ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

German Snipers, Normandy 1944
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: German Snipers, Normandy 1944
German Snipers, Normandy 1944 1 สัปดาห์, 6 Days ago  
สวัสดีครับเพื่อนชาว MSOT ทุกท่าน
พบกันอีกครั้งนะครับ วันนี้ผมขออนุญาตเอางาน
วิทเน็ตเล็กๆ มาให้เพื่อนๆ รับชมครับ
โดยผมสมมุติเหตุการณ์ว่า สไนเปอร์ของเยอรมันทำการลาดตระเวณและมาพบ
รถบรรทุกน้ำของทหารอเมริกันที่จอดทิ้งไว้ จึงเข้ามาทำการตรวจสอบแต่ก็ยังระวังอยู่ว่า
อาจจะเป็นกับดัก เลยต้องใช้เป็นที่กำบัง เพื่อสอดส่องพื้นที่รอบๆว่ามีทหารอเมริกัน
ดักซุ่มโจมตี หรือมีการเคลื่อนไหวในบริเวณโดยรอบหรือเปล่า ก็วางเรื่องเอาไว้ประมาณนี้ครับ

โมเดลที่ใช้ในงานครั้งนี้ครับ ค่อยๆ เก็บทำงานไปเรื่อยๆ ก็ได้เอามารวมร่างกันซักที่

www.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=18&id=197196

www.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=14&id=197235

งานครั้งนี้ผมทำฐานโดยใช้โฟม ติดทั้ง 4 ด้านด้วยไม่บาซ่า
ทำพื้นโดยใช้ดินญี่ปุ่น และเอาดินจริงๆ มาโรย

หญ้าผมใช้แปลงทาสีเก่าๆมาตัดแล้วโรย กอหญ้าใช้เชือกปอ

ต้นไม้ทำได้อาจจะไม่ค่อยสวยนะครับ คงต้องฝึกทำบ่อยๆ
ใบมันดูหนาๆ ตันๆ ยังไงก็ไม่รู้

มีอะไรที่จะ ชี้แนะ ติชม เชิญได้เลยนะครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามารับชม
พบกันใหม่งานหน้าครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3268
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2018/12/12 11:36 โดย Zero95.
The administrator has disabled public write access.

Re:German Snipers, Normandy 1944 1 สัปดาห์, 5 Days ago  
ขอชมว่างานดูลงตัว และสมดุลดีครับ การให้สีอยู่ในโทนเดียวกัน รูปทรงต้นไม้ได้สัดส่วนสวยงาม แต่ใบไม้ที่ร่วงดูจะไม่เหมือนใบไม้ที่ลำต้น(สงสัยปลิวมาจากต้นอื่น...ขำๆนะ)ขอชมว่าน้องZero ขยันทำผลงานมาให้ชมอย่างต่อเนื่องสม่ำเสมอดีมากๆครับ
GUNNER (User)
ประกาศ: 632
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:German Snipers, Normandy 1944 1 สัปดาห์, 5 Days ago  
GUNNER wrote:
ขอชมว่างานดูลงตัว และสมดุลดีครับ การให้สีอยู่ในโทนเดียวกัน รูปทรงต้นไม้ได้สัดส่วนสวยงาม แต่ใบไม้ที่ร่วงดูจะไม่เหมือนใบไม้ที่ลำต้น(สงสัยปลิวมาจากต้นอื่น...ขำๆนะ)ขอชมว่าน้องZero ขยันทำผลงานมาให้ชมอย่างต่อเนื่องสม่ำเสมอดีมากๆครับ
ขอบคุณครับพี่ GUNNER เก็บงานที่ค้างๆ ทำไปเรื่อยๆละครับ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2018/12/04 22:47 โดย Zero95.

Re:German Snipers, Normandy 1944 1 สัปดาห์, 2 Days ago  
บ๊ะ! คนหนุ่มไฟแรงจริงๆ!! งานดูลงตัวดีนะ ตาเดชแนะนำว่าให้หาแพะ ไปปีนกินใบไม้ซะหน่อย

ใบโกร๋นๆน่ะ รับรองเอาไปประกวดวัดไหนๆ กินเรียบเลยจ้ะ

ป.ล. แซวเล่นน่ะจ้ะ อย่าโกรธคนบ้านะ อิอิ
ตาเดช (User)
ประกาศ: 659
graphgraph
ผู้ใช้ออนไลน์ขณะนี้ Click here to see the profile of this user

Re:German Snipers, Normandy 1944 1 สัปดาห์, 2 Days ago  
ตาเดช wrote:
บ๊ะ! คนหนุ่มไฟแรงจริงๆ!! งานดูลงตัวดีนะ ตาเดชแนะนำว่าให้หาแพะ ไปปีนกินใบไม้ซะหน่อย

ใบโกร๋นๆน่ะ รับรองเอาไปประกวดวัดไหนๆ กินเรียบเลยจ้ะ

ป.ล. แซวเล่นน่ะจ้ะ อย่าโกรธคนบ้านะ อิอิ

ขอบคุณพี่ตาเดชครับ เป็นเล่นไปผมมีแพะในกรุอยู่ตัวนึงนะ
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.