ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

Skoda Fabia WRC 2005
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: Skoda Fabia WRC 2005
Skoda Fabia WRC 2005 8 Years, 10 Months ago  
ก่อนอื่นขอพูดถึงโมเดลตัวนี้ก่อนนะครับ

เป็นโมเดลเรซิ่นของสาธารณรัฐเช็ค ซึ่งได้เป็นของขวัญปีใหม่จากเพื่อนชาวอังกฤษ (เวลาติดต่อซื้อก็ยากน่าดู) และเป็นโมเดลที่ผมทำยากที่สุดเท่าที่ผ่านมาเลยก็ว่าได้ แต่โชคดีได้คำแนะนำดีๆ จากหลายๆ ท่าน ระหว่างทำก็เจอปัญหามากมาย ทำให้ท้อและหยุดทำไปหลายช่วงเหมือนกัน (เกือบ 3 ปีแล้วมั้ง) เพราะฉะนั้นเรื่องความสวยคงไม่ต้องพูดถึง อยากให้เสร็จเป็นคันก็ดีใจแล้ว เริ่มดูภาพเลยแล้วกัน

ดูชิ้นส่วนแล้วเหมือนเนื้อเรซิ่นเค้าเนียนดี แต่ที่ไหนได้ ฟองอากาศเพียบ เนื้อเรซิ่นแข็งมาก ในใจนึกอยากได้สว่านแรงๆ จริงๆ อุดขัดกันสนุกไปเลย

มาต่อกันที่ช่วงล่าง ไม่ได้ให้อะไรมาเลย นอกจากล้อเรซิ่น+ดิสเบรค (เนื้องานไม่ดีเลย)
จึงต้องใช้ช่วงล่าง และล้อของทามิย่า มาใส่เข้าไปแทน

อีกประการนี้คือตัวอย่างของฟองอากาศ สุดยอดไหมครับ :?

ปัจจุบันภายนอกเสร็จหมดแล้ว ยังไม่ได้ใส่กระจกมองข้างเท่านั้น ส่วนภายในกำลังหาข้อมูลรถจริงมาทำอยู่ เพราะใบต่อไม่ค่อยบอกรายละเอียดอะไรเลย ต่อไปงงไป โดยเฉพาะสี+ดีคอล
jimmy (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 16
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: Skoda Fabia WRC 2005 8 Years, 9 Months ago  
อย่างงี้ไม่เรียกว่าสวย ก็ไม่รู้ว่าจะเรียกยังไงแล้วพี่!!

ปล.ฟองอากาศเยอะดีแท้!!
maytamatsuo (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1547
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ถึงฉันจะล้มเหลวในอาชีพนักบิน
แต่ฉันก็มีความสุขดีเหมือนเดิม
[นักบินฝึกหัด สายการบิน ANA ฟุกุโอกะ]

Re: Skoda Fabia WRC 2005 8 Years, 9 Months ago  
maytamatsuo wrote:
อย่างงี้ไม่เรียกว่าสวย ก็ไม่รู้ว่าจะเรียกยังไงแล้วพี่!!

ปล.ฟองอากาศเยอะดีแท้!!

ขอบคุณครับ
graphgraph

Re:Skoda Fabia WRC 2005 8 Years, 9 Months ago  
ดูแล้วท่าจะยาก คงต้องขัดกันเยอะ

แต่ออกมาสวย
lilstargene (User)
ประกาศ: 17
graphgraph

Re:Skoda Fabia WRC 2005 8 Years, 9 Months ago  
ความพยายามสุดยอด สวยงามนะครับ
chatchaiapi (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 578
graphgraph

lilstargene wrote:
ดูแล้วท่าจะยาก คงต้องขัดกันเยอะ

แต่ออกมาสวย

ขอบคุณครับ

chatchaiapi wrote:
ความพยายามสุดยอด สวยงามนะครับ

ขอบคุณครับ
graphgraph

เห็นฟองอากาศ เเล้วสยองด้วยคนครับ
เเต่สุดท้ายก็ออกมาสวยจังครับ
chaimo (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 46
graphgraph

เพิ่งเคยเห็นโมเดลรถแบบที่เป็นเรซิ่น แปลกตาดีครับ
ดูถ้าจะทำยากนะครับต้องขัดกันงานช้างเลย แตออกมาสวยครับ
teezaza (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 268
graphgraph

พยายามดีมากๆครับวุฒิ เห็นเนื้องานแล้วเหนื่อยแทนจริงๆ
popui (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 106
graphgraph

chaimo wrote:
เห็นฟองอากาศ เเล้วสยองด้วยคนครับ
เเต่สุดท้ายก็ออกมาสวยจังครับ

ขอบคุณครับ

teezaza wrote:
เพิ่งเคยเห็นโมเดลรถแบบที่เป็นเรซิ่น แปลกตาดีครับ
ดูถ้าจะทำยากนะครับต้องขัดกันงานช้างเลย แตออกมาสวยครับ

ขอบคุณครับ ต้องเน้นเลย ว่ายากที่สุดที่เคยทำมา เหตุเพราะเครื่องมือไม่พร้อมเท่าที่ควร ถ้าได้สว่านแรงๆ ก็เป็นเริ่องไม่ยากเท่าไหร่ครับ

popui wrote:
พยายามดีมากๆครับวุฒิ เห็นเนื้องานแล้วเหนื่อยแทนจริงๆ

ขอบคุณครับ ท่านอาจารย์
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.