ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

เรียนถามท่านครู
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: เรียนถามท่านครู
เรียนถามท่านครู 9 Years, 2 Months ago  
ไอ้นี่มัน คือเสาอาไรครับ มีหน้าที่อาไรครับ แล้วลำนี้มันน่าจะราคาเท่าไรครับท่าน
USS Arthur W Radford AEMSS Destroyer DDG-968
Neo (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2723
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:เรียนถามท่านครู 9 Years, 2 Months ago  
เจ้าโดมที่ว่านี้ มันคือ ระบบ AEMSS = Advanced Enclosed Mast/Sensor System มันก็คือระบบเรด้าร์สามมิติรุ่นใหม่นั่นเองครับ โดยเรือลำนี้เป็นตัวทดลองระบบครับ โดยเป็นการรวมเอาระบบเซนเซอร์ต่าง ๆ เอาไว้ในโดมไฟเบอร์กลาส เพื่อลดขนาดรูปร่างอะไรประมาณนี้ล่ะครับ จะเห็นได้ว่า เรือรบอเมริการุ่นใหม่ ๆ ในปีหลัง ๆ นี้ เราจะเห็นพวกโดมแบบนี้เต็มไปหมดเลย

ลำนี้เป็นของดราก้อน ตอนผมซื้อมา ราคารวมค่าส่งจากฮ่องกงอยู่ราว ๆ 800 บาทครับผม แต่มี PE แถมมาด้วย
ครูชนบท (Moderator)
Moderator
ประกาศ: 2570
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/07/30 23:53 โดย ครูชนบท.
The administrator has disabled public write access.

Re:เรียนถามท่านครู 9 Years, 2 Months ago  
ขอบพระคุณครับท่านครู ไม่เอาเมื่อไรบอกนะครับ เหอๆ รอจอง อิอิ ว่าแต่ วันนี้ไปเดิน ซีค่อน
เจอเรย เจอเรยครับ ของท่าน สองลำ โอลิเวอร์ กับ อาเลเบิร์กคลาส เหอๆ
Neo (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2723
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ผู้ดูแล: ครูชนบท
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.