ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

KITTY HAWK 1/48 SU-17 M3/M4 FITTER-K by Ukrit
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: KITTY HAWK 1/48 SU-17 M3/M4 FITTER-K by Ukrit
KITTY HAWK 1/48 SU-17 M3/M4 FITTER-K by Ukrit 1 ปี ago  
KITTY HAWK 1/48 SU-17 M3/M4 FITTER-K ประกอบและทำสีโดย คุณ Ukrit
โมเดล SU-17 ได้มีการนำเข้ามาจำหน่าย ราคาอยู่ที่พันกว่าบาท (พอๆกับซื้อต่างประเทศแถมยังต้องเสียค่าขนส่งอีก)
ตัวโมฯเป็นบล็อคใหม่ลายร่องสวยงาม รายละเอียดดีมาก ให้อาวุธมาอย่างจุใจ Decals สามารถทำได้ถึง 7 แบบ ทั้งลายพรางและสีเงิน ในกล่องมี PE มาให้ 1 แผ่น ปัจจุบันยังสามารถหาซื้อได้
โดยทำการประกอบแบบ OUT OF BOX และจากที่คนทำแจ้ง โมฯค่อนข้างลงตัว มีอุดขัดบ้างเล็กน้อย
ภาพทั้งหมดผมถ่ายด้วยโทรศัพท์มือถือ SONY รวมทั้งตัวผมเองก็ไม่มีความรู้เรื่องการถ่ายภาพ หากออกมาไม่สวยและไม่คมชัดต้องขออภัยด้วย
และถ้ามีข้อผิดพลาดใดๆก็ตาม ผมขอน้อมรับแทนคนทำทั้งหมดครับ
ขอบคุณครับ
น้องเสือ

ข้อมูลทั่วไป
SUKHOI Su-17 เป็นเครื่องบินประเภทขับไล่/โจมตี ที่นั่งเดี่ยว (สามารถปรับมุมลู่ของปีกได้)
สร้างโดยสำนักออกแบบ Sukhoi สหภาพโซเวียต ทำความเร็วได้ 2.17 มัค(เมื่อไม่ติดอาวุธ)
เพดานบินสูงสุด 18,000 เมตร
รัศมีทำการรบ 630 ก.ม.
พิสัยทำการบิน 2,280ก.ม. (ติดถังเชื้อเพลิงภายนอก)
อาวุธปืนขนาด 30 มม. 2 กระบอก (บรรจุกระสุนได้กระบอกละ 70 นัด)
บรรทุกอาวุธได้น้ำหนักรวม 3,500 กก.
Su-17 ถือเป็นเครื่องบินไอพ่นแบบแรกของสำนักออกแบบ Sukhoi ที่ปรับมุมลู่ปีกได้
เริ่มปรากฏตัวต่อหน้าสาธารณชนครั้งแรกเมื่อปี ค.ศ.1967 (ข้อมูลใน Wikipedia ระบุว่าเที่ยวบินทดสอบเที่ยวแรกมีขึ้นในปี 1966)
เริ่มเข้าประจำการในกองทัพอากาศสหภาพโซเวียตในช่วงปีค.ศ. 1970-1972
ซึ่งทางองค์การนาโต้ได้กำหนดชื่อเรียกเป็นรหัสว่า Fitter-C
จนในปี ค.ศ. 1977 สหภาพโซเวียตได้มีการพัฒนา Su-17 ขึ้น
โดยติดตั้งโดมเรดาร์ใต้ช่องรับอากาศและอุปกรณ์หาเป้าหมายด้วยเรเซอร์
ซึ่งทางองค์นาโต้ได้กำหนดรหัสชื่อเรียกว่า Fitter-D
ต่อมาทางกองทัพเรือสหภาพโซเวียตได้มีการจัดหา Su-17 เข้าประจำการ
และมีการส่งออกให้กับประเทศต่างๆ โดยมีการลดอุปกรณ์ที่ติดตั้งเข้าไป (คุ้นๆไหมครับใครว่าเป็นแต่สหรัฐประเทศเดียว)
โดยกำหนดชื่อเรียกใหม่เป็น Su-20 ประเทศที่มีการจัดหาไปประจำการอาทิเช่น อียิปต์,เชคโกสโลวาเกีย,โปแลนด์ เป็นต้น
และในปี ค.ศ. 1976 ประเทศเปรูได้มีการซื้อ Su-20 เข้าประจำการ และใช้ชือใหม่เป็น Su-22
อ้างอิงข้อมูลจาก Thaifighterclub.com และ ท่านท้าวทองไหล

Links Reviews จากต่างประเทศ
www.cybermodeler.com/hobby/kits/kh/kit_kh_80144.shtml

น้องเสือ (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 300
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2017/08/31 10:12 โดย น้องเสือ.
The administrator has disabled public write access.

Re:KITTY HAWK 1/48 SU-17M3/M4 FITTER-K by Ukrit 1 ปี ago  
งามมากๆ แถมข้อมูลแน่นปึ๊ก
ปล.ถ่ายรูปออกมาได้ดีมากเลยครับ กล้องโทรศัพท์เดี๋ยวนี้ผมว่าถ่ายง่าย ได้ภาพดีไม่แพ้กล้องใหญ่เลยครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3231
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2017/07/19 14:23 โดย Zero95.
The administrator has disabled public write access.

Re:KITTY HAWK 1/48 SU-17M3/M4 FITTER-K by Ukrit 1 ปี ago  
su30 (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 89
graphgraph

Re:KITTY HAWK 1/48 SU-17 M3/M4 FITTER-K by Ukrit 1 ปี ago  
สวยมากครับ
pook (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 37
graphgraph

Re:KITTY HAWK 1/48 SU-17 M3/M4 FITTER-K by Ukrit 1 ปี ago  
ผลงานสวยมากครับ สีพรางดูดีจัง ห้องนักบินกับเก้าอี้นี้เดิมๆหรือเปล่าครับ
GUNNER (User)
ประกาศ: 620
graphgraph

Zero95 wrote:
งามมากๆ แถมข้อมูลแน่นปึ๊ก
ปล.ถ่ายรูปออกมาได้ดีมากเลยครับ กล้องโทรศัพท์เดี๋ยวนี้ผมว่าถ่ายง่าย ได้ภาพดีไม่แพ้กล้องใหญ่เลยครับ

จริงครับ กล้องโทรศัพท์สมัยนี้ดีขึ้นมาก ขอบคุณครับ

su30 wrote:

pook wrote:
สวยมากครับ
ขอบคุณแทนคนทำด้วยครับ

GUNNER wrote:
ผลงานสวยมากครับ สีพรางดูดีจัง ห้องนักบินกับเก้าอี้นี้เดิมๆหรือเปล่าครับ
ต่อแบบ OOB เลยครับ ห้องนักบินและเก้าอี้เดิมๆจากในกล่อง เพียงแต่ PE สายรัดที่มาในกล่องมันแข็งไปหน่อย คนทำก็เลยตัดเอาเฉพาะส่วนหัวเข็มขัด แล้วใช้เทปกาวทำสายรัดแทนครับ ขอบคุณแทนคนทำด้วยครับ
graphgraph

ลายพรางสวยงามมากครับ ห้องนักบินก็แจ่มมาก
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4010
graph

นรินทร์ wrote:
ลายพรางสวยงามมากครับ ห้องนักบินก็แจ่มมาก

ขอบคุณแทนคนทำด้วยครับ
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.