ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

T-72 1/35
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: T-72 1/35
T-72 1/35 4 Months, 3 Weeks ago  
สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆห้องรถถัง

คันนี้เสร็จเป็นคันแรกของปีนี้ครับ แต่ผมพ่นสีไว้ตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว สำหรับโมตัวนี้ผมทำมาเป็นดันที่ 7 หรือ 8 นี่แหละครับตั้งแต่เริ่มต่อโมมา
คันนี้ค่อไม่ยากครับต่อง่ายลงตัวตามแบบของทามิย่าครับ สลิงของตัวนี้ดีมากครับไม่ได้เป็นเชือกเป็นพลาสิกหล่อมาเป็นรูปสลิงมาเลย อีกคัน
นึงที่ผมต่อเป็นเชือกมาพ่นสีแล้วจะเป็นขุยๆครับ รองพื้นตัวนี้ผมใช้ surface 1000 พ่นก่อนล้อยค่อยพ่นดำตามรอยต่อและร่องต่างๆอีกทีครับ
สีที่ใช้พ่นเป็นสีสูตรน้ำครับ มีสีทอนให้สว่างแยกให้แล้วครับ แต่คันต่อไปผมว่าจะลองสูตรทินเนอร์ดูบ้าง โมตัวนี้ผมดัดแปลงตัดบังโคลนหน้าออก
ตัวป้อมก็เอาพวกไฟออก จะพยายามให้เหมือนตัวที่ใช้ในสงครามบอสเนียครับ หลังจากพ่นสีแล้วมา wash และ ทำคราบต่างๆ ผมใช้สีสูตรน้ำ
เช่นกัน แต่ตอนหลังผมได้ลองสีน้ำมันรู้สึกว่าทำง่ายกว่าและสมจริงกว่ามากครับ เสียดายตอนได้สีมาทำคันนี้เสร็จแล้ว พวกคราบผมลองศึกษา
จากหนังสือของ mig อีกทีครับ

ต้องขอบคุณช่างภาพโม มืออาชีพ คุณตี๋ ที่ช่วยถ่ายภาพคมๆให้ครับ
พี่ๆเพื่อนๆ แนะนำได้เลยนะครับขาดตกบกพร่องตรงไหน ผมจะนำไปพัฒนาต่อครับ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆสำหรับคำแนะนำและขอบคุณพื้นที่
นำเสนอผลงานจาก Thaimsot มากครับ

moloko (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 64
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: T-72 1/35 4 Months, 3 Weeks ago  
สวยงามเลยครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3254
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:T-72 1/35 4 Months, 2 Weeks ago  
คันนี้ก็สวยเหมือนกัน
GUNNER (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 627
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.