ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) สรุปผลคะแนนและปิดกิจกรรม
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1234
TOPIC: กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) สรุปผลคะแนนและปิดกิจกรรม
Re:กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) ลงคะแนนที่นี่ครับ 3 Years, 8 Months ago  
งานความตั้งใจกันล้นหลามกันทุกๆท่านเลยครับ ดีๆๆๆครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านนะครับ
ขอลงคะแนนให้ท่าน GUNNER ครับ(ผมดูจากความสมบูรณ์โดยรวมของผลงานครับ)
เจ้าบ้าน (Admin)
Webmaster
ประกาศ: 566
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) ลงคะแนนที่นี่ครับ 3 Years, 8 Months ago  
ขอโหวตให้ อ.นรินทร์ครับ

ปล.งานผมเองยังไม่เสร็จเลยครับ
sunny k
sunny k (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1553
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

ผมขอโหวตให้คุณ Gunner ครับ
ปล.งานสวยทุกๆ ท่านเลยครับ ยอดเยี่ยมมากจริงๆ
Mpenza (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 1
graphgraph

สวัสดีครับ

ขอลงคะแนนให้ท่าน GUNNER ครับ

ชอบเทคนิคการทำหิมะ แถมใช้ดินปั้น DAS กับเกรียง ของลูกค้าที่ผมเคลียร์ของให้ด้วย

ขอบคุณมากครับ
lion (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 169
graphgraph

ผมให้คะเเนนคุณ maytamatsuo กับความตั้งใจครับ
poen (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 31
graphgraph

1 คะแนน ให้ คุณGUNNER ครับ
KOHKLB (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 201
graphgraph

เหลือเวลาโหวตวันสุดท้ายแล้วครับ ช่วยเข้ามาโหวตกันเยอะๆนะครับ
GUNNER (User)
ประกาศ: 627
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/16 00:05 โดย GUNNER.

หลังจากชมผลงานของแต่ละท่านแล้ว ตาเดชหนักใจยิ่งนัก! ฝีไม้ลายมือไม่ธรรมดากันทั้งนั้น

ตาเดชกลับไปนอนพิจารณาดูผลงานอยู่หลายตลบ ก็ยิ่งหนักใจ ฝีมือ"กินกันไม่ลงจริงๆ"(พลาสติกทั้งนั้น กินไปท้องพังชัวร์ อิอิ)

ท่าน ZERO 95 เป็นต้นเหตุของกิจกรรมในครั้งนี้ (เหมือนกล่าวโทษกันเลย อิอิ)ทำผลงานมาจุดไฟพี่น้องชาวโม

งานสวยแบบ "มาช่า" ถึงจะอายุเยอะ แต่ยังสวยคลาสิคตลอดกาล อิอิ

ท่าน นนท์ สร้างสรรงานแบบมืออาชีพ ละเอียดละออองค์ยิ่งนัก ของเล็กของน้อยก็เก็บเรียบ! สีสรรทันสมัย สวยงามตามยุค

งานสวยแบบ"ญาญ่า"น่ารักจุ๋มจิ๋ม มีเสน่ห์ในตัว สวยทันสมัยจ้ะ!

ท่าน นรินทร์ งานของอาจารย์ ตาเดชว่า มันพิศดารพันลึกสุดติ่งกระดิ่งวัวไปเลย!! ดูแล้วนึกถึง ทูมไรเดอร์ (หนังเก๊าเก่า อิอิ)

งานสวยแบบ"ลาร่า คอฟท์" สวยลุย มาดมั่น ไม่หวั่นแม้วันมามาก อิอิ งานสนุกและใช้พลังงานสมองมากๆจ้ะ!

ท่าน MAYTAMATSUO ทำผลงานออกมาสำเร็จออกมาได้ ตาเดชก็นับถือแล้ว ถึงผลงานของท่านจะเล็ก แต่ก็แฝงไปด้วยความตั้งใจ

งานสวยแบบ"น้องกิ๊บซ่า"(วงกะริกะรี่อะไรนั่นแหละ ตาเดชเรียกไม่ถูกจ้ะ อิอิ) ถึงจะเล็กแต่เร้าจายยยย!!

ท่าน GUNNER โต้โผใหญ่ จัดกิจกรรมในครั้งนี้! ตาเดชต้องขอขอบคุณท่านที่จัดกิจกรรมดีๆ ไม่ให้ชาวโมเหงาและว้าเหว่!

งานสวยแบบ"ปุ๋ย ภรณ์ทิพย์"(นางงามจักรวาลเชียวนะ)สวยไม่สร่างไม่ใช่เมาไม่สร่างนะครับ! ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ ดูมันทั้งวันเลย อิอิ

สรุป ตาเดชใช้วิธี ทอยเต๋า ออกที่ใครก็เอาคะแนนไปก็แล้วกันจ้ะ อิอิ

ก็รักพี่เสียดายน้องนี่นา! ก็อยากสวยพอๆกันทำไมล่ะ อิอิ เอาวิธีคนบ้านี่แหละนะ!

ผลที่ได้คือ แท่นแทนแท๊นนนน!!น้านนนนนนท์

ป.ล. ท่านที่ทำถ้วยมาแจก ตาเดชขออนุโมทนาด้วยนะจ๊ะ ขอให้กิจการรุ่งโรจน์โชติช่วงชัชวาลบานบะเลอเทอจ้ะ อิอิ!!คนบ้าไปละจ้ะ
ตาเดช (User)
ประกาศ: 646
graphgraph

ท่านตาเดชเปรียบเทียบได้เห็นภาพชัดๆแบบ HD เลยอะ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/16 00:34 โดย GUNNER.

มันมาโยงกันได้ลงตัวแบบยังไงก็ไม่รู้555 มาช่าเอย ญาญ่าเอย ฯลฯ
แหมช่างสรรหา ช่างเปรียบเทียบเอาซะจริงๆ ชอบๆๆ
แล้วถ้างานพี่ตาเดชนี่จะเป็นคนไหนครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3254
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/16 01:47 โดย Zero95.

เรียนท่าน ZERO 95 ที่รัก! ที่ท่านอยากทราบว่างานของตาเดช จะเป็นสาวคนไหนแห่งวงการ

ตาเดชจะแจ้งให้ทราบ ณ.บัดนี้ (เห็นแล้วจะตะลึง อิอิ) เชิญชมจ้ะ!

เป็นไงจ๊ะ! อึ้งกันเป็นแถวเลย อิอิ สวยเอาฮาจ้ะ ไม่มีสาระแม้แต่น้อย อิอิ

ใครยังไม่ลงคะแนน รีบๆไปใช้สิทธิของท่านนะจ๊ะ เค้าจะปิดหีบ ยกหีบหนี ระวังหมีหนีบหีบ เอ๊ย! หีบหนีบหมีจ้ะ อิอิ!!!
ตาเดช (User)
ประกาศ: 646
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/16 05:29 โดย ตาเดช.

Zero95 (User)
ประกาศ: 3254
graphgraph

กิจกรรมจบลงอย่างสวยงามมากครับ

ต้องขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกทุกๆท่าน ที่เข้ามาเยี่ยมชมผลงาน และให้กำลังใจผลงานของทุกๆคน (เสียดายที่เพื่อนๆพี่ๆหลายๆคนติดภารกิจ ทำให้ผลิตผลงานไม่ทัน แต่ก็อยากให้ทำต่อจนเสร็จ แล้วเอาไปแจมกันในวันงานเสวนานะครับ)

ขอบคุณสำหรับทุกคะแนนเสียงที่ให้ในทุกๆงานนะครับ เพราะไม่ว่าจะ Vote ให้ผลงานท่านใด มันคือกำลังใจในการทำงานของคนเล่น Model (อย่างผมเป็นต้น )Comment ไม่ว่าจะเป็นคำชม หรือข้อแนะนำ มีค่าเสมอสำหรับพวกเรา (ผมว่านะ) เพราะมันสามารถเอาไปพัฒนางานได้ในงานต่อๆไปครับ

ขอบคุณพี่ Gunner ที่เป็นหัวเรือในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ครับ (ภรรยาผม Vote ให้งานพี่ Gunner ครับ แต่ไม่ได้ลงคะแนนเพราะไม่ได้เป็นสมาชิก )

ขอบคุณผู้สมัครทุกๆท่านที่ทำให้เกิดกิจกรรมนี้ ส่วนตัวแล้ว ผมสนุกมาก ได้ลองใช้เทคนิคที่ไม่เคยใช้มาก่อนเลย ทั้ง ใช้โฟมทำถนน ใช้สี Tamiya ขวดกลม ทั้งพ่นทั้งทา สีช๊อค ในการทำ Fading การ Paint Figure แบบทำ Hi-light ให้กับเสื้อ (แถมโขมย Brush-on ของภรรยามาแต่หน้าให้นางเอกของเรื่อง) และอื่นๆอีก สนุกมากๆครับ

และขอบคุณเจ้าบ้านสำหรับพื้นที่ดีๆ และ การประชาสัมพันธ์ครับ

งานต่อไปเป็นอะไรดีครับ
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4015
graph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/17 01:23 โดย นรินทร์.

Re:กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) สรุปผลคะแนน 3 Years, 8 Months ago  
วันนี้ขอรวบรวมคะแนนที่เพื่อนๆช่วยกันโหวตเข้ามาดังนี้ครับ
1. GUNNER 14 คะแนน
2. อ.นรินทร์ 10 คะแนน
3. non 9 คะแนน
4. maytamutsuo 1 คะแนน
5. Zero95 ไม่มีคะแนน(แต่เป็นต้นแบบไอเดียของกิจกรรม)
การจัดกิจกรรมในครั้งนี้ วัตถุประสงค์เพียงเพื่อต้องการให้ห้อง Diorama ไม่เงียบเหงา เพราะการทำไดโอฯเป็นงานที่ต้องใช้เวลามากนานๆจะมีงานเข้ามาให้ชมสักครั้ง และผลงานที่ผู้ร่วมกิจกรรมส่งมาในครั้งนี้เต็มไปด้วยคุณภาพและจินตนาการ แม้ว่าผลงานอาจจะน้อยไปหน่อย และหวังว่าคงเป็นแรงบันดาลใจให้เพื่อนๆทำผลงานออกมากันมากๆในโอกาสต่อไป สุดท้ายนี้ขอขอบคุณผู้ที่ส่งผลงานทุกท่าน เพื่อนๆที่เข้ามาโหวต เพื่อนๆที่เข้ามาชมและที่ขาดไม่ได้ขอขอบคุณท่านเจ้าบ้านที่เอื้อเฟื้อพื้นที่จัดกิจกรรมในครั้งนี้ หากท่านใดมีความเห็นเพิ่มเติมชี้แนะเชิญได้เลยครับ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/03/17 02:37 โดย GUNNER.

Re:กิจกรรมดังสนั่น (อย่าให้เงียบ) สรุปผลคะแนนและปิดกิจกรรม 3 Years, 8 Months ago  
ขอบคุณอาจารย์นรินทร์มากๆครับที่มีส่วนทำให้กิจกรรมนี้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1234
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.