ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา
Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา 5 Years, 11 Months ago  
เป็นซาก Model อีกเช่นเคย ที่ได้เป็นของแถมมาครับ ผมทำสีรถไม่เป็น ไม่เคยทำรถถังด้วย คราวที่แล้วทำรถบิน ก็เลยหาเพื่อน ทำรถกู้ภัย (ดับไฟป่า กับจับพวกลักลอบค้าสัตว์ป่าแถวอฟริกาครับ )เลยหาเศษๆอุปกรณ์ที่มีมาลองมั่วๆดูครับ

ทำสีเสร็จก่อนประกอบชิ้นส่วนครับ (เกราะหน้า ทำจากแผงพลาสติกที่ตัดเอาชิ้นส่วนออกแล้วมาตัดต่อครับ)

พี่คนขับจะหน้าตาดุดันครับ แต่ใจดี ชอบช่วยเหลือและรักสัตว์ครับ:blush:

ล้อหน้าเป็นยางแบบทนไฟ ล้อหลังเป็นตีนตะขาบ ไว้ลุนทุกสภาวะครับ

แผงหน้าเอาไว้ลุยเข้าไปในกองเพลิงครับ

ไฟ spotlight ส่องตอนกลางคืน

จรวด น้ำแข็งแห้งไว้ยิงเข้าไปในกองไฟเพื่อใช้ความเย็นและก๊าส คาร์บอนไดออกไซด์ ดับเพลิง หรือไว้ยิงใส่ก้อนเมฆเพื่อทำฝนเทียมครับ

เรดาไว้ติดต่อกับพ่อหนุ่ม Flying car เพื่อนรัก ที่คอยตรวจตราจากที่สูงครับ ส่วนระเบิดเอาไว้สู้กับผู้ร้ายรือยิงเข้าสิ่งกีดขวางเพื่อรีบไปดับไฟครับ

ตันนี้ใช้ดีเซล เพราะไม่ติดไฟ โดยห้องเครื่องจะอยู่ด้านหลัง และต้องมีพัดลมระบายอากาศพิเศษ เพื่อลดความร้อนจากสภาพแวดล้อม

ระเบิดยิงเข้ากองไฟเพื่อดับไฟ

โครงสร้างแข็งเพื่อกันสัตว์ป่าเช่น กระทิง หรือแรดวิ่งชน เวลาตื่นตระหนก

นรินทร์ (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 4005
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2012/07/05 07:47 โดย นรินทร์.
The administrator has disabled public write access.

Re: Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา 5 Years, 11 Months ago  
เป็นงานที่เท่ห์มากๆเลยครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3225
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา 5 Years, 11 Months ago  
สุดยอดครับ น่าจะเป็นรถจริง ๆ นะครับ
chalee (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 18
graphgraph

Re:Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา 5 Years, 11 Months ago  
ตัวนี้ ได้รางวัลที่ ซีคอน ด้วยใช่ปะครับ
72nd (User)
ประกาศ: 743
graphgraph
[ยันสว่าง สตูดิโอ]

ขอบคุณครับคุณ Zero95, คุณchalee และคุณ 72nd ครับ ตัวนี้ไม่ได้อะไรครับ ได้โชว์เฉยๆ
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4005
graph

งานมันส์มากเลยครับอาจารย์...พี่คนขับนี่ชื่อ เจสัน วอร์ฮีส์ รึเปล่าครับ
Veerasak (User)
ประกาศ: 1379
graphgraph

Re:Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา 3 Years, 3 Months ago  
รถดับไฟป่าเหรอครับเนี่ย 555 เห็นแว็บแรก "MAX MAD" ผุดขึ้นมาในหัวเลยครับ
donttellpapa (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 5
graphgraph

Re:Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา 3 Years, 3 Months ago  
Idea บรรเจิด เข้ากับปัญหาไฟป่าภาคเหนือตอนนี้เลยครับ

แถมงานประกอบและ weathering ก็ยอดเยี่ยมเช่นเคยครับอาจารย์
polar_bear (User)
ประกาศ: 812
graphgraph

Re:Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา 3 Years, 2 Months ago  
ด้วยความสัตย์จริง ผมสายตาแย่ลงไปมาก ต้องใส่แว่น ซื้อยาก็ต้องพกแว่นไม่งั้นอ่านไม่ออก โปรดส่งรถคันนี้มาที่ผมเพื่อจะได้ยลโฉมแบบชัดๆ ได้โปรด ปล.ไม่คืนนะขอบอก
popui (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 100
graphgraph

Re:Up งานเก่าๆกับห้องรถหน่อยครับ เพื่อไม่ให้เงียบเหงา 3 Years, 2 Months ago  
โม+ยำงานได้มันส์มากครับอาจารย์ กรมอุทยานน่าจะจัดหาไว้สักโขลง ส่วนพลขับแค่ลงมาจากรถ พวกแอบล่าสัตว์กะพวกมอดไม้ คงได้ทิ้งอุปกรณ์และววิ่งหนีตายกันในบันดล...

ชอบมากๆครับ,,,
coolguy (User)
ประกาศ: 1678
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.