ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

German snipers(part 2) ,Bastogne
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: German snipers(part 2) ,Bastogne
German snipers(part 2) ,Bastogne 2 Months, 3 Weeks ago  
สวัสดีครับสมาชิกชาว MSOT ทุกๆท่าน
วันนี้เอางานที่เพิ่งทำเสร็จมาให้ทุกๆท่านได้รับชมอีกครั้งครับ
งานคราวนี้ก็ต่อเนื่องจากที่ผมได้ทำฟิกเกอร์ German snipers ในครั้งที่แล้ว
ครั้งนี้ผมลองทำฉากแนวหน้าหนาวที่มีหิมะเป็นครั้งแรก
โดยผมสมมุติเหตุการณ์ว่า snipers ของเยอรมันลาดตระเวนมาเจอ cargo trailer
ของทหารอเมริกาลื่นไถลตกข้างทางครับ

รอบนี้ลองทำฐานในแบบที่ดูสูงๆเล่นระดับ ซึ่งผมทำฐานในลักษณะนี้เป็นครั้งแรก
ปกติเคยทำแต่แบบพื้นเรียบๆธรรมดา

ครั้งนี้ได้มีโอกาสลองของใหม่ๆหลายอย่าง พื้นดินผมใช้ Muddy ground ของ MIG
ถือว่าโอเคเลยครับ ใช้ง่าย เฉดสีก็โอเคเลย

ส่วนที่เป็นน้ำด้านล่าง ผมใช้ Slow river waters ของ MIG เช่นกัน
ลองทำน้ำเป็นครั้งแรก ที่ผมเลือกใช้ตัวนี้เพราะผมไม่ได้จะทำเป็นน้ำแบบใสๆ แบบมองทะลุถึงพื้น เลยลองนำมาใช้ดูครับ
ใช้ง่ายดีครับ ค่อยๆปาดบางๆ ปล่อยให้แห้งประมาณ 1 วัน

สำหรับหิมะ เป็นครั้งแรกที่ผมได้ลองทำ เลยออกมาไม่ดีเท่าที่ควร ผมใช้สูตรของพี่ Gunner ที่เคยลงสอนไว้
โดยใช้ทรายละเอียดสีขาวผสมกับผงฟูครับ

งานนี้ได้ลองอะไรใหม่ๆค่อนข้างเยอะ เลยอาจจะยังออกมาไม่ดีเท่าที่ควร
ยังไงก็ขอคำชี้แนะ ติชม จากทุกๆท่านด้วยนะครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามารับชม พบกันใหม่งานหน้าครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3282
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2019/01/31 00:55 โดย Zero95.
The administrator has disabled public write access.

Re:German snipers(part 2) ,Bastogne 2 Months, 3 Weeks ago  
ช่วงนี้มีแต่งานของท่าน Zero ทั้งนั้นเลยสวยๆทุกงานด้วย
GUNNER (User)
ประกาศ: 633
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:German snipers(part 2) ,Bastogne 2 Months, 3 Weeks ago  
GUNNER wrote:
ช่วงนี้มีแต่งานของท่าน Zero ทั้งนั้นเลยสวยๆทุกงานด้วย
ขอบคุณครับพี่ GUNNER
Zero95 (User)
ประกาศ: 3282
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.