ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

อยากเริ่มเล่น BB Gun ครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: อยากเริ่มเล่น BB Gun ครับ
อยากเริ่มเล่น BB Gun ครับ 7 Years, 4 Months ago  
คือตอนนี้ อยากจะเล่น BB Gun อ่ะครับ

ปืนที่มอง ๆ ไว้ มี HK416 กับ G36 งบซัก ห้าพัน

ช่วยแนะนำยี่ห้อกับแหล่งที่ซื้อหน่อยครับ แถว กทม ได้ยิ่งดี

แล้ว BB มือสองล่ะครับ คือตอนนี้ก็เล็ง ๆ เอาไว้ในเว็บ thaiairsoft เหมือนกัน ขอคำแนำนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Skywalker (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 10
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: อยากเริ่มเล่น BB Gun ครับ 7 Years, 4 Months ago  
ก็ถ้าจะให้แนะนำ ผมแนะนำว่าให้เล่นมือ2ครับ เหตุผลก็เพราะ ถ้าเริ่มเล่นครั้งแรกเรายังไม่รู้ใจตัวเองสักเท่าไหร่ จะเล่นนาน เล่นทนจริงหรือ เผลอๆอาจจะไม่ถูกใจเลิกไปเอาง่ายๆก็เป็นได้ แถม...ราคาถูกและแต่งมาแล้ว(บางเจ้าแล้วแต่จะหามาได้) แต่มันก็เสี่ยงด้วยแหล่ะครับ อาจจะโดนย้อมแมว ก็ต้องมองที่ไว้ได้หน่อยนะครับ มือ1ก็แพงไปแต่ถ้ามีงบก็ไม่ว่ากัน ผมก็ได้จากพี่ในเว็ปนี้แหล่ะฮ่าๆ ขายราคาพี่น้องถูกสุดๆ มีข้อแม้ข้อเดียว ห้ามขายต่อให้ผู้อื่น

ส่วนยี่ห้ออะไรก็ถ้าดังๆก็ จีนกง ที่รู้จักมานะเพราะผมก็ไม่มีความรู้
ToonJa (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 189
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
เพศ: ชาย toonja20th toonja1990@hotmail.com วันเกิด: 06/06
The administrator has disabled public write access.

Re:อยากเริ่มเล่น BB Gun ครับ 7 Years, 4 Months ago  
ต้องแยกนะครับว่าจะเล่นที่บ้านหรือเล่นสนาม
ถ้าเล่นที่บ้าน มือหนึ่งดีก่า ถ้าแนะนำ Hk 416 ดีกว่า แต่ให้ดีจริง พวก M4 จะดีมากของแต่งเยอะ อะไหล่เยอะ
แถวคลองถมมีหลายร้าน แต่ไปคลองถมก้อต้องทำใจ หลักการซื้อของคลองถมก้อง่ายๆ หาราคาดูจากในเวปก่อนถ้าแพงไป ถูกไปอย่าซื้อ ถูกมากเจอของย้อม แพงมากก้อซื้อแล้วทำใจยาก
ในกรณีเล่นสนาม ลองยืมคนอื่นหรือเช่าดูจากสนามดูว่าชอบไม่ชอบ ไม่ชอบก้อไม่ต้องซื้อเลิกเล่นไปเรย เพราะเห็นมาเยอะแล้วว่าไม่ชอบจริงซื้อไปก้อขายทิ้ง
ปืนมือสองในเวป ไม่แนะนำรูปถ่ายกับตัวจริงไม่เหมือนกัน ยิ่งช่วงนี้เลิกเล่นกันเยอะ ราคาถูกแต่ยิงเปรี้ยงสองเปรี้ยงกลายเป็นโมเดล 1ต่อ 1 ซะงั้น แล้วอีกอย่างอะหลั่ยแพงบรม ทำไปทำมา ซื้อมือหนึ่งยังดีกว่า
ในกรณีเล่นสนาม ตอนนี้สนามปิดตัวไปเยอะมาก และจะปิดต่อไปอีก คิดดูดีๆละกัน
ราคาคร่าวๆ ปืน ที่คลองถม G36 APS 4100 M4 SYSTem 4700 M4 CQB 4700 M4A1 4500 Hk ไม่มีของราคาราว 5000
ปีศาจสุราพ่าย (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 26
graphgraph

Re:อยากเริ่มเล่น BB Gun ครับ 7 Years, 4 Months ago  
ผมแนะนำอย่างนี้ดีกว่า ...ก่อนที่จะซื้อปืน และคิดจะเล่นจริงจัง ลองไปที่สนามก่อนเลยในกรณีที่คิดจะเล่นที่สนามนะีครับ เพราะเวลาไปเล่นจริง ๆ มันจะมีรูปแบบการเล่นหลายอย่าง ทั้งแบบสนามป่า สนาม CQB หรือ พวกปืนสั้น เกราะสัญญาณ ..

ลองไปสนามไปดูบรรยากาศที่สนาม เช่าปืนที่สนามเล่นสักวัน..(แต่ต้องทำใจ ถ้าเจอปืนเก่า ไม่ดี อาจจะพาลทำให้ไม่อยากเล่นก็ได้) แล้วดูว่า ชอบกีฬาแบบนี้ไหน

คราวนี้ถ้าสนใจจริง ๆ รับได้กับกติกา รูปแบบ ค่อยมาเลือกปืนให้เข้ากับตัว เพราะสรีระคนเราไม่เท่ากัน ใช้ปืนแบบเดียวกัน อาจจะไม่ถนัดได้ครับ วิธีง่าย ๆ ก็ตอนไปสนามน้านแหละ ที่โต๊ะนั่งพัก ก็ลองดู ๆ ว่าเค้าใช้ปืนอะไร ขออนุญาตเจ้าของปืนขอยืมลองถือดูว่าชอบแบบไหนแล้วค่อยมาตัดสินใจซื้อ

อันนี้คร่าว ๆ นะครับ...กีฬานี้สปิริต ล้วน ๆ ไม่มีใครรู้ว่าคุณโดนยิง คุณจะรู้ด้วยตัวคุณเองเท่านั้น..
mon123 (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 284
graphgraph

เล่น..รุ่น..ที่..ชอบ....
แล้วท่านจะมีความสุขกับสิ่งที่มี ..อย่าพยายามไขว่คว้าหาความสุดยอดในสมรรถนะของปืนนัก.....
..เพราะมันไม่ใช่ของจริง...สักพักก็อยากจะแรงเหมือนคนอื่นมั่ง...ก็ไปแต่งกันให้มันแรงๆ.....
แรงมากก็พัง.....เอาไปยิงคนอื่นเขาเลือดตกยางออก....ลืมไปว่าเอามาเล่นกับคน.ไม่ได้เล่นกับ....?
..........................................................................
ถ้าท่านต้องการที่จะเล่นในสนาม.....ซื้อปืนมาแล้วก็ดูนิดนึงว่ามันแรงมากมั้ย??..ถ้ามากก็เปลี่ยนสปริงให้มันเบาลง..เดิมๆของจีนแรงเกินไปที่จะเอามายิงคน...ไม่ต้องกลัวว่าจะยิงไม่ถึงเป้า..ปืนมันมีตัวช่วยทำให้ลูกไปไกลขึ้นอยู่แล้ว(Hop-Up) ..ยิงโดนไม่โดนมันอยู่ที่ทักษะฝีมือ..หาใช่ความแรงไม่.....
...........................................................................
ถ้าท่านต้องการมีเพื่อการสะสม ดังเช่นเล่นโมเดล.....ตามสบายเลยท่าน...จะยี่ห้อไหน..แรงเท่าไหร่..ไม่มีใครว่าอะไร..ขอให้สวยเป็นพอ....
.........................................................................
เล่นมานานมากแล้ว....จนพอรู้ว่า...เดิมๆดีที่สุด..อึด..ถึก..ทน...ไม่เสียเงินมาก...เล่นมาสิบกว่าปี..ซ่อมปืนหนเดียว...สปริงหัก..เพราะมันล้ามากแล้ว....ปืนผมไม่เคยแรงกว่า 320 ฟุต/วินาที ไม่เคยถูกใครด่าว่าปืนแรง...เล่นแล้วสบายใจ..ไร้ศัตรู...
ปุ้ม (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 51
graphgraph

ลงสนามบ่อยปืนพังเร็ว แกะครั้งที่ 1 ต้องมีครั้งที่ 2
ปีศาจสุราพ่าย (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 26
graphgraph

aeg(จีนโกง)g-36
ข้อดี..บำรุงรักษาง่าย..กระทัดรัด...ใส่ถ่านง่าย..ปรับฮอปง่าย..ชิ้นส่วนเเตกหักไม่ค่อยมี...
ข้อเสีย..ชุดเเต่งมีน้อย.....สวิทช์ปรับการยิงเปราะ....
ข้อดี..hk-416 เเม่น...มีชุดเเต่งมาก...อะไหล่มาก...ปืนพระเอก...
ข้อเสีย..เเพงกว่างบ....ยาว..หน้าหนัก..รางติดอุปกรณ์คม..ด้ามคลอนต้องคอยขัน..
pinui (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 102
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.