ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

Sd.Kfz.2 Kleines KETTENKRAD
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: Sd.Kfz.2 Kleines KETTENKRAD
Sd.Kfz.2 Kleines KETTENKRAD 3 Weeks, 2 Days ago  
สวัสดีครับเพื่อนชาว MSOT
วันนี้ของเอารถคันเล็กๆที่เพิ่งทำเสร็จมาให้เพื่อนได้รับชมครับ

โมที่เอามาทำครั้งนี้เป็นของ Dargon ครับ

ตัวโมเห็นคันเล็กๆแบบนี้นึกว่าจะสบายๆ ที่ไหนได้เล่นเอาเหนื่อยเอาเรื่อง
รายละเอียต่างๆก็ถือว่าดีพอใช้ไ้ดครับ

ผมเพิ่มเติมลายละเอียดไปนิดหน่อยโดยอาศัยดูจาก Eduard's Instruction Sheets
ผมเลือกทำเอาเฉพาะจุดที่เห็นได้ชัดๆ และพอจะทำเอาเองได้

ส่วนของเครื่องยนต์ก็ทำแค่เดินสายเส้นที่เห็นชัดๆ

ทำคันบังคับเพิ่มอีกอัน โดยใช้เศษแผง PE

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามารับชม
พบกันใหม่งานหน้า
ขอบคุณครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3304
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2019/08/06 10:54 โดย Zero95.
The administrator has disabled public write access.

Re:Sd.Kfz.2 Kleines KETTENKRAD 3 Weeks, 2 Days ago  
โห รายละเอียดสมจริงสวยงาม เฉดสี-weathering สวยมากครับ รอ Dioramaเลย
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4076
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:Sd.Kfz.2 Kleines KETTENKRAD 3 Weeks, 1 วัน ago  
นรินทร์ wrote:
โห รายละเอียดสมจริงสวยงาม เฉดสี-weathering สวยมากครับ รอ Dioramaเลย
ขอบคุณ อ.นรินทร์ ครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3304
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2019/08/06 10:55 โดย Zero95.

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.