ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

รบกวนสอบถามเรื่อง German Figure และ ยานยนต์
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: รบกวนสอบถามเรื่อง German Figure และ ยานยนต์
รบกวนสอบถามเรื่อง German Figure และ ยานยนต์ 3 Years, 3 Months ago  
รบกวนสอบถามครับ ว่า 5 กล่องนี้ ถ้าจะเอามาทำ Diorama มันจะใช้ร่วมกันได้ไหมครับ เพราะเข้าใจว่าชุดของทหาร อาจมีการเปลี่ยนแปลงในช่วงเวลา หรือตามสถานที่ๆปฏิบัติการ กับลักษณะรถ บางครั้ง จะใช้อยู่แค่ Zone ใด Zone หนึ่งเท่านั้น

ตั้งใจว่าจะทำ Diorama เป็นฉากในภาคพื้นยุโรป อาจแถบอิตาลี เลยไปถึง โปแลนด์ก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
นรินทร์ (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 4005
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:รบกวนสอบถามเรื่อง German Figure และ ยานยนต์ 3 Years, 3 Months ago  
ผมว่าน่าจะได้นะครับอาจารย์ เพียงแต่ทหารราบกับช่างซ่อมบำรุงจะจับมาอยู่รวมกันยังไงเท่านั้นเอง
GUNNER (User)
ประกาศ: 617
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: รบกวนสอบถามเรื่อง German Figure และ ยานยนต์ 3 Years, 3 Months ago  
ส่วนตัวผมว่าได้นะครับถ้าไม่ซีเรียสมาก ที่ อาจารย์มีอยู่ก็เป็น werhmacht
จะมีคูเบลกล่องฟ้าที่มีฟิกเกอร์เป็นนักบิน Luftwaffe แต่ผมก็ว่าอยู่ในช่วงเวลาเดียวกันได้นะครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3225
graphgraph

Re:รบกวนสอบถามเรื่อง German Figure และ ยานยนต์ 3 Years, 3 Months ago  
ขอบคุณครับพี่ Gunner ขอบคุณคุณ zero 95 ด้วยครับ
ตั้งใจจะทำไปประกวดที่ Seacon กะว่าทำแต่เนิ่นๆเลย ปีที่แล้วทำเกือบไม่ทัน
พี่ Gunner กับคุณ zero มาทำส่งกันนะครับ
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4005
graph

ว้าวว อ. ทำ1:48 เยี่ยมเลยครับ สเกลนี้หาเพื่อนเล่นยากผมก็กะจะทำฉากเล็กๆ อันนึง รอติดตามครับ
non (User)
ประกาศ: 2292
graphgraph

ดูๆแล้วเข้ากันได้หมดครับ ยกเว้นทหาร infantry ส่วนใหญ่ที่น่าจะเป็นเยอรมันในปี 1940-1941-1942

ส่วนเจ้า goliath นี่ก็ผลิตปี 42-44 ครับ
Jagdtiger (User)
Moderator
ประกาศ: 33
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/18 11:30 โดย Jagdtiger.

ทหารราบทำสีเป็นสีเขียวล้วนทั้งเสื้อและกางเกงก็ได้นะครับ
Tidthom (User)
ประกาศ: 1967
graphgraph
รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.