ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ขอความรู้เรื่องโมรถถังT-84M oplot ช่วยแนะนำทีครับ...
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ขอความรู้เรื่องโมรถถังT-84M oplot ช่วยแนะนำทีครับ...
ขอความรู้เรื่องโมรถถังT-84M oplot ช่วยแนะนำทีครับ... 3 Years, 8 Months ago  
พอดีได้มีโอกาสไปทำข่าว เก็บภาพรถถังOplotแบบใกล้ชิด ทั้งแบบ In Action และ Walk Around แม่เจ้า!!!..รถถังอะไรทำไมมันถึงได้สวยและไฮเทคขนาดนี้ โคตรเท่เลยจ้า...พอได้สัมผัสตัวจริง ถึงได้รู้ว่ามันมีดีเทลในจุดต่างๆเยอะแยะไปหมด เลยเกิดไปอยากเก็บโมฯเจ้านี่เข้าซะแล้ว เคยได่้ยินว่าจะมีโมออกมาตรงๆ หรือชุดแต่งเรซิ่น เลยจะขอความกรุณาผู้รู้ในวงการโมรถถังช่วยชี้แนะด้วยครับ..จ้าววววว...นายยยยยย....ส่วนภาพถ่ายแบบสุดติ่ง โปรดติดตามได้ในนิตยสาร Topgun นะครับ...

ขอบคุณมากๆครับ...
mhanow (User)
Seller
ประกาศ: 420
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2015/02/02 04:35 โดย mhanow.
The administrator has disabled public write access.
โมเดล แค่ลุ่มหลงไม่พอ...ต้องบ้า!!!ไปเลย...

Re: ขอความรู้เรื่องโมรถถังT-84M oplot ช่วยแนะนำทีครับ... 3 Years, 8 Months ago  
ประกาศไว้นานมากว่าจะออก แต่ก็ยังไมออกมาครับ

www.perthmilitarymodelling.com/newkitnews/xact.html
non (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2292
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: ขอความรู้เรื่องโมรถถังT-84M oplot ช่วยแนะนำทีครับ... 3 Years, 8 Months ago  
มันออก T80 มาตัวนึงแล้วหายไปเลย ไม่รู้ ยังเปิดอยู่ป่าว
m1991 (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 220
graphgraph

Re:ขอความรู้เรื่องโมรถถังT-84M oplot ช่วยแนะนำทีครับ... 3 Years, 8 Months ago  
uma2554 (User)
ประกาศ: 3036
graphgraph

Re:ขอความรู้เรื่องโมรถถังT-84M oplot ช่วยแนะนำทีครับ... 3 Years, 8 Months ago  
...ตามที่ท่านสมาชิกว่าไว้นั่นแหละครับ โมเดลOplotมีอยู่สองทางเลือก คือ 1.รอพลาสติกคิดของ Xact (ซึ่งไม่รู้เมื่อไรจะออกซะที)...หรือ 2.ใช้ชุดแต่งเรซิ่นของยูเครนตามที่ท่านสมาชิกโพสไว้
...บังเอิญมีโอกาสได้ทำชุดแต่งเรซิ่นดังกล่าวผ่านมือมาแล้ว ขอแนะนำว่ารอพลาสติกคิดทางเลือกที่ 1. ดีกว่า เพราะโมเรซิ่นชุดนี้เป็นโมที่แกะจาก Oplot รุ่นตัวอย่าง มาแบบตัวเกลี้ยงๆเกลาๆ ซึ่งถ้าจะทำตัวตามสเปกของ ทบ.ไทย ต้องเพิ่มเติมรายละเอียดต่างๆอีกมากมายพอควร ลองพิจารณาดูครับ.
นายอัด (User)
ประกาศ: 515
graphgraph

ดูแล้วทำยากมากๆ ครับรถถังตระกูลรัสเซียสมัยใหม่นี่มันมีอะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด ต้องความอดทน อดกล้น และอดออมเป็นอย่างมาก ทางที่ดีเราควรจัด T90 ของ MENG มาลองฝีมือก่อนค่อยทำตัวไทย ลงหนังสือเดือนไหนแจ้งข่าวเพ่มด้วยนะครับ
panzeriv
panzeriv (User)
ประกาศ: 544
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.