ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) สรุปผลคะแนนและปิดกิจกรรม
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1234
TOPIC: กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) สรุปผลคะแนนและปิดกิจกรรม
กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) สรุปผลคะแนนและปิดกิจกรรม 3 Years, 3 Months ago  
ง่ายๆครับหนึ่งเสียงหนึ่งคะแนนครับ ปิดวันลงคะแนนวันอาทิตย์ที่ 15 มีนาคมนี้ครับ
ทุกท่านสามารถเข้าไปดูผลงานได้ที่กระทู้ของแต่ละท่านเลยครับ ผมจะมาสรุปคะแนนในวันจันทร์ครับ
รบกวนเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับ
1. คุณZero95

ดูผลงานwww.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=19&id=161984
2. คุณnon

ดูผลงานwww.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=19&id=162627
3. คุณmaytamatsuo

ดูผลงานwww.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=19&id=162697
4. อ.นรินทร์

ดูผลงานwww.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=19&id=162675
5. คุณGUNNER

ดูผลงานwww.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=19&id=162644
ขอขอบคุณทุกท่านครับ
GUNNER (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 617
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/17 02:20 โดย GUNNER.
The administrator has disabled public write access.

Re:กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) ลงคะแนนที่นี่ครับ 3 Years, 3 Months ago  
ถ้าปิดแล้ว ผม vote เลยนะครับ
ผม vote ให้พี่ Gunner ครับ
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4005
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) ลงคะแนนที่นี่ครับ 3 Years, 3 Months ago  
ท่าน GUNNER อีก 1 เสียงครับ
BADBOY (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 256
graphgraph

ขอแสดงความชื่นชมทุกท่านที่เข้าร่วมกิจกรรมและทำกันจนเสร็จทุกคนนะครับ จริงๆอยากโหวตให้ทุกๆเลย เพราะกว่าจะทำเสร็จออกมาแต่ชิ้นงานมันยากและต้องใช้ความพยายามอย่างมาก

...แต่ตามกติกาโหวตได้ 1 เสียงและผมขออนุญาตโหวตให้ผลงานของ... อ.นรินทร์ ครับ

...ผมชอบการดีไซน์ปืนใหญ่/ปืนกลหนักของ อ.นรินทร์มากๆครับกับป้อมปืน ดูลงตัว เข้ากันเป็นอย่างมาก กับแท่นติดตั้งปืนที่รูปทรงแปลกตาน่ามองก็ส่วนหนึ่งด้วยครับ

Tidthom (User)
ประกาศ: 1967
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/10 07:44 โดย Tidthom.
รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน

ให้ 1 คะแนนเสียงกับ อ.นรินทร์ด้วยครับ ใช้ความพยายาม+จินตนาการสูงมากจริงๆ
non (User)
ประกาศ: 2292
graphgraph

ผมลงคะแนนให้อาจารย์นรินทร์ครับ
graphgraph

ยอมรับว่าชอบทุกผลงานครับ..... แต่ให้ลงคะแนนได้แค่ 1 ผลงาน......สรุปชอบมากกับจินตนาการและประโยชน์จากของเหลือใช้. เลยต้องขออนุญาตลงคะแนนให้ผลงานของ ท่าน อ.นรินทร์ ครับ...
ธงฉาน (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 152
graphgraph

ของพี่GUNNERก็สวย ของน้านนก็งาม ของท่านZero95ก็เลิศ ของน้องmaytamatsuoก็เท่ห์

แต่กิจกรรมดังสนั่นนึกถึงปืนใหญ่ๆ ขอโหวตให้อาจารย์นรินทร์ครับ
uma2554 (User)
ประกาศ: 3036
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/10 12:02 โดย uma2554.

นานๆ มาห้องไดโอซักที เจอกิจกรรมดีๆ ก็น่ามาหนับหนุนครับ
เพื่อนๆ วงการนี้ มีทั้งหน้าใหม่ หน้าเดิม ก็ช่วยๆ กันไป จะได้เป็นวงการของงานอดิเรก ไปอีกนานๆ

ขออนุญาต แสดงความคิดเห็นส่วนตัวครับ ถูกผิด ขออภัย ท่านเจ้าของผลงานไว้ด้วย ณ โอกาสนี้ครับ

ขอวิจารณ์แบบคนไม่ค่อยมีความรู้ แต่ปากเสียก็แล้วกันครับ

อย่าจริงจังครับ ขอให้เพื่อนๆ ทุกท่าน ลองเอาไปปรับปรุงเป็นแนวทางในการพัฒนาฝีมือของท่านต่อไปก็แล้วกัน

1. คุณ Zero95 ตั้งใจดี ทำงานเรียบร้อย แต่ดูว่าตั้งใจเกินไป กระสอบทราย เรียงกันเรียบร้อยเกินไป เหมือนกระถางต้นไม้ น่าจะเรียงไม่เป็นระเบียบบ้าง ถุงแตกบ้างน่าจะสวยกว่านี้ คราบสกปก ดินเปื้อนน่าจะเพิ่มอีกหน่อย ในส่วนของไดโอหลัก มองไม่เห็นครับ แต่เห็นถึงความตั้งใจอย่างเกิน 100

2. คุณ non รายนี้เป็นมือเทพแห่งวงการโมฯ อีกท่านหนึ่งเคยฝากผลงานให้ฝรั่งหัวแดงที่ยุโรปได้ชื่นชมมาแล้ว ดังนนั้น ฝีมือนั้น การั้นตี ความเนี้ยบครับ สรรพคุณล้นเหลือจริงๆ แต่.....ด้วยมุมนี้ เป็นมุมจากด้านหลัง ผมมองไม่เห็นความละเอียด ถ้าให้ดีอยากได้ภาพด้านข้าง น่าจะสื่อถึงอารมณ์ของไดโอชิ้นนี้ มากกว่านี้ครับ

3. คุณ maytamatsuo ความพยาม + ความตั้งใจ ผมให้เกิน 100 อีกเหมือนกันครับ แต่ว่า ทำไมรุปที่ถ่ายมา สีถึงเป็นแบบนี้ครับ แถมเบลอไป เลยทำให้มองไม่เห็นรายละเอียดได้มากนัก ปรับปรุงเรื่องการถ่ายรุปอีกหน่อย รับรองแจ่ม

4. อ.นรินทร์ เรื่องโมฯ ทะลุจินตนาการ ต้องยกให้ท่านผู้นี้เลยทีเดียว ชอบเอาโน่นนี่นั่น มาปะติดปะต่อ ใส่จินตนาการเข้าไป ทำให้ผลงานออกมาดูไม่เบื่อ ดูแล้วสนุก ชวนให้ติดตามตัวต่อไป เทคนิคถนนแตกนี่ เหลือรับประทานจริงๆ แต่อารมณ์ถ่ายภาพจากมุมสูง Top View นี้ ผมว่ามันไม่เห็นรายละเอียดอะไรมากนัก ถ้าให้ดี อยากให้ถ่ายด้านข้างด้วยก็น่าจะงามกว่านี้ครับ

5. คุณ GUNNER ท่านกันเนอร์นี่ แอบเข้าไปดูตั้งแต่เริ่ม นับว่าเป็นผู้มีการวางแผนที่ดี มีการร่างภาพคร่าวๆ แล้วค่อยๆ ทำผลงานมาให้ได้ตามภาพนั้นความตั้งใจ เกิน 100 อีกเหมือนกัน แต่ผมว่ามันไกลไปอ่ะครับ เลยดูไม่ค่อยชัดเท่าไร

สรุป ถ้าว่ากันแล้ว ผมว่า น้านนท์ที่รักของผม กับท่านกันเนอร์ ผลงาน เคี้ยวกันยาก (เพราะภาพเห็นไม่ค่อยชัดทั้งคู่ แต่รับรู้ได้ว่า ดีเทล รายละเอียดนั้น ไม่ธรรมดาแน่ๆ)

อันดับ 1 นี้ผมให้ น้านนท์
อันดับ 2 ท่านกันเนอร์ นี่แหละครับ
อันดับ 3 อ.นรินทร์ ครับ
อันดับ 4 ท่าน Zero
ส่วนอันดับ 5 นี่ก็ท่าน maytamatsuo ครับ

ไม่โดนใจเพื่อนท่านใดก็ต้องขออภัยอีกรอบละคับ ผมดูจากรูปภาพเท่าที่เห็นในหน้านี้จริงๆ ขืนดูเยอะกว่านี้ อาจตัดสินใจยากหนักเข้าไปอีก
Neonardo da vinci (User)
ประกาศ: 2723
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/12 03:19 โดย Neonardo da vinci.

รบกวนท่านNeonardo da vinci ลงคะแนนให้ท่านใดท่านหนึ่งนะครับ และหากท่านมีเวลาเข้าไปดูกะทู้ผลงานของแต่ละท่านจะมีภาพละเอียดกว่านี้ จะได้ตัดสินใจถูก ไหนๆก็ไหนๆแล้วรบกวนหน่อยนะครับ
graphgraph

ให้คุณพี่ Gunner 1 เสียงครับ
Max...1 (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 91
graphgraph

ขออนุญาตลงคะแนนท่าน อ.นรินทร์ ครับ
โครงการนี้มีงานสวยๆ สุดยอดทั้งนั้นครับ
W.Dusit (User)
ประกาศ: 575
graphgraph

ขอมอบคะแนนเสียงให้...

คุณนนท์

ครับ
polar_bear (User)
ประกาศ: 812
graphgraph

คุณGunnerครับ
arthit_en (User)
ประกาศ: 342
graphgraph

ผมขอโหวต 1คะแนนให้ผลงาน ของพี่ Gunner ครับ
zaku (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 78
graphgraph
วันเกิด: 10/29

ไปด้านบนPage: 1234
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.