ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

รถเสร็จแล้วครับ ... 1/24 JEEP CJ-7 military offroad
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: รถเสร็จแล้วครับ ... 1/24 JEEP CJ-7 military offroad
รถเสร็จแล้วครับ ... 1/24 JEEP CJ-7 military offroad 3 Years, 12 Months ago  
จำไม่ได้แล้วครับ ว่ามันกี่เดือน กี่ปี ทำไม่รู้จักเสร็จ ซักที....
ความเดิม ตอนที่แล้ว..

ความปัจจุบัน...

รอบนี้หมดแล้วครับ
รอบหน้า คงเสร็จสมบูรณ์ครับ
ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมอู่นายโอ๋ครับท่าน
ขอบคุณมากครับ...
โอ๋61-1 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 378
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2014/07/13 11:43 โดย โอ๋61-1.
The administrator has disabled public write access.

Re:1/24 JEEP CJ-7 military offroad ใกล้แล้วครับ อีกนิดเดียว.... 3 Years, 12 Months ago  
ดูเป็นรถลุยดีมากครับ
สายตรงเครื่องยนต์นี่ต้องโมดิฟาย เดินสายเองรึเปล่าคับดูละเอียดดี
ช่วงล่าง ยาง กับตัวถังนี่ดูเก่าแบบไปลุยฝุ่นมาสวยดีครับ
รอดูตอนงานสมบูรณ์นะครับ
acworm (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 59
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:1/24 JEEP CJ-7 military offroad ใกล้แล้วครับ อีกนิดเดียว.... 3 Years, 11 Months ago  
acworm wrote:
ดูเป็นรถลุยดีมากครับ
สายตรงเครื่องยนต์นี่ต้องโมดิฟาย เดินสายเองรึเปล่าคับดูละเอียดดี
ช่วงล่าง ยาง กับตัวถังนี่ดูเก่าแบบไปลุยฝุ่นมาสวยดีครับ
รอดูตอนงานสมบูรณ์นะครับ

เครื่องยนต์มีมาให้แบบโล้นๆ ต้องมาเดินสายไฟเองครับ

graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2014/07/13 11:19 โดย โอ๋61-1.

Re:1/24 JEEP CJ-7 military offroad ใกล้แล้วครับ อีกนิดเดียว.... 3 Years, 11 Months ago  
12/7/57
เสร็จ(ได้ซะที)ครับ ปีนึง ทำได้คันเดียว....

ภาพสุดท้ายครับ..
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมติ เยี่ยมชมครับพ้มมมมมมมม..
ลาไปก่อนครับ
สวัสดีครับ..
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2014/07/13 11:42 โดย โอ๋61-1.

ดูสวยงาม ดุดัน สมกับเป็นตัวลุยจริงๆครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3225
graphgraph

Re:รถเสร็จแล้วครับ ... 1/24 JEEP CJ-7 military offroad 3 Years, 11 Months ago  
สวัสดีครับน้าโอ๋...ไม่เสียทีที่รอมานานครับ ใส่ป้ายทะเบียนกับป้ายภาษีตัวไทยเลยครับน้า
sunny k
sunny k (User)
ประกาศ: 1553
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2014/07/13 14:51 โดย sunny k.

Re:รถเสร็จแล้วครับ ... 1/24 JEEP CJ-7 military offroad 3 Years, 11 Months ago  
โอ๊ว.. ดูตั้งแต่ต้นจนจบ ขั้นตอนและวิธีการใกล้เคียงทำรถจริงเลยเชียว งานจบออกมาได้สวย และดุดัน นี่ถ้าได้จัดฉากไดโอสักเป็นฐานสักหน่อยนะ แจ่มเลยครับ

... แล้วเห็นด้วยกับท่านsunny k ครับ, แต่รถพวงมาลัยซ้ายนี่นา.. แต่ไม่เป็นไรครับ คันนี้นำเข้าจากเมกาอยู่แล้ว
coolguy (User)
ประกาศ: 1678
graphgraph

งานละเอียดสุดยอดมากคับ
acworm (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 59
graphgraph

เอ...คันเดียวกับที่ไปจอดอยู่งานเสวนาเมื่ออาทิตย์ก่อนหรือเปล่าครับ???
นายอัด (User)
ประกาศ: 515
graphgraph

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่เข้ามาเยี่ยมติ เยี่ยมชม

ขั้นตอนการสร้างและดัดแปลงรถคันนี้
ก็หาข้อมูลเอาจากพวกที่เค้าทำรถกันจริงๆ น่ะครับ มาเป็นแนวทาง
ไม่งั้นก็ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ ไม่รู้จะขึ้นต้นยังไง จะจบตรงไหน

บางอย่างบางชิ้นอยากได้ก็ต้องทำเองทั้งชิ้น อันนี้ปวดหัวสุด ใช้เวลามากสุด
แต่พองานสำเร็จก็หายเหนื่อย...
ก็สวยได้ประมาณนึง เท่าที่สีกระป๋องมันจะพาเราไปถึงได้อ่ะครับ...

จี๊พคันนี้ไปจอดอยู่ในงานที่ดอนเมืองวันอาทิตย์ช่วงบ่ายๆใช่แล้วครับพี่อัด
ผมก็เห็น V 150 ยาง BF ของพี่อัดแว้บนึงตรงหน้าอาคาร
ในใจคิดว่าเดี๋ยวพี่คงจะเอามาวางบนโต๊ะให้ชมอีก
แต่ก็ไม่ได้เห็นบนโต๊ะครับ เลยอดดูใกล้ๆเลย.. เสียดายครับ
.....................
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2014/07/15 06:20 โดย โอ๋61-1.

...งามมากครับ ผมเห็นแว๊บเดียวเหมือนกัน ต้องรีบกลับไปรับลูกสาว เลยอดดูแบบใกล้ชิด (อยากเจอหน้าค่าตาเจ้าของด้วย)...
นายอัด (User)
ประกาศ: 515
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.