ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

Company of Heroes สำหรับคอสงครามโลกครั้งที่2
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: Company of Heroes สำหรับคอสงครามโลกครั้งที่2
Company of Heroes สำหรับคอสงครามโลกครั้งที่2 8 Years, 1 เดือน ago  

เกมนี้ถึงจะเก่าแล้ว แต่ก็ต้องยอมรับว่า ระบบก็ยังเจ๋ง กราฟฟิกก็ยังแจ่ม ความสนุกไม่ต้องพูดถึง มันส์มาก เป็นเกมจากทางค่ายTHQและรูปแบบเอกลักษณ์เกมนี้ก็ได้สืบทอดไปให้เกมสงครามยุคอวกาศอย่างDawn of war 2 ด้วยเหมือนกัน
COH ออกมาทั้งหมด3ภาคด้วยกัน และ...ทางC2VISION ได้นำมาจัดจำหน่ายต่อจากNewera ด้วยเหตุผลอะไรก็ไม่รู้ เพราะไม่ใช่คนขาย ก็จะมีด้วยกัน2ราคา 499บาทเป็นแบบgold edition รวมภาค1-2 และ599บาท ภาคที่3อย่างเดียว
ก็อยากบอกว่าเป็นเกมที่ทำให้ผมเริ่มหันมาเล่นโมเดลอย่างจริงๆจังๆ ด้วยที่ว่าโมเดลรถถังเขาทำสวยมาก รอยถลอก รอยกระสุนอะไรก็ว่าไป ฉากอะไรก็เหมือนจริง สามารถทำลายล้างได้ ไม่ใช่ทื่อๆไม่มีอะไรเกิดขึ้น มีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา
ผมก็เลยอยากจะเขิญชวนเพื่อนๆพี่ๆที่บ้านแห่งนี้ไปทดลองเล่นกัน ก็..คิดว่าคงจะเคยเล่นกันมาหมดแล้วล่ะครับ แต่อยากจะเชิญซื้อแผ่นแท้ แล้วก็ไปเล่นออนไลน์กัน สนุกมากๆ

สุดท้ายล่ะครับ อยากจะบอกความเห็นส่วนตัวว่า เกมCOHมันส์และดีกว่าเกมStarcraft2เป็นไหนๆ ขอระบายหน่อย SC2ไม่ยิ่งใหญ่สมคำล่ำลือ 12ปีแห่งการรอคอยเลยครับ 2500ผมเหมือนสูญไปเลย

และขอฝากเว็ปบอร์ดเกมCOHไว้ด้วยนะครับเป็นที่พวกผมคอเกมcohได้ทำกันไว้ ก็มีทั้งทริค เทคนิคต่างๆที่ทางสมาชิกได้เขียนขึ้นมา นำมาแบ่งปันกัน ใครมีอะไรเด็ดๆก็เขียนมาบอกเล่ากันได้เลย และอยากบอกว่า ทริคที่เขียนๆกันดีกว่าที่ทางหนังสือFuture gamerทำไว้อีกนะเอ้อ

www.cohthailand.com/
ToonJa (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 189
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
เพศ: ชาย toonja20th toonja1990@hotmail.com วันเกิด: 06/06
แก้ไขล่าสุด: 2010/11/11 13:24 โดย ToonJa.
The administrator has disabled public write access.

Re:Company of Heroes สำหรับคอสงครามโลกครั้งที่2 8 Years, 1 เดือน ago  
ผมเองก็เล่นอยู่เหมือนกันครับ แต่เล่นเฉพาะภาคที่ 1 ครับ ภาคที่ 2 กับ 3 เครื่องที่บ้านมันเล่นไม่ได้อ่ะครับ (เครื่อง spec ไม่ถึง)....... แต่การรันตีได้ว่าสนุกมากครับ และความฉลาดของ ai ก็ ok เลยครับ มันมีการคำนวนว่าจะส่งอะไรมาสู้กับเราแบบที่มันสูสีอ่ะครับ........
m-lek (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 39
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:Company of Heroes สำหรับคอสงครามโลกครั้งที่2 8 Years, 1 เดือน ago  
...ผมคนนึงครับที่มีเกมนี้ติดเครื่องไว้ เอาไว้เล่นออนไลท์กับเพื่อน ๆ บ้าง เล่นเวลาเซ็ง ๆ บ้าง อ๋อ....... ถ้าแฟนตัวจริงต้องแผ่นแท้นะครับ แผ่นปลอมเล่นออนไลท์ไม่ได้ ในเกมผมชื่อ ellissy อยู่แถวห้องโตเกียวครับ
Redbaron (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 362
graphgraph
85+ Modeler Group.............................................................................redbraron.blogspot.com

m-lek wrote:
ผมเองก็เล่นอยู่เหมือนกันครับ แต่เล่นเฉพาะภาคที่ 1 ครับ ภาคที่ 2 กับ 3 เครื่องที่บ้านมันเล่นไม่ได้อ่ะครับ (เครื่อง spec ไม่ถึง)....... แต่การรันตีได้ว่าสนุกมากครับ และความฉลาดของ ai ก็ ok เลยครับ มันมีการคำนวนว่าจะส่งอะไรมาสู้กับเราแบบที่มันสูสีอ่ะครับ........ใช่เลยครับ บอทเก่งมาก เมื่อไหร่ที่มนุษย์จะสามารถทำอะไรหลายๆพร้อมกันได้ภายในเวลาเดียวมั่งนะ เมื่อไหร่ที่คนจะมีความสามารถที่เรียกว่าmultithreadเหมือนคอมพิวเตอร์มั่งนะ
graphgraph
เพศ: ชาย toonja20th toonja1990@hotmail.com วันเกิด: 06/06

Redbaron wrote:
...ผมคนนึงครับที่มีเกมนี้ติดเครื่องไว้ เอาไว้เล่นออนไลท์กับเพื่อน ๆ บ้าง เล่นเวลาเซ็ง ๆ บ้าง อ๋อ....... ถ้าแฟนตัวจริงต้องแผ่นแท้นะครับ แผ่นปลอมเล่นออนไลท์ไม่ได้ ในเกมผมชื่อ ellissy อยู่แถวห้องโตเกียวครับโอ้วงั้นก็ละแวกเดียวกันครับ พวกผมก็นัดเจอกันที่ห้องโตเกียว ว่าแต่เคยเข้าไปเยี่ยมเว็ปCohthailandมั่งหรือยังครับ
graphgraph

ผมว่าเกมส์นี้ เอาฉากในเอง มาทำไดโอ แล้วจะได้่แนวเยอะมากครับ ฉากสวย ๆทั้งนั้น
korrakot (User)
ประกาศ: 408
graphgraph

Re:Company of Heroes สำหรับคอสงครามโลกครั้งที่2 8 Years ago  
เห็นด้วยครับ หลายๆ ฉากในเกมสามารถนำมาเป็นแนวในการสร้างไดโอได้เลย แจ่มมาก
Hieze (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 157
graphgraph
zhugeliang_81@hotmail.com วันเกิด: 07/05

Re:Company of Heroes สำหรับคอสงครามโลกครั้งที่2 8 Years ago  
อยากเล่นมาก แต่ spec เครื่องห่างไกลความฝัน
kit556 (User)
ประกาศ: 785
graphgraph

ซื้อ ภาค tale of valor ภาคเดียว ได้ครบเลยครับ ชอบรถถัง STUG IVไปเลยครับ
admiral-shareluk (User)
ประกาศ: 652
graphgraph

kit556 wrote:
อยากเล่นมาก แต่ spec เครื่องห่างไกลความฝัน

cpu 2หัวก็เล่นได้แล้วครับ เมื่อก่อนเคยเล่นp4แต่เดี๋ยวนี้น่าจะไม่ไหวแล้ว vga ก็เกมนี้มีฟิกสิค ค่ายเขียวจะได้เปรียบ เคยเล่นตัวต่ำสุดก็8600gt ผมว่าเกมนี้ gts250ก็เพียงพอแล้วครับแม้จะปรับได้ไม่สุด แต่ถ้าจะอัพกันแนะนำ 460 ครับตอนนี้น่าจะคุ้มค่าการลงทุน เปลี่ยนvgaอย่าลืมเปลี่ยนpsuด้วยนะครับ ต่ำ ๆ ก็มี80+ติดไว้นิดก็น่าจะดี

.....ตอนนี้ถ้าซื้อเกมผ่าน steam จะยิ่งถูกลงเยอะเลยนะครับเกมนี้.
Redbaron (User)
ประกาศ: 362
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2010/11/20 23:02 โดย Redbaron.
85+ Modeler Group.............................................................................redbraron.blogspot.com

เดี๋ยวนี้ ซื้อผ่าน สตรีมคุ้มมากๆเลยครับ ถูกแสนถูก แต่ มีอยู่ช่วงนึงที่จะมีพวกมิจฉาชีพ หลอกให้เรากรอกuser password อันนี้ก็น่ากลัวนะครับ พอๆกับหลอกกดatmเลย ใครชอบซื้อเกมผ่านสตรีมนี่ ร้องจ๊ากเป็นแถว
graphgraph

Re:Company of Heroes สำหรับคอสงครามโลกครั้งที่2 7 Years, 7 Months ago  
สนุกครับเล่นจบ ภาค 1-2 แล้วครับ มันส์
jinzaza (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 1
graphgraph

Re:Company of Heroes สำหรับคอสงครามโลกครั้งที่2 7 Years, 6 Months ago  
สนุกมากมายครับ ผมเล่นจบมาแล้ว 3 ภาคยันล่าสุดเลยครับ

ควรอุดหนุนแผ่นแท้นะคับ
Motank (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 16
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.