ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

Ferrari enzo Widebody
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 12
TOPIC: Ferrari enzo Widebody
Re:Ferrari enzo Widebody 8 Years ago  
สุดยอดเลยครับท่าน popui ผมมีสีเหลืองแบบนี้เหมือนกัน มี pe crazymodelerด้วยนะ แต่ไม่กล้าทำ กลัวพัง เห็นท่านทำแล้วสุดยอดจริงๆ ขัดเหลี่ยมสันได้เรียบคมมากๆ อยากทราบเทคนิกการทำช๊อกอัพอ่ะครับ ว่าทำยังไง ขอบคุณนะครับที่นำโมรถงามๆมาแบ่งปัน
moo_o (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 176
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:Ferrari enzo Widebody 8 Years ago  
ขอตอบแบบรวมเลยนะครับ
ท่าน finladefia ขั้นตอนการทำสีเริ่มด้วยขัดตะเข็บตัวโมด้วยกระดาษทราย 800-1000 นะครับแล้วล้างด้วยซันไลล์ตากให้แห้ง พ่นสีรองพื้นลงไปรอแห้งแล้วลูบด้วยกระดาษทราย 1500 หลังจากนั้นพ่นสีจริงซัก 3 เที่ยว รอแห้งแล้วเคลือบด้วยเลคเกอร์ เป็นขั้นตอนคร่าวๆนะครับ เอาจริงมีรายละเอียดปลีกย่อยอีกพอสมควร

ท่าน moo_o วิธีการทำโช๊คนะครับ ให้หาขดลวดที่ขนาดใกล้เคียงกับแบบ มาพันขด แล้วยืดออกนะครับ ตัดให้ได้ขนาดเท่าแบบ ส่วนแกนให้หาแท่งเหล็กมาตัดให้ได้ตามแบบ สวมปลอกด้วย cotonbuds ตัดเป็นแว่นมาสวมแล้วประกอบกับเข้าไปกับของเดิมเป็นอันเสร็จครับ
Uploaded with ImageShack.us

popui (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 106
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

ขอบคุณคร๊าบ
moo_o (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 176
graphgraph

ไปด้านบนPage: 12
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.