ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: รบกวนสอบถามหน่อยครับ
รบกวนสอบถามหน่อยครับ 1 ปี, 5 Months ago  
ไม่รู้ว่าจะลงที่ห้องไหนดี เลยลงที่ห้องนี้แล้วกัน
อยากสอบถามว่าป้ายตามในภาพ เป็นแนวรบที่ไหนครับ
มันบอกทางไปไหน รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3252
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2017/05/23 09:37 โดย Zero95.
The administrator has disabled public write access.

Re:รบกวนสอบถามหน่อยครับ 1 ปี, 5 Months ago  
ไม่ทราบเหมือนกับ อยากรู้ด้วยคนครับ
GUNNER (User)
ประกาศ: 626
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:รบกวนสอบถามหน่อยครับ 1 ปี, 5 Months ago  
ว่างจัด ขอลอง ให้อากู่แปลช่วยนะครับ .... เท่าที่จะมองตัวอักษรออกนะครับ
บน-ล่าง
Feldpostamt - Field post office
Kranken-Sammelpunkt - ill collection point -
Stutzpunkt - Strong hold / Base
Uber-quartiermeilter - ?
Matterm xxx lager - ?
soldatenheim - Soldiers home
Nacht Fuhrer - Night guide
Werkstatt Kompanie - Workshop company
Feldlazalett - Field hospital
Trugxx - ?
xxxkommandantur - ?
Feldpostamt - Field post office

ข้อความที่ป้ายไม่ได้ระบุถึงชื่อเมือง สถานที่ ชื่อคน ฯลฯ
และจากป้ายแล้ว น่าจะติดอยู่ตามตึก อาคารที่ทหารเข้ายึดเพื่อใช้งานนะครับ มโนส่วนตัวครับ

ขอบคุณครับ
W.Dusit (User)
ประกาศ: 575
graphgraph

เพิ่มรายการ 4 นะครับ
Uber-quartiermeifter - Head quatermaster
graphgraph

W.Dusit wrote:
ว่างจัด ขอลอง ให้อากู่แปลช่วยนะครับ .... เท่าที่จะมองตัวอักษรออกนะครับ
บน-ล่าง
Kranken-Sammelpunkt - ill collection point -
Stutzpunkt - Strong hold / Base
Uber-quartiermeilter - ?
Matterm xxx lager - ?
soldatenheim - Soldiers home
Nacht Fuhrer - Night guide
Werkstatt Kompanie - Workshop company
Feldlazalett - Field hospital
Trugxx - ?
xxxkommandantur - ?

ข้อความที่ป้ายไม่ได้ระบุถึงชื่อเมือง สถานที่ ชื่อคน ฯลฯ
และจากป้ายแล้ว น่าจะติดอยู่ตามตึก อาคารที่ทหารเข้ายึดเพื่อใช้งานนะครับ มโนส่วนตัวครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณท่าน W.Dusit กลัวจะหลุดปล่อยไก่ตอนเอาไปใช้งานนะครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3252
graphgraph

แหม...รอชมโปรเจคต์ลับท่าน Zero95 อยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. แปลศัพท์เป็นไทยแล้วแปลกๆ ครับ ตามประสาอากู๋ครั้นจะหาคำไทยเก๋ๆ ตรงความหมายต้องให้ท่าน ตาเดช ช่วยครับ รับรองเทพครับ
ลองดูอากู๋แปล
Nacht Fuhrer - Night guide - คู่มือคืน
Kranken-Sammelpunkt - ill collection point - จุดที่ไม่ดีคอลเลกชัน

graphgraph

เรียนท่าน W.Dusit ที่เคารพรักยิ่ง! ไอ้เรื่องแปลภาษาต่างชาติเนี้ย ตาเดชไม่ใคร่ถนัดครับ

ตาเดชถนัดภาษากายมากกว่า ภาษานิ้วก็พอได้จ้ะ ผ่านมาก็หลายเชื้อชาติ จริงๆชอบขาวๆอวบๆ!!

อ้าว!!กลายเป็นสายหื่นอีกแระ ถ้าจะให้ตาเดชแปล ทางสถานทูตเยอรมันอาจจะเชิญตัวไปเปลี่ยน

ทัศนคติได้จ้ะ อย่างคำว่า Uber-quartiermeilter แปลว่า รับสมัครคนขับอูเบอร์เชิญทางนี้!!

Nacht Fuhrer แปลว่า อยากเสียวเลี้ยวมาเลย!! หรือ TRUGXX= จุ๊กกรู๊วววว!! เป็นต้น

ป.ล. แปลแบบนี้เค้าคงไม่จับผมไปถ่วงน้ำนะ รอชมของสวยๆงามจากท่านผู้การและท่านอื่นๆนะจ๊ะ!!
ตาเดช (User)
ประกาศ: 646
graphgraph

ท่านตาเดช มาพร้อมภาษาเทพ ตามมาตรฐานเลยครับ ชอบๆ
ขำด้วย ได้ความรู้สายหื่นด้วยครับ
ว่างๆ ต้องย่องไปดอนเมืองให้ท่านตาเดชพาไปใช้ภาษากาย ภาษานิ้วบ้างแล้วครับ .... ผมไม่เน้นอวบครับ
graphgraph

GUNNER (User)
ประกาศ: 626
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.