ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

US. 250 gal.s Tank Trailer
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: US. 250 gal.s Tank Trailer
US. 250 gal.s Tank Trailer 2 Weeks, 5 Days ago  
สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาว MSOT ทุกท่าน
วันนี้เอางานที่เพิ่งทำเสร็จมาให้เพื่อนๆ ได้รับชมอีกครั้งนะครับ
คราวนี้ทำของฝั่งอเมริกันบ้าง ที่ผ่านมาทำแต่ของฝ่ายเยอรมัน
ซะเป็นส่วนใหญ่

ครั้งนี้เป็นโมฯ ของ Italeri ออกมานานมากแล้ว
การประกอบลงตัวดีครับ ผมเพิ่มเติมลายละเอียดอีกนิดหน่อย
โดยอาศัยข้อมูลจากใน youtube ครับ

ทำเวทเธอริ่งเล็กน้อยโดยใช้สีน้ำมัน และ สีอินาเมล ครับ

งานนี้เตรียมเอาลงฉากมินิไดโอฯ ครับ เดี๋ยวเสร็จเมื่อไหร่
จะเอามาให้ทุกๆ ท่านได้รับชมอีกครั้งครับ
ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้ามารับชม
พบกันใหม่งานหน้าครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3268
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2018/11/28 07:47 โดย Zero95.
The administrator has disabled public write access.

Re:US. 250 gal.s Tank Trailer 2 Weeks, 5 Days ago  
สวยงามจริงๆครับ ชอบ weathering ดูสมจริง
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4028
graph
ผู้ใช้ออนไลน์ขณะนี้ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:US. 250 gal.s Tank Trailer 2 Weeks, 5 Days ago  
นรินทร์ wrote:
สวยงามจริงๆครับ ชอบ weathering ดูสมจริง
ขอบคุณครับ อ.นรินทร์
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user

Re:US. 250 gal.s Tank Trailer 2 Weeks, 4 Days ago  
งานออกมาเรี่อยๆเลย แถมงานก็ทำออกมาดีอีก แต่ภาพถ่ายออกมาดูเหลืองๆเขียวๆอยู่นะรอดูไดโอต่อนะครับ
GUNNER (User)
ประกาศ: 632
graphgraph

Re:US. 250 gal.s Tank Trailer 2 Weeks, 4 Days ago  
GUNNER wrote:
งานออกมาเรี่อยๆเลย แถมงานก็ทำออกมาดีอีก แต่ภาพถ่ายออกมาดูเหลืองๆเขียวๆอยู่นะรอดูไดโอต่อนะครับ
ขอบคุณครับพี่ GUNNER
graphgraph

Re:US. 250 gal.s Tank Trailer 1 สัปดาห์, 2 Days ago  
แหม! นานๆจะมาที ยังมีของดีเอามาให้ดู นึกว่าหายไปไหนกันหมด!!

ถึงชิ้นจะเล็กแต่รายละเอียดดีนะครับ สีใช้สีเบอร์อะไรครับ?

แปลกตาดีครับ รอยถลอกกำลังดี ตกสะเก็ดนิดๆงามครับงาม!!
ตาเดช (User)
ประกาศ: 659
graphgraph
ผู้ใช้ออนไลน์ขณะนี้ Click here to see the profile of this user

Re:US. 250 gal.s Tank Trailer 1 สัปดาห์, 2 Days ago  
ตาเดช wrote:
แหม! นานๆจะมาที ยังมีของดีเอามาให้ดู นึกว่าหายไปไหนกันหมด!!

ถึงชิ้นจะเล็กแต่รายละเอียดดีนะครับ สีใช้สีเบอร์อะไรครับ?

แปลกตาดีครับ รอยถลอกกำลังดี ตกสะเก็ดนิดๆงามครับงาม!!

ขอบคุณครับพี่ตาเดช แหม...หายไปนานเลย น้องๆคิดถึงครับ
เรื่องเบอร์สีผมก็ไม่แน่ใจว่าใช้เบอร์ 12 หรือ 38 (พ่นจนเบลอ)
ตอนถ่ายรูปปรับแสงก็น่าจะเพี้ยนด้วยครับ(เบลอรอบ 2)
ยินดีต้อนรับการกลับมาของพี่ณเดชของน้องนะครับ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2018/12/12 11:43 โดย Zero95.

กล่าวต้อนรับยั่งกะมางานฉลองเปิดเมรุใหม่เลย!! ตาเดชเขิ้นเขิน อิอิ
ตาเดช (User)
ประกาศ: 659
graphgraph

ตาเดช wrote:
กล่าวต้อนรับยั่งกะมางานฉลองเปิดเมรุใหม่เลย!! ตาเดชเขิ้นเขิน อิอิ
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.