ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

กระทู้รวมเทคนิคการโมเดลทำเรือ How toต่างๆ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: กระทู้รวมเทคนิคการโมเดลทำเรือ How toต่างๆ
กระทู้รวมเทคนิคการโมเดลทำเรือ How toต่างๆ 5 Years, 5 Months ago  
ขอตั้งกระทู้นี้ขึ้นเพื่อรวบรวม how to และ เทคนิคต่างๆที่เรามีใช้กันในห้องเรือนะครับ ต่อไปนี้ถ้าใครโพสกระทู็เทคนิคอะไร ผมจะขอเอามารวบรวมไว้ในเพจนี้ เพื่อนสะดวกแก่การค้นหา และรวมรวบไปทำฐานข้อมูลต่อไป

ตอนนี้จะยังไม่แบ่งประเภทอะไรมาก ลงไว้แค่กระทู้ How to สองอันล่าสุดที่ผมทำไว้ แล้วจะทยอยมาปรับปรุงในกระทู้นี้เรือ่ยๆนะครับ

How to ม้วนเชือก "Cable Reels"

Link
www.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=13&id=87835

How to พับราวเรือ 1 " PE railing 1"

Link
www.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=13&id=88919
non (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2292
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2016/01/27 07:51 โดย non.
The administrator has disabled public write access.

Re: กระทู้รวมเทคนิค How to ต่างๆ 5 Years, 5 Months ago  
จองไว้ก่อน
non (User)
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: กระทู้รวมเทคนิค How to ต่างๆ 5 Years, 5 Months ago  
จองไว้ก่อน อีกอัน
non (User)
graphgraph

Re:กระทู้รวมเทคนิคการโมเดลทำเรือ How toต่างๆ 5 Years, 4 Months ago  
ขอร่วมด้วยช่วยกัน มาแนะนำเทคนิค การทำป้อมปืน 5 นิ้ว ของเรือโมเดิร์น อเมริกา ครับ

:blush:อย่างแรกเลยต้องมีลวดทองเหลืองของพี่อาตมาครับ !!

ดูจากชิ้นส่วนเดิมจะดูใหญ่โอเวอร์มากๆ

ตัดออกมาเทียบขนาดความยาวกับลวดทองเหลือง แล้วตัดลวดให้ได้ความยาวเท่าของเดิม

ตัดเอาแต่ฐานของลำกล้องปืนครับ เราจะใช้ลวดทองเหลืองทำเป็นลำกล้องปืนแทน

ติดกาวเข้ากับตัวป้อม

ใช้สว่านขนาดเล็กเจาะรู เพื่อใส่ลวดครับ

ติดกาวที่ลวดแล้วใส่เข้าไป เเล้วเอาปลายเข็มแตะกาวตราช้างมาแตะที่ช่วงต้นของลำกล้องปืน เพื่อทำเป็นไฮดรอลิคซับแรงถีบของลำกล้องปืนครับ

เอาไปติดกับตัวโม ทำสี วอช แล้วก็ใช้สีดำด้านแตะที่ตุ่มกาว ก็พอไปวัดไปวาได้ครับ

ลองเอาไปทดลองทำกันดูครับ ลวดพี่อาตมา สารพัดประโยชน์จริงๆครับ อิอิอิอิ
หยก (User)
ประกาศ: 1049
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2012/08/29 11:18 โดย หยก.

Re:กระทู้รวมเทคนิคการโมเดลทำเรือ How toต่างๆ 5 Years, 4 Months ago  
ขอบคุณน้าหยก หลาย
ลวดผมเปลี่ยนจากแจกฟรีมาจำหน่ายดีก่า แววรุ่งแฮะ
อาตมา (User)
ประกาศ: 1595
graphgraph

Re:กระทู้รวมเทคนิคการโมเดลทำเรือ How toต่างๆ 2 Years ago  
กระทู้รวมเทคนิคการโมเดลทำเรือ How toต่างๆ
ไฟล์มันเสียเหรอครับเข้าไปดูบ่ได้
notehammer (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 1
graphgraph

Re:กระทู้รวมเทคนิคการโมเดลทำเรือ How toต่างๆ 1 ปี, 11 Months ago  
คุณ note hammer ครับ ผมแก้ link ให้แล้วครับ ตอนนี้น่าจะเข้าได้แล้วนะ
มีอะไรสอบถามได้ครับ ผมทำ how to อันนั้นไว้นานมากละ
non (User)
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ผู้ดูแล: ครูชนบท
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.