ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

Sturmgeschutz III 1/35
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: Sturmgeschutz III 1/35
Sturmgeschutz III 1/35 2 Months, 3 Weeks ago  
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆห้องรถถัง

คันนี้เป็นคันที่สองของปีนี้ครับ ผมทำค้างไว้ตั้งแต่ต้นปีเพิ่งมีเวลาทำต่อจนเสร็จครับ สำหรับตัวโมของคันนี้เป็นของทามิย่าครับ
ต่อง่ายลงตัวเสียดายตรงสายพานที่เป็นยางยังไม่ได้เป็นแทรคแบบล๊อตใหม่ๆครับ ตัวนี้ผมใช้สีสูตรน้ำเหมือนทุกครั้งครับ
แต่ตอน wash กับทำคราบลองมาหัดใช้สีน้ำมันบ้าง รู้สึกทำคราบได้ง่ายกว่าเดิมที่ผมใช้สีสูตรน้ำครับ เกลี่ยได้ง่ายกว่ากันมาก
ใช้แล้วติดใจเลยครับ พวก pigment ก็ใช้ของ vallejo พยายามไม่ให้เลอะมากเหมือนทุกครังครับให้ออกมาดูเหมือนโดนโคลน
แล้วค่อยมาคลุกฝุ่นทรายอีกทีครับ

คันนี้ได้ช่างภาพมืออาชีพ คุณตี๋มาช่วยถ่ายรูปให้ รูปเลยดูคมชัดกว่าคันก่อนๆมากเลย ขอบคุณมากๆครับ
เพื่อนๆพี่ๆแนะนำได้เลยนะครับ คันนี้เป็นคันที่ 7 หรือ 8 นี่แหละครับตั้งแต่ที่ทำมาค่อยๆดูและศึกษา
ตามคำแนะนำจากในห้องนี้นี่แหละครับ ขอบคุณ Thaimsot มากครับ

moloko (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 64
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: Sturmgeschutz III 1/35 2 Months, 3 Weeks ago  
สวยงามครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3244
graphgraph
ผู้ใช้ออนไลน์ขณะนี้ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:Sturmgeschutz III 1/35 2 Months, 3 Weeks ago  
สวยงามคมช้ดครับ
GUNNER (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 622
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.