ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

IJN AKagi เรือธงกองเรือบรรทุกเครื่องบินญี่ปุ่น
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: IJN AKagi เรือธงกองเรือบรรทุกเครื่องบินญี่ปุ่น
IJN AKagi เรือธงกองเรือบรรทุกเครื่องบินญี่ปุ่น 9 Years, 2 Months ago  
สวัสดีครับ

หลังจากที่ย้ายบ้านกันมา ก็จำเป็นต้องขนย้ายยุทธโธปกรณ์จากบ้านเก่ามาด้วย ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิกช่วยกันโพสต์งานเก่าให้ครบนะครับเพื่อที่จะได้เป็นข้อมูลเอาไว้ให้ผู้สนใจท่านอื่นที่เริ่มเข้าวงการได้ศึกษาต่อไป

ผมเริ่มด้วย เรือบรรทุกเครื่องบิน Akagi ขนาด 1/700 Hasegawa ครับ

เรือลำนี้นั้น พี่ Joho2007 ได้มอบมาให้เมื่อราว ๆ สามปีที่แล้ว ใช้เวลาในการปรับปรุงราว ๆ สองเดือนถ้าจำไม่ผิดนะครับ ลำนี้ผมทำการแกะดาดฟ้าออกมาบังเทปกาวแล้วพ่นลายไม้ใหม่หมด (สมัยนั้นยังไม่มี PE พื้นไม้นะครับ)ส่วนขั้นตอนอื่น ๆ นั้น จำไม่ค่อยได้แล้วครับ เรียกว่าฝีมือยังอยู่ในระดับเด็กประถม บางจุดก็ไม่ได้ใช้ PE แต่ก็ดัดแปลงกันพอสมควรเลยครับ

ครูชนบท (Moderator)
Moderator
ประกาศ: 2570
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/04 20:48 โดย ครูชนบท.
The administrator has disabled public write access.

Re:IJN AKagi เรือธงกองเรือบรรทุกเครื่องบินญี่ปุ่น 9 Years, 2 Months ago  
ลายสีท้ายเรือ ผมใช้วิธีบังเทปกาวแล้วพ่นเอาครับ เวลาพ่น ต้องอาศัยลมอ่อน ๆ นิดนึง พ่นแรงไป สีจะเลอะ

ภาพประกอบการพ่นดาดฟ้าครับ

หมดแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมนะครับ
ครูชนบท (Moderator)
Moderator
ประกาศ: 2570
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/04 20:54 โดย ครูชนบท.
The administrator has disabled public write access.

Re:IJN AKagi เรือธงกองเรือบรรทุกเครื่องบินญี่ปุ่น 9 Years, 2 Months ago  
โฮ่ๆ งานระดับเทพจริงๆครับ
Neo (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2723
graphgraph

เดี่ยวจะทำการย้ายกระทู้ของตัวเองครับคุณครู แต่ช่วงนี้ยังไม่มีอารมณ์เลย เครียดกับชีวิตเพราะติดตามข่าวสารการเมืองมากไปหน่อยเลยยังไม่มีอารมณ์ทำงานเกี่ยวกับโม
uma (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 457
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ผู้ดูแล: ครูชนบท
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.