ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

LAV-R 1/35 trumpeter
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: LAV-R 1/35 trumpeter
LAV-R 1/35 trumpeter 1 ปี, 3 Months ago  
ตัวที่สองครับ จากสงกรานต์ที่ผ่านมา ผมยังมีปัญหากะพวกฝุ่น พยายามฝนถูเพิ่มลงไปด้วยสีชอล์ค พอพ่นเคลีร์ยด้านหายหมด พอจับจะถ่ายรูปก็ฝนใส่เพิ่มลงไปอีก แต่ปรากฎว่า ถ่ายออกมามองไม่เห็น สงสัยคงต้องลองวิธีอื่น แต่คงไม่เอาโมไปคลุกฝุ่นละครับ พบกันใหม่คราวหน้าครับ
excho1 (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 260
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2017/05/02 10:04 โดย excho1.
The administrator has disabled public write access.

Re:LAV-R 1/35 trumpeter 1 ปี, 3 Months ago  
คันนี้ใช้สีอะไรบ้างครับ ขอเป็นความรู้หน้อยครับ .... พอดีมีแนว อเมริกันต้องทำสีโทนนี้พอดีครับ
สีพรางพ่นอย่างไรครับ บังพ่น ? ใช้อะไรบังครับ
โดยส่วนตัว ผมเองเจอปัญหาคราบดินฝุ่นเลือนหายหลังจากพ่นเคลียร์เช่นกันครับ
เอาไว้ได้วิธีแล้ว มาแลกเปลี่ยนกันครับ

ขอบคุณครับ
ปล. เคยเห็นสีชอล์คแบบแท่งจากร้านญี่ปุ่น 60 บาท (บางสาขา) สามชิกท่านใดเคยลองเอามาใช้กับงานโมเดลบ้างหรือยังครับ แนะนำหน่อยครับ
W.Dusit (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 575
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:LAV-R 1/35 trumpeter 1 ปี, 3 Months ago  
สีชุดนี้ ผมใช้ของเลย์แลนย์ เขียว l-39. ,น้ำตาล l-36 ,ส่วนดำ ใช้ของ วิน ส่วนการพ่น ผมใช้สีเขียวพ่นทั้งคันก่อน จากนั้นก์ใช้กระดาษกาวตัดบังส่วนที่เป็นสีเขียว แล้วพ่นตามด้วยสีน้ำตาล แล้วก็ตัดบังส่วนสีน้ำตาล พ่นสีดำปิดท้าย พอสีแห้งดีแล้วจึงลอกกระดาษกาวออก ข้อเสียของการใช้สีกระป๋องแบบที่ผมใช้คือ ถ้ารีบมากสีจะหนา ถ้าไม่ระวังจะเยิ้ม พ่นห่างๆพอช่วยได้ แดดจัดๆจะดีมาก ส่วนเมื่อลอกกระดาษกาวออกแล้ว จะพบว่ารอยต่อของสี จะมีส่วนที่เส้นขอบสีที่คมชัด บางที่อาจจะฟุ้ง ขึ้นอยู่กับการติดกระดาษกาว ครับ สุดท้ายผมใช้การเฟดสีเข้าช่วยเพื่อกลบรอยที่ไม่เรียบร้อย ตอนนี้ที่ยังไม่ประสบความสำเร็จคือเรื่องฝุ่นนี่ละครับ ว่าจะลองใช้พิกเมนท์ดู เห็นในเวบฝรั่งเขาใช้กัน ได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งในคราวต่อไปครับ
graphgraph

ใช้สีเสปร์ยพ่นตรงจากกระป๋องเลยหรือครับ สวยงามยิ่ง
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4014
graph

ครับ พ่นจากกระป๋องเลย คือไม่ค่อยจะได้ทำน่ะครับ นานๆถึงจะมีมาลงให้ติชมกัน กลัวซื้อแอร์บรัช มาแล้วใช้ไม่คุ้ม ใช้สีกระป๋องนี่ล่ะครับ สะดวกดี
graphgraph

นี่หรือคือสีกระป๋อง .... งานสุดยอดเลยครับ นึกว่า งานแอร์บรัช ครับ
เอาผลงานมาลงอีกเรื่อยๆ นะครับ รอติดตามครับ
สำหรับเรื่องสีเขียว น้ำตาล ดำ ต้องเทียบเคียงเฉดกับของท่าน excho1 ดูอีกทีครับ
ขอบคุณครับ
W.Dusit (User)
ประกาศ: 575
graphgraph

งามมากเลยครับ สีกระป๋องนี่ส่วนตัวผมว่าพ่นยากกว่าการใช้แอร์บรัชอีกนะครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3241
graphgraph

สวยงามมากเลยครับสีกระป๋องทำได้ละเอียดขนาดนี้

พวกฝุ่นใช้ pigment จริงๆน่าจะดีกว่าครับ ผมก็ยังไม่เคยใช้นะแต่ซื้อมาเตรียมไว้แล้ว พอดีเปิดฝามาดูแล้วมันหกลงถาดพลาสติกนิดนึง ผงมันก็เกาะติดดีนะครับ
moloko (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 64
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.