ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

สรุปผลงานปี 55 ครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: สรุปผลงานปี 55 ครับ
สรุปผลงานปี 55 ครับ 6 Years, 7 Months ago  
ผลงานในปีที่ 2 ครับ
เริ่มต้นปีกับ P38 E Lightning 1:48

FW 190 D9

RA 5 C ที่ซ่อมจากซาก

MF 4 PaSS ที่ Modify จากเศษเหลือของ F16 ที่เอาไปทำ F16XL ครับ

Mig 23 ที่ต่อค้างมาเกือบ 20 ปี

Mig 26 จาก Mig 25 โมของจีนครับ เนื่องจากรายละเอียดไม่ค่อยงาม เลยทำอะไรสนุกๆดูครับ ตัวนี้พ่นโดยใช้เทคนิคกันสีของอ. AFT ครับ กันด้วยดินน้ำมัน ทำงานได้เร็วมากๆครับ พ่น 3 สี ใช้เวลา ไม่ถึง 1.5 ชั่วโมง

ได้เข้าร่วมกิจกรรมกับห้องเรือโดยต่อเรือรบลำแรกในชีวิต (ปีที่แล้วต่อเรือใบ Whaler เป็นตัวสุดท้ายของปี) Bismarck 1:800 ของ Academy

Diorama จากซาก F4F wildcat ที่ได้จากคุณ Trinity

เรือรัสเซีย WASP II Missile Boat Scale 1:116 ต่อช่วงอยู่บ้านเฝ้าหมาขาหัก ต่อเร็ว เสร็จเร็วด้วยสี Layland กระป๋อง

ยุทธยานยนต์ 1:48 ของ Tamiya

Diorama ที่เอาซากเครื่องบินที่ได้จากคุณ Patcha มาดัดแปลงเป็นเครืองบินต้นแบบของเยอรมันก่อนสิ้นสงครามโลกครั้งที่ 2 "German Shinden Kai"

Helicopter ลำแรก เป็นงานที่รับต่อจากคุณ Patcha เช่นกันครับเป็น scale 1:72 ของ Kitech "MH 53 Sea Dragon" สีสเปรย์กระป๋อง Layland เช่นกันครับ

A4 skyhawk 1:72 ของ Hasegawa งานที่ต่อค้างมา 20 กว่าปีที่แล้ว ลองทำ decal ใช้เอง แต่สีละลาย เลยต้องทำแบบโทรมๆกลบสีที่ละลายออกมา

งาน Modify จากเครื่อง F16 1:48 2 ลำที่คุณ Phoenix ให้มา โดยเอามาผสมกับ รถ Porsche scale 1:24 และชิ้นส่วนของ Gundam ของคุณ Mocrazy "MF 08"

งานปิดท้ายปลายปีกับรถถัง scale 1:72 M60A1 ที่ลองทำสีด้วยภู่กันทั้งหมด

หมดไปอีก 1 ปีครับ ในปีนี้ต้องขอบคุณหลายๆท่านครับ

คุณ Neo เช่นเคยครับที่คอยสนับสนุนและผลักดันให้ลองทำงานใหม่ๆ และทำให้ผมเริ่มหลงไหลในการต่อเรื่อครับ

ขอบคุณน้ำใจของสมาชิกห้องเรือทุกท่านเลยครับ ทุกท่านจริงๆครับ กล่าวชื่อได้ไม่หมดเลย ขอบคุณในแรงเชียร แรงสนับสนุนทั้งกำลังใจ คำแนะนำ ตลอดทั้งสิ่งของ อุปกรณืที่ส่งมาช่วยเหลืือ และนำใจไมตรีที่มอบให้ครับ

ขอบคุณคุณ Trinity, คุณ Patcha, คุณ 72nd, คุณ Mocrazy, คุณ Zero95, คุณ Pheonix, คุณ Sunny, คุณ Tidthom, พี่ eakavit, พี่ Knightfrank, คุณอาตมา และอีกหลายๆท่านที่กรุณามอบขุมกำลังในการสนับสนุนงาน Modify และงาน Diorama ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณ อ. AFT, พี่ Gunner,คุณ Kit556, พี่อัด,และสมาชิกห้องเรือ และอีกหลายๆท่านที่กรุณานำเสนอ และบอกเทคนิคต่างๆ ในการทำโมเดล

ขอบคุณพี่ SSY, พี่ Gustav109 ที่คัดสรร Models ที่ผมตามหา และอีกหลายๆท่านที่นำ Models ดีๆ มาแบ่งปันกันเล่น

และสุดท้ายนี้ ขอให้ทุกๆท่านประสพแต่ความสุข สมหวังตลอดปี 2556 ที่จะมาถึงนะครับ
สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านนะครับ
นรินทร์ (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 4076
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2013/01/01 11:46 โดย นรินทร์.
The administrator has disabled public write access.

Re: สรุปผลงานปี 55 ครับ 6 Years, 7 Months ago  
รอชมงานมันส์ๆของ อ.อีกนะครับ ในปี2556
Happy New Year 2556 ด้วยนะครับ
Zero95 (User)
ประกาศ: 3304
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สรุปผลงานปี 55 ครับ 6 Years, 7 Months ago  
ผลงานออกมาเยอะมากเลยนะครับ ที่เยี่ยมคือไอเดียเจ๋งดัดแปลงได้เยี่ยมที่หล่ะครับ ทำให้น่าติดตาม ก็สวัสดีปีใหม่ปี 56 ครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงมีผลงานแปลกๆแจ่มๆ what if มาให้ชมอีกนะครับ
emssky (User)
ประกาศ: 355
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2013/01/01 10:01 โดย emssky.

Re:สรุปผลงานปี 55 ครับ 6 Years, 7 Months ago  

สวยๆทุกงาน อยากมีผลงานเยอะๆ และสวยงามแบบ อ. นรินทร์บ้าง น่าอิจฉาจริงๆครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ
kit556 (User)
ประกาศ: 784
graphgraph

ท่านพี่งานออกมาเยอะจริงๆใน1ปีเนียะ รอชมต่อปี 2556ครับ
Kito (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 164
graphgraph

สุดยอดผลงานดัดแปลงแต่งเติมเสริมแต่ง สวยทุกลำทุกคัน โอ้วมายก๊อด ผมมีเรือชั้นติคอนเดอร์โรก้า 1/350 อีกลำแบบมีท้องเรือ เป็นเรือมือ2ครับ ได้รับมาจากพี่ท่านหนึ่งในบอร์ดเรานี่แหล่ะ เป็นไม่ถึงกับซากเรือหรอกครับ อยากจะมอบให้อาจารย์มาโมดิฟาย ไม่ทราบว่าอาจารย์จะให้เกียรติรับมอบเอามาโมฯไหมครับ
sniper (User)
ประกาศ: 2114
graphgraph

หหุหุหุ ไม่ต้องเรือก็ได้ครับ งานอาจารย์นี่ โกอินเตอร์สบายๆ เลย

พอดีเพิ่งเห็น บิสมาร์ค ถ้าไม่เกินไปกว่านี้ รบกน ติดหางเสือ กับใบพัด ติดมั่วๆ ก็ได้ครับ ดูแบบนี้มันโล่งๆ ไปนิดนึง ครับ

ขอให้ปีหน้าต่อเรือมาโชว์อีกนะครับ
Neonardo da vinci (User)
ประกาศ: 2723
graphgraph

สุดยอดครับ อ. ปิดงานได้เยอะมากเลย แถมมันส์ทุกงานเลยด้วย
ปีนี้ขอเยอะกว่าเดิมสักสองเท่าก็แล้วกันนะคร้าบบบบบบบ
anubis (User)
ประกาศ: 998
graphgraph

ผลงานเยอะมาก หลากหลายแนว ยอดเยี่ยมมากครับท่านอาจารย์
เดี่ยว ขก. (User)
ประกาศ: 1047
graphgraph

สวยงาม ครับ
MAXY (User)
ประกาศ: 385
graphgraph

ปีนี้เตรียม KITS แปลก ๆ ให้อีก คอยหาพื้นที่ว่างไว้เก็บให้ดี...5555
GUSTAV109 (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 69
graphgraph

นี่ละครับ จากแรกเริ่ม ต่อเอามัน ต่อให้สนุก ฝีมือก็พัฒนามาเป็นต่อให้สมจริงและต่อให้เหมือน(ของจริง)ตอนนี้ก็พัฒนาการขึ้นมาอีกขั้นคือต่อให้สมดังจินตนาการที่คาดหวังไว้ สุดท้ายก็ต่อสร้างประวัติศาสตร์ จะเฝ้ารอชมฝีมือ อจ.ไปตลอดครับ...SSY
SSY (User)
ประกาศ: 2580
graphgraph

บก.เรือ,อากาศ,อวกาศ. แจ่มแจ๋วทุกตัวเลยคร๊าบบบ
ฟินิกส์ (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 244
graphgraph

ช่วงนี้ยุ่งมากๆเลยครับ ปีใหม่ก็ไม่ได้ไปไหนเลย คงต้องทิ้งช่วงอีกซักพักครับ ต้องขอขอบคุณ
คุณ Zero ที่เป็นแฟนประจำครับ
คุณ Emssky ที่ชอบงานมั่วๆของผมครับ
คุณ Kit556 ที่คอยติดตามผลงานครับ (ผมก็แอบชื่นชมผลงานคุณ Kit556 อยู่เหมือนกันครับ)
น้องรัก Kito ด้วย งานที่กำลังจะมาดูท่าจะแรงและมันส์ไม่น้อยนะครับ รอเรือ 1:144 อยู่น๊าาาา
คุณ Sniper ด้วยครับ เรื่อง Modify เรือนี่น่าสนใจมากเลยครับ เพราะรับปากคุณ Uma ว่าจะทำ Diorama ท่าเรืออยู่พอดี เอาไว้ว่างก่อน แล้วจะไปรับที่บ้านนะครับ (เห็นว่าอยู่แถวอ่อนนุช น่าจะไกล้กันอยู่)
คุณ Neo ที่คอยให้กำลังใจ ผลักดันให้ทำงานใหม่ๆตลอด (จริงๆผมเคยโก อินเตอร์แล้ว ก็ที่คุณ Neo Post MF03 ให้ผมไงครับ)
คุณ anubis อยากเห็นงาน Hi tech ของคุณ anubis อีกครับ
คุณ เดี่ยว ขก. ที่คอยเชียรมาตลอดครับ
คุณ Maxy ด้วยครับ
พี่ Gustav109 ครับที่ให้คำแนะนำ และ ส่ง Model เจ๋งๆ มาเสริมกองทัพมาตลอดครับ
พี่ SSY ด้วยครับสำหรับ Model ที่หายาก และผมติดตามงาน และข้อมูลดีๆของ พี่ SSY มาตลอดครับ ขอมูลแน่นมากๆครับ
คุณ Phoenix ด้วยครับที่เข้ามาเชียร มาทักทายเป็นประจำ

ปีนี่จะพยายามมากกว่าเดิมครับ
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4076
graph

jeab2511 (User)
ประกาศ: 327
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.