายเคเบิ้ลมาลองโยงดูครับ พี่นรินทร์พอแนะนำได้มั้ยครับพอหาได้ที่ไหน พอดีผมอยู่ ตจว.แถวนี้ไม่มีขายเลยครับ

ถ้าไม่ serious มาก ใช้แผงพลาสติกลนไฟแล้วยืดเอาก็ได้ครับ ผมก็ใช้วิธีนี้ ทั้งกับเรือและเครื่องบินครับ

นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4001
graph
แก้ไขล่าสุด: 2017/04/08 20:59 โดย นรินทร์.

ยินดีต้อนรับสู่ชาวเรือครับ
ลำแรกผลงานออกมาได้ขนาดนี้ อนาคตดีแน่นอนครับ รายละเอียดเก็บได้เรียบร้อยสวยสมงานดี
ต่อไปพัฒนาติดราวเรือครับ จะทำให้เรือดูสมจริงขึ้น โยงสายอีกนิดหน่อยก็สวยปิ้งทีเดียว
เรือคราบสนิมเช็ดออกอีกครับ คราบมันใหญ่ไปสำหรับสเกล700

อาตมา (User)
ประกาศ: 1596
graphgraph

Re:1/700 kumano 6 Months, 3 Weeks ago  
สวยเลยครับ
sniper (User)
ประกาศ: 2114
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ผู้ดูแล: ครูชนบท
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.