ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

P-47 Nose Art
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: P-47 Nose Art
P-47 Nose Art 9 Years, 2 Months ago  
สวัสดีครับ หายหน้าหายตากันไปหลายสัปดาห์ มาอีกที Thaimsot มีบ้านหลังใหม่ซะแล้ว นั่งงมอยู่ตั้งนานเรื่องการส่งรูป นึกว่าจะไม่มีโอกาสนำผลงานมาแบ่ง
กันชมอีกแล้ว วันนี้ยังคงเหมือนเดิมครับ หยุดสงกรานต์หลายวัน นำ P-47 1/48 ของทามิยะและอเคเดมีที่ซื้อตุนไว้ มานั่งขัดนั่งเหลา ได้มาเพิ่มอีก 2 ตัว
เสร็จสมบูรณ์แล้ว 1 ตัว ส่วนอีก 1 ตัวใกล้เสร็จเต็มทีแล้วครับ ติชมกันได้ตามอัธยาศัย ต่อแบบเดิมๆ พอสวยก็เข้าตู้โชว์เลย ทำให้ฝูง P47 โซนอเมริกา
มีเพิ่มมาอีก 2 เป็น 6 ตัวแล้วครับ

จุดเด่นของตัวนี้ อยู่ที่สติกเกอร์ เจโรนีโม และแม่หญิงอินเดียนแดง

ถ่ายร่วมกับเพื่อนๆ เป็นลำดับที่ 5ของฝูง P 47 และลำดับที่ 36 ของเครื่องบินสงครามโลกครั้งที่ 2 โซนอเมริกา

ภาพจากด้านข้าง

ตัวนี้กำลังทำอยู่ใกล้เสร็จแล้วครับ สติ๊กเกอร์สวยมั๊กๆๆ

เหลือแค่ทำสีที่ล้อ ตกแต่งอีกนิดหน่อยก็น่าจะเข้าตู้ได้แล้วครับ

ภาพนี้ไม่เกี่ยวอะไรกับโม แต่เจ้านี่ สมาชิกใหม่ของบ้าน กัดใบต่อซะกระเจิง ยุ่งละซิทีนี้ ระเบิด ถังน้ำมัน ฉันจะติดสติ๊กเกอร์ยังไงเนี่ยะ

เพื่อให้หลาบจำ จะต้องลงโทษกันเล็กน้อย ด้วยการผูกไว้หน้าบ้าน

พอหอมปากหอมคอ ในช่วงที่อากาศก็ร้อน การเมืองก็ร้อน ดูแล้วไม่เห็นทางออก ต่อโมสบายใจกว่าเยอะ โอกาสหน้าจะมา อัพเดทกันใหม่ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม สวัสดีปีใหม่ไทยครับ

สวัสดีกันอีกครั้งครับ
วันอาทิตย์ ที่ผ่านมา เร่งลุยโมที่ต่อคั่งค้าง เสร็จอีก 2 ตัว P-47 D Nose Art และ Stuka Bomber ขนาด 1/48 ทั้งคู่ สรุปแล้วช่วง
สงกรานต์มีโมเดลมาประดับตู้เพิ่มอีก 3 ตัว ลำดับที่ 164 165 และ 166 ในซีรีส์ สงครามโลกครั้งที่ 2 เหมือนเดิมครับ ต่อตามใบต่อ ไม่ได้แต่งเติมอะไรทั้งสิ้น
ยกเว้นสติกเกอร์ที่ซื้อจากเมืองนอกมาเก็บไว้ก็เอามาใช้งาน เชิญชมครับ

ตัวนี้ รูปแม่หญิงที่ต่อค้างไว้ เสร็จแล้วครับท่าน

ถ่ายคู่กับ P-47 อีกลำคล้ายๆ กัน ต่อเสร็จไปเมื่อเดือนที่แล้ว

ฝูง P-47 และ P 51 มัสแตง

ภาพอีกมุมหนึ่งครับ

จากอเมริกัน สแควดรอน ก็มาที่กองทัพอักษะบ้างครับ Stuka ล่าสุด สังกัดหมู่บิน Imelmann ตัวนี้ทิ้งไว้นาน ชิ้นส่วนหายหลายชิ้น แต่ก็พอกล้อมแกล้ม เสร็จเป็นตัวจน
ได้

สติ๊กเกอร์เหลือง แถมขาดอีกต่างหาก แต่กลัวเสียของ จัดการพ่นเคลียร์ด้านทับ ลดความน่าเกลียดลงมาได้บ้าง

ถ่ายร่วมกับเพื่อน Stuka

พอเป็นกระสัยนะครับ คราวหน้าจะเริ่มงานฝูงบินของกองทัพเรือสหรัฐฯ บ้าง มีทั้ง Dauntless Devastrator Avenger และ Hellcat
เสร็จเมื่อไร จะนำมาให้ชมกันอีก สวัสดีครับ
starson (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 292
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/19 12:08 โดย starson.
The administrator has disabled public write access.

Re:P-47 Nose Art 9 Years, 2 Months ago  
สวัสดีครับ

ลำสีเขียวสวยจังครับผม ชอบ ชอบครับB)

ขอบคุณครับ
sunny k
sunny k (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1553
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:P-47 Nose Art 9 Years, 2 Months ago  
ชอบลำสีเขียวเช่นกันนะครับ สีเรียบเนียนจริงๆ
(ทุกตัวในตู้ สวยไม่แพ้กันเลย)
sakda (User)
ประกาศ: 472
graphgraph

คลาสสิค สวยงามครับ ชอบมาก ดีคอลไปหาจากไหนมาหรอครับ สวยทั้งนั้นเลย
PAKIN (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 179
graphgraph

สวยๆงามๆทั้งนั้น ขอบคุณครับ ที่นำมาแบ่งปันให้ชม
Zee ro (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 57
graphgraph

สวยๆทั้งนั้นเลย
DoraQQ (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 112
graphgraph

สวยมากเลยครับ มีแต่งานสวยๆทั้งนั้นเลยยย
ปลาจิ้งจั้ง (User)
ประกาศ: 476
graphgraph

ลำสุดท้ายสวยจังครับ สีน้ำตาล มี 4 ขาด้วย.. บินได้มั๊ยเนี่ย...เครื่องบิน เวลาทำสวยๆ วางไว้เยอะๆ มองดูแล้วสุขใจจัง..
num2010 (User)
Moderator
ประกาศ: 986
graphgraph

สวยครับ ดูสบายตาดีจัง ไม่ได้เล่นเครื่องบินดูแล้วยังทำให้อยากจะเล่นเลยครับ
Jones (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 34
graphgraph

บ้านท่านอยู่แถวใหนครับจะขอไปขโมย สักลำคงจะสงเคราะห์สักลำนะครับท่าน
VTBD (User)
ประกาศ: 617
graphgraph

VTBD wrote:
บ้านท่านอยู่แถวใหนครับจะขอไปขโมย สักลำคงจะสงเคราะห์สักลำนะครับท่าน
VTBD (User)
ประกาศ: 617
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.