ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

Jagdpanzer 38(t) "hetzer" Late Version
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 12
TOPIC: Jagdpanzer 38(t) "hetzer" Late Version
Jagdpanzer 38(t) "hetzer" Late Version 1 ปี, 3 Months ago  
สวัสดีครับเพื่อนๆชาว MSOT
วันนี้ได้จบงานซะที หลังจากดองเอาไว้ปีกว่า

มาดูข้อมูลของเจ้า hetzer กันหน่อยนะครับ

ตัวโมเป็นงานของ Academy ครับ โมบล็อกใหม่ๆของ Academy
ผมว่าใช้ได้เลยนะครับ โมต่อง่ายลงตัวดี ชิ้นส่วนก็ไม่เยอะจนปวดหัว

ต่อแบบเดิมๆเลยครับ มีที่ผมผมทำเพิ่มเติมก็แค่เปลี่ยนพวกมือจับต่างๆโดยใช้ลวดทองเหลือง
ทำห่วงรอบตัวรถ ทำที่เก็บลวดสริงที่ด้านท้ายรถใหม่จากแผ่นทองเหลือง
และก็เปลี่ยนที่ล็อคกล่องเครื่องมือข้างรถมาใช้ PE ที่ผมมีอยู่แทน

ในกล่องมีมาร์คกิ้งมาให้ด้วย แต่ก็ต้องปล้ำกันอยู่พอสมควรครับ
และก็ด้วยความมั่ว+มึนของผมเอง ดันพ่นสีเขียวกับน้ำตาลสลับกัน
และก็รู้สึกว่าจะมันมือไปหน่อยตอนทำลายจุด เลยดูออกจะเยอะไปหน่อย

มีฟิกเกอร์มาให้ด้วย 2 ตัวครับ รูปร่างหน้าตาจัดว่าดีกว่าเก่าเยอะมาก
ตัว ผบ.รถผมเอามาใช้แค่ช่วงตัวกับหัว
ปั้นต้นแขนใหม่ กับจัดตำแหน่งของหัวใหม่ อีกตัวต่อแบบเดิมๆครับ
แค่หาปืนมาให้สะพายเล่นซะ 1 กระบอก

ผมทำเวทเธอริ่งไม่เยอะครับ ตั้งใจให้เป็นรถที่ยังไม่ได้ออกไปลุยอะไรมากมาย
เพื่อเอาไปเข้าไดโอที่เตรียมไว้ในอนาคตครับ มีอะไรก็ชี้แนะได้เลยนะครับ
พบกันใหม่งานหน้า ขอบคุณที่เข้ามารับชมครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3203
graphgraph
ผู้ใช้ออนไลน์ขณะนี้ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2017/09/14 00:36 โดย Zero95.
The administrator has disabled public write access.

Re:Jagdpanzer 38(t) "hetzer" Late Version 1 ปี, 3 Months ago  
สวยครับผม
570fd (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 11
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:Jagdpanzer 38(t) "hetzer" Late Version 1 ปี, 3 Months ago  
งานมันส์ๆเหมือนเดิมเลยนะคัรบ ของอคเดมี่กล่องนี้สวยคุ้ม แถมมีฟิกเกอร์เท่ๆ2 ตัวอีก
non (User)
ประกาศ: 2292
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user

น้องเสือ (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 298
graphgraph

570fd wrote:
สวยครับผม
ขอบคุณท่าน 570fd ครับ

non wrote:
งานมันส์ๆเหมือนเดิมเลยนะคัรบ ของอคเดมี่กล่องนี้สวยคุ้ม แถมมีฟิกเกอร์เท่ๆ2 ตัวอีก
ขอบคุณท่าน non ครับ ผมว่าโอเคเลยครับกล่องนี้

น้องเสือ wrote:

ขอบคุณท่าน น้องเสือ ครับ
graphgraph
ผู้ใช้ออนไลน์ขณะนี้ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2016/11/10 00:42 โดย Zero95.

อือหือ!! รถถังคันจ๊อย!ตัวเล็กน่ารักดีจ้ะ ลายคูลิโกะสวยดีนะ

(ใครงงก็ลองไปซื้อมากินดูนะจ้ะ มันมีลายแบบนี้แหละ อิอิ)

ลายพร้อยทั้งตัวสงสัยคงหนีเที่ยวซะได้เรื่อง เลยออกดอกซะขนาดนี้ อิอิ

สายพานเป็นยางรึป่าวจ้ะ ดูๆไปก็น่าสนใจดีนะ ทำออกมาแล้วสวยงามไม่ใช่เล่น

งานเรียบร้อยและสวยมากจ้ะ!!
ตาเดช (User)
ประกาศ: 646
graphgraph

ตาเดช wrote:
อือหือ!! รถถังคันจ๊อย!ตัวเล็กน่ารักดีจ้ะ ลายคูลิโกะสวยดีนะ

(ใครงงก็ลองไปซื้อมากินดูนะจ้ะ มันมีลายแบบนี้แหละ อิอิ)

ลายพร้อยทั้งตัวสงสัยคงหนีเที่ยวซะได้เรื่อง เลยออกดอกซะขนาดนี้ อิอิ

สายพานเป็นยางรึป่าวจ้ะ ดูๆไปก็น่าสนใจดีนะ ทำออกมาแล้วสวยงามไม่ใช่เล่น

งานเรียบร้อยและสวยมากจ้ะ!!

ขอบคุณ พี่ตาเดช ครับ แหม...บรรยายซะเห็นภาพเลย
สายพานเป็นแบบข้อผสมผสานครับ ช่วงที่อยู่ดานบนทำโค้งตกท้องช้างมาให้ด้วย
แต่เกราะมันบังเลยมองไม่เห็นครับ สายพานต่อง่ายลงตัวดีครับ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2016/11/11 22:36 โดย Zero95.

สีสรรสวยงามครับ จิ้มกันเมื่อยเลย Figure ก็ดูดีมากๆครับ Diorama ด่วน
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 3993
graph

นรินทร์ wrote:
สีสรรสวยงามครับ จิ้มกันเมื่อยเลย Figure ก็ดูดีมากๆครับ Diorama ด่วน
ขอบคุณ อ.นรินทร์ ครับ จัดแน่นอนครับ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2016/11/10 10:23 โดย Zero95.

พรางสามสีสวยงาม Weatheringแจ่มแจ๋วกำลังดี แต่ที่ทึ่งก็คือลายจุดนี่จิ้มเข้าไปได้ยังไงครับเนี่ยปวดตาแย่เลย

ผมชอบเจ้านี่มากในเกมCompany of Heroes นี่เพิ่งได้เห็นว่าไอ้กล้องเล็งเขาติดกันตรงไหนก็วันนี้ล่ะครับ ขอบคุณมากครับ
huatoz (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 204
graphgraph

สีสวยครับ น่าจะทำสียากน่าดูชมนะครับท่าน Zero95
เท่าที่ดูคำชม แสดงว่า กล่องนี่ สวยงาม ลงตัว คุ้มค่า น่าสะสมใช่ไหมครับ
W.Dusit (User)
ประกาศ: 575
graphgraph

W.Dusit wrote:

สีสวยครับ น่าจะทำสียากน่าดูชมนะครับท่าน Zero95
เท่าที่ดูคำชม แสดงว่า กล่องนี่ สวยงาม ลงตัว คุ้มค่า น่าสะสมใช่ไหมครับ

ขอบคุณท่าน W.Dusit ครับ
ส่วนตัวผมว่าโอเคนะครับ แต่ผมก็ยังไม่เคยดูของทามิย่ากับดราก้อนว่าเป็นยังไง
แต่ถ้าเทียบกับงานตัวเก่าของอคาเดมี่ผมว่าดีขึ้นเยอะมากครับ
ยังมี Hetzer ที่อคาเดมี่ออกมาอีกนะครับ (เท่าที่เห็น)
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2016/11/10 23:29 โดย Zero95.

เคยต่อรุ่น Early ของดราก้อน....ไม่ค่อยปลื้มครับ....
หลายปีก่อน ทามิย่า ปล่อยรุ่น Mid เห็นราคาแล้วต้องถอย
ของ Academy เคยต่อตระกูล M10 แล้วไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ พอเห็น Hetzer รุ่น Late ก็เลยไม่กล้าลองครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

รุ่น ปราก 1945 รูปแบบสีสันน่าสนใจดีครับ เสียดายที่ไม่ใช่ฝ่ายผู้ร้าย (เยอรมัน) ใช้ครับ .... ชอบผู้ร้ายครับ
graphgraph

อายุเยอะแล้ว หลงๆลืมๆ โพสต์ 2 ครั้ง ลืมถามทั้งสองครั้งเลยครับ ...
อยากขอถามเทคนิคการทำ "จุดคูลิโกะ" สักหน่อยครับ
ที่ผ่านมา พู่กันแต้ม เละ เครียด ไม่สวยครับ
ขณะที่ในงานท่าน Zero95 สวยมากเลยครับ

รบกวนสอนเทคนิคด้วยนะครับ
graphgraph

เคยต่อรุ่น Early ของดราก้อน....ไม่ค่อยปลื้มครับ....
หลายปีก่อน ทามิย่า ปล่อยรุ่น Mid เห็นราคาแล้วต้องถอย
ของ Academy เคยต่อตระกูล M10 แล้วไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ พอเห็น Hetzer รุ่น Late ก็เลยไม่กล้าลองครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

รุ่น ปราก 1945 รูปแบบสีสันน่าสนใจดีครับ เสียดายที่ไม่ใช่ฝ่ายผู้ร้าย (เยอรมัน) ใช้ครับ .... ชอบผู้ร้ายครับ

ปราก 1945 ผมว่าสีสันเท่ห์ดีนะครับ

อายุเยอะแล้ว หลงๆลืมๆ โพสต์ 2 ครั้ง ลืมถามทั้งสองครั้งเลยครับ ...
อยากขอถามเทคนิคการทำ "จุดคูลิโกะ" สักหน่อยครับ
ที่ผ่านมา พู่กันแต้ม เละ เครียด ไม่สวยครับ
ขณะที่ในงานท่าน Zero95 สวยมากเลยครับ

รบกวนสอนเทคนิคด้วยนะครับ

ผมก็เอาพู่กันจุดๆ แต้มๆ เหมือนกันครับ เจ้า Hetzer ลายจุดของมันจะออกเป็นสามเหลี่ยมๆ ไม่กลมเป็นจุดๆซะทีเดียวครับ แต่ก็เห็นมีเค้าทำแผ่นเพลทสำหลับบังพ่นลายจุดออกมาขายอยู่เหมือนกันนะครับ

ปล.เห็นที่ร้าน hq Model มีลงขายอยู่ด้วยนะครับ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2016/11/21 13:25 โดย Zero95.

ไปด้านบนPage: 12
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.