ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

VW Beetle 1956 Oval window MR.HOBBY
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: VW Beetle 1956 Oval window MR.HOBBY
VW Beetle 1956 Oval window MR.HOBBY 5 Years, 10 Months ago  
สวัสดีครับ ลองต่อรถเป็นคันแรกครับ (ปรกติเครื่องบิน)
ชิ้นส่วนไม่มากนักแต่ก็ทำแบบเรื่อยๆ เลยใช้เวลาร่วม 2 ปี กว่าจะเสร็จ
ชอบที่เป็นรถเต่าและหน้าต่างวงรีนี่แหละครับเลยซื้อมาทำ
ลองใช้สีกระป๋องเลแลนด์พ่นครับได้ผิวเหมือนไข่จริงๆ ไม่เงามันอย่างที่คิด
และทำร่องรอยบานพับประตูต่างๆ ไม่เป็น เลยออกมาเรียบๆ ขาดมิติไปครับ
ถือว่าทำเอาเพลินเอาสนุกครับ
ขอบคุณครับ

หน้าต่างวงรีรูปไข่

แยกชิ้นส่วน

ภายใน

รูปนี้เห็นผิวพ่นสีที่เหมือนไข่ไก่ กับไฟหน้าที่ใช้กาวตราช้างติดเลยเป็นฝ้าไปหมด (เป็นเพชรตาแมวเลย)

หน้ากล่องครับ
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
PoK24111 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 424
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2012/12/03 08:52 โดย PoK24111.
The administrator has disabled public write access.

Re:VW Beetle 1956 Oval window MR.HOBBY 5 Years, 10 Months ago  
ชอบครับชอบ
สวยคลาสสิค ดีครับ

ทำแล้วมีความสุข ดีที่สุดแล้วครับ

จะเหมือนมาก เหมือนน้อย นั่นคือกำไรครับ

ยังไงก็ไม่ขาดทุน
โอ๋61-1 (User)
ประกาศ: 381
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:VW Beetle 1956 Oval window MR.HOBBY 5 Years, 10 Months ago  
ขอบคุณครับพี่โอ๋
PoK24111 (User)
ประกาศ: 424
graphgraph

Re:VW Beetle 1956 Oval window MR.HOBBY 5 Years, 7 Months ago  
รถคันแรก ได้แบบนี้ถือว่า เยื่ยมแล้วครับ คันแรกผมเป็นซากอยู่
redsun (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 15
graphgraph

Re:VW Beetle 1956 Oval window MR.HOBBY 5 Years, 7 Months ago  
สวยมากครับ เห็นแล้วคิดถึงตอนหัดต่อโมฯใหม่ก็เคยซื้อตัวนี้มาต่อเหมือนกัน
ตอนนี้ไม่รู้ไปอยู่ไหนแล้ว
enat (User)
ประกาศ: 1576
graphgraph

ผมว่าหน้าจะพ้นเคียลเงาด้วยนะครับรอแดดจัดแล้วพ้นจะเงาสวยเลยครับ
แต่คันแรกได้แบบนี้ก็สวยแล้วครับ
teezaza (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 268
graphgraph

ชอบสีฟ้าแบบนี้มากคับดูคลาสสิคดี
acworm (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 59
graphgraph

Re:VW Beetle 1956 Oval window MR.HOBBY 5 Years, 2 Months ago  
สีสวยครับ ทรงก็สุดคลาสสิก ดูแล้วร่วมด้วยช่วยกันเพลินดีครับ
coolguy (User)
ประกาศ: 1678
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.