ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

เอื่ม...ยังมีคนเล่น BB Gun อยู่รึปล่าวครับ? ปืนมีปัญหาครับ..
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: เอื่ม...ยังมีคนเล่น BB Gun อยู่รึปล่าวครับ? ปืนมีปัญหาครับ..
เอื่ม...ยังมีคนเล่น BB Gun อยู่รึปล่าวครับ? ปืนมีปัญหาครับ.. 2 Years, 6 Months ago  
....เห็นห้องนี้ไม่เคลื่อนไหว มาหลายปีแล้ว เลยจั่วหัวเรียกร้องความสนใจก่อนครับ...

,,,,,,,,,,เรื่องของเรื่องคือปืนผมมีปัญหาพร้อมกัน 2 กระบอก หนึ่งคือ SVD Dragunov ตัวแพงของ Realsword และอีกหนึ่งคือ AK-74 ของจีน ที่ไม่เคยมีปัญหาเลยยิงมันส์ทั้งคู่

หลังจากที่แบตหมด(แบตลิโพ) ผมก็เอาไปชาร์ตใหม่ตามปกติ ปรากฏว่าพอใส่แบตกลับเข้าไปก็เงียบกริ๊บทั้งคู่ ทั้งที่แบตชาร์จเต็มมีไฟทั้งคู่เช่นกัน เพราะผมลองเอาไปใส่กระบอกอื่น ก็ยิงปรื๊ดเลยครับ

ดูฟิวส์ก็ไม่ขาด สายไฟ(เท่าที่เห็น) ก็ไม่มีรอยขาดหรือชำรุด แต่ผมยังไม่ได้รื้อออกมาดูข้างในนะครับ ขี้เกียจรื้อ กลัวจะใส่เข้าไปไม่เหมือนเดิม เดี๋ยวมันจะเจ๊งสนิทกันจริงๆ ไม่แน่ใจว่ามอเตอร์มีปัญหารึป่าวครับ?? เสื่อมสภาพ อะไรเทือกนั้น?? หรือต้องรื้อออกมาเป็นชิ้นๆ ถึงจะหาสาเหตุเจอครับ??

รบกวนผู้มีประสบการณ์วานชี้แนะด้วย ครั้นจะเอาไปที่ร้าน ก็ไม่รู้จักสักร้าน เกรงว่าปืนเราจะโดนรื้อยำมั่วซั่ว และฟันหัวแบะ..

...........หรือใครที่มีร้านเคยใช้บริการและไว้ใจได้ ก็ขอความกรุณาแนะนำด้วย ,,, ขอบคุณคร๊าบบบบ.....

coolguy (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1664
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2015/06/10 10:22 โดย coolguy.
The administrator has disabled public write access.

Re:เอื่ม...ยังมีคนเล่น BB Gun อยู่รึปล่าวครับ? ปืนมีปัญหาครับ.. 2 Years, 6 Months ago  
(กรณีนี้....เบื้องต้น....น่าจะ(ความคิดเห็นส่วนตัว)สาเหตุพื้นฐาน...คือยิงแล้วแบ็ตหมด.(อ่อน)สปริงค้าง.....ต้องคายสปริง )
ถอดให้เหลือแต่ชุดเกียร์บล็อก..ถอดมอร์เตอร์ออก....ใช้แท่งเหล็กหรือไขควงเล็กยาวยาวๆดันเข้าไปทางปากน็อตเซิลให้สปริงถอยเข้าไปนิดหนึ่ง(ออกแรงนิดหนึ่ง) แล้วใช้ไขควงหรือแท่งเหล็ก....เข้าไปเขี่ยให้เฟืองเฉียงหมุนตามปกติ.(อย่าปล่อยแท่งเหล็กที่ดันตรงหัวน็อตเซิล...ค่อยๆผ่อนเวลาคลายสปริง) ..จนสปริงคายตัวสู้ปกติ........แล้วประกอบใช้งานได้ปกติ......กรณีนี้มาจากสาเหตุมาจากแบ็ตหมดหรือแบ็ตอ่อนแล้วลูกสูบยังค้างอยู่.......ปล.ถ้าเป็นปืทนที่แต่งสปริงแข็งกว่า 100-110 ขึ้นไป....ลองเปิดชุดเกียร์ดูว่าสปริงขาดหรือสาเหตุอื่นๆต่อไป......อธิบายไม่ถูกครับแต่แก้ได้แน่นอน.......ลองดู
ธงฉาน (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 152
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2015/06/10 10:55 โดย ธงฉาน.
The administrator has disabled public write access.

Re:เอื่ม...ยังมีคนเล่น BB Gun อยู่รึปล่าวครับ? ปืนมีปัญหาครับ.. 2 Years, 6 Months ago  
กรณีขี้เกียจรื้อ......ถอดกริปมือ+มอเตอร์ออก....หาเหล็กเส้นยาวๆดันหัวลูกสูบ(เส้นเหล็กแข็งและเล็กกว่ารูหัวน็อตเซิล) ให้สปริงถอยนิดหนึ่งหรือสุด....แล้วเขี่ยเฟืองเฉียง......หมุนคลายสปริง....โดยค่อยๆผ่อนแรงที่ดันเท่งเหล็กไว้จนสุด......ประกอบ+ยิงได้ปกติ..... ถ้าปืนแต่งแรงแรงตับไม่พอ หรือแบ็ตเริ่มเสื่อม.......ถ้าแต่งเร็ว....สปริงอ่อนอยู่แล้ว........ก็หาสาเหตุอื่นๆต่อไปครับ.....เท่าที่เคยเจยก็น่าจะประมาณนี้......นอกนั้นคงต้องขอข้อมูลจากท่านผู้มีประสบการณ์ท่านอื่นต่อไปครับ.......
ธงฉาน (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 152
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/06/10 11:47 โดย ธงฉาน.

....ขอบคุณมากครับท่านธงฉานที่เข้ามาให้คำแนะนำ ,,

........จะลองทำตามที่แนะนำครับ ไหนๆมันก็ยิงไม่ได้อยู่แล้ว เต็มที่ก็ได้โมเดลปืน 1/1 ไว้ในกรุเพิ่มขึ้นอีกสองกระบอก
coolguy (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1664
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2017 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.