ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

Tauch PanzerIII Ausf.H
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: Tauch PanzerIII Ausf.H
Tauch PanzerIII Ausf.H 2 Months, 2 Weeks ago  
Tauchpanzer หรือ รถถังดำน้ำ(Tauch = ดำน้ำ ในภาษาเยอรมัน) เป็นรุ่นของ Panzer III
ที่ปรับเปลี่ยนให้ทำงานใต้น้ำได้นานถึง 20 นาที สิ่งนี้แสดงให้เห็นถึงวิธีการคิดที่แตกต่างกันของ
การแก้ปัญหาการสนับสนุนการดำเนินการยุทธสะเทินน้ำสะเทินบกของวิศวกรชาวเยอรมันกับของพันธมิตร
โดยทางอังกฤษและอเมริกันให้ความสนใจที่จะทำให้รถถังลอยน้ำมากกว่า

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว MSOT ห่างหายไปนาน(มาก) ไม่ได้มีผลงานมาลงเลย ตัวนี้ก็เป็นงานแรกในรอบ 2 ปีที่ทำเสร็จ
ยังคงกลับมาในยุทธยานยนต์ของเยอรมันอีกเช่นเคย ตัวนี้เป็นโมของดารก้อนครับ เป็นบล็อกเก่าซึ่งในปัจจุบันก็มีการออก
เจ้า Tauch PanzerIII ในบล็อกใหม่ๆแล้วครับ ตัวนี้จริงๆตั้งใจจะทำตัวตามหน้ากล่อง แต่ดีคอลเจ้ากรรมแตกยับ
ต้องไปหาดีคอลเก่าๆที่มีมาติดๆให้ครบครับ

งานนี้ผมต่อแบบเดิมๆครับ มีเพิ่มเติมพวกตัวล็อคอุปกรณ์โยธาต่างๆ และก็ตัวล็อกกล่องเก็บของที่ท้ายป้อมปืนมาใช้ PE
กับทำในส่วนของท่อนไม้ข้างรถใหม่โดนใช้ไม้บาซ่า ทำท่อสนอเกิ้ลใหม่จากก้านไม้ปั่นหู ทำสายรัดจากแผ่นฟรอย
และได้ลองใช้ PE ราวเรือมาทำห่วงรัดสายงานประกอบก็มีมึนๆงงกับใบต่ออยู่พอสมควร แต่โดยรวมๆ ผมว่าต่อสนุก ลงตัวดีครับ

ช่วงล่างใช้สีพาสเทลในการทำ

จับ ผบ.รถ มาลองนั่งดู

มีอะไรจะ ชี้แนะ ติชม เชิญได้เลยนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชม
พบกันใหม่งานหน้าครับ

ปล.Link เพิ่มเติมข้อมูลของ Tauch Panzer III ครับ
www.historyofwar.org/articles/weapons_panzer_III_tauchpanzer.html
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3252
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2018/08/02 13:57 โดย Zero95.
The administrator has disabled public write access.

Re:Tauch PanzerIII Ausf.H 2 Months, 2 Weeks ago  
อย่างสวยเลยครับ จับทำไดโอเลย
GUNNER (User)
ประกาศ: 626
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:Tauch PanzerIII Ausf.H 2 Months, 2 Weeks ago  
GUNNER wrote:
อย่างสวยเลยครับ จับทำไดโอเลย
ขอบคุณครับพี่ GUNNER อาจจะเป็นวิทเน็ตเล็กๆครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3252
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.