ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

T-54B, T-55
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: T-54B, T-55
T-54B, T-55 9 Years, 2 Months ago  
ออกใหม่ทั้งสองตัวครับ ราคาที่เว็บเมืองนอก ตัวละ $20.60 หรือ 684.- บาท เป็๋นโมมัลติมีเดีย (plastic, resin. PE๗

MM (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1156
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/22 21:43 โดย MM.
The administrator has disabled public write access.

Re: T-54B, T-55 9 Years, 2 Months ago  
แก้ไขข้อมูลครับ ความจริง T-54B ออกมานานแล้วเหมือนกัน แต่เดิมมันราคา $41.60 ก็เลยไม่ได้สั่ง ตอนหลังมันลดลงครึ่งๆ เหลือ $20.60 ถึงได้สั่ง ส่วน T-55 เพิ่งออกใหม่ ราคาอยู่ที่ $24.40 หรือ 810.- บาท
MM (User)
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: T-54B, T-55 9 Years, 2 Months ago  
ท่านMMครับ,T-54Bล้อปลาดาววางตีคู่กะT-55แทบจะแยกไม่ออกเลยนะครับว่าคันไหนเป็นT-54ไหนเป็นT-55เอาไว้พรุ่งนี้(24/4)ผมจะถ่ายรูปT-54ล้อเป็นครีบซี่ ของแตรเมื่อเกือบสิบปีก่อนกะT-55ของESCIเปรียบเทียบกันให้ดูครับ...SSY
SSY (User)
ประกาศ: 2580
graphgraph

นั่นน่ะซีครับ ดูแล้วแยกไม่ออกจริงๆ แถม decals รู้สึกจะเป็นแบบเดียวกันด้วยซ้ำ สังเกตจากตัวเลข 663 ตัวดำๆ (มิได้ใบ้หวยนะเนี่ย)
ทั้งสองกล่องมีชิ้นส่วนเรซินเหมือนกัน คือส่วนที่ใช้ยึดโคนลำกล้องปืนใหญ่เข้ากับตัวถังที่มีผ้าใบคลุม ที่ต่างกันมีแต่แผง PE ซึ่งของ
T-55 จะแผงใหญ่กว่าครับ
MM (User)
graphgraph

ท่านMMและท่านที่เข้ามาชมทุกๆท่านโปรดสังเกตุนะครับT-54ล้อจะเป็นครีบซี่และคันจะใหญ่กว่าT- 55ของESCIซึ่งเป็นล้อปลาดาวและน่าจะผลิตออกมาได้นานกว่า30ปีแล้วส่วนถังน้ำมันอะไหล่ผมได้ถอดออกตามรูปวันที่เข้ายึดกรุงปรากประเทศเชกโกสโลวาเกีย(รูปตัดเก็บจากหนังสือพิมพ์
เปื่อยยุ่ยไปหมดแล้วคร้าบ)

ภาพสุดท้ายครับ ท่านMMอย่าทำสีเขียวอื๋อทั้ง2ตัวเหมือนผมนะครับเดี๋ยวจะดูลำบากเพราะเป็นล้อปลาดาวทั้งคู่ จับT-55ไปพรางให้มันหลุดโลกไปเลยนะคร้าบ...SSY
SSY (User)
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/24 17:14 โดย SSY.

แล้วของจริง T-54 มันคันใหญ่กว่า T-55 จริงหรือเปล่าครับ? แล้วก็ล้อของมันควรจะเป็นแบบซี่ๆ หรือแบบปลาดาวกันแน่?

รถถังรัสเซียสงครามโลกผมไม่ค่อยเห็นมีลายพรางเลยครับ
MM (User)
graphgraph

MM wrote:
แล้วของจริง T-54 มันคันใหญ่กว่า T-55 จริงหรือเปล่าครับ? แล้วก็ล้อของมันควรจะเป็นแบบซี่ๆ หรือแบบปลาดาวกันแน่?

รถถังรัสเซียสงครามโลกผมไม่ค่อยเห็นมีลายพรางเลยครับ

ท่านMMครับ T-54,T-55 bodyเดียวกันครับ เข้าใจว่าESCIคงจะได้ข้อมูลคลาดเคลื่อนก็มันออกมาตั้งเกือบ30ปีมาแล้วครับตัวมันถึงได้เล็กกว่าเขาT-54รุ่นแรกๆล้อเป็นครีบซี่เข้าใจว่าหลังๆโรงงานเลิกผลิตล้อรุ่นนี้ T-54รุ่นต่อมาถึงได้มาใช้ล้อปลาดาว เพราะT-34/85ที่เวียดนามเหนือใช้บุกเวียดนามใต้ก็เป็นล้อปลาดาวเหมือนกันครับ T-55ที่กระจัดกระจายไปตามประเทศแถบตะวันออกกลางและยุโรป ต.อ.ล้วนแต่พรางกันได้แสบสันต์จนแทบไม่น่าเชื่อว่าพวกคิดได้ยังไง.
ป๋างิก๊าบ..อยู่หนายก๊าบ..ช่วยหารูปT-55ที่พรางสีได้หลุดโลกมาให้ชมกันหน่อยคร้าบ กราโผ้มจะได้เอาตัวเก่ามาทำสีใหม่ให้ท่านMMได้ชมคร้าบ..SSY
SSY (User)
graphgraph

หากป๋างิมีลายพรางมา ผมก็จะลองทำดูบ้างครับ ยังมี T-55 ที่ยังไม่ได้ทำ 3 คัน คือคันนี้, T-55AK ของ SKIF และ T-55 ของ Italeri
(ไม่รู้ว่าเอาของยี่ห้ออะไรมาใส่กล่องขาย)
MM (User)
graphgraph

Re:T-54B, T-55 9 Years, 2 Months ago  
เพิ่งได้ มา อ่าน คะ รับ เด่ว ผม ไปหา ก่อน คะ รับ

ว่า ไปเคย ผ่าน ตา แว็บ แว็บ เหน ที่ เขา ทำ ชัดๆ ก็ของ ซี เรีย คะ รับ

เคย เจอ เหมือน กัล คะรับ ลาย แปลกๆ แต่ ฮาร์ทดิส ผม พัง ไปหลาย ตัว สำเนา สำรอง ไว้ ก็ ไม่ เปน ระบบ
ต้องใช้เวลา สักหน่อย คะรับ

สมงิสถาน บริการเสมอ....
somyhi (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 174
graphgraph
somyhi66@hotmail.com

Re:T-54B, T-55 9 Years, 2 Months ago  

ТАНК (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 8
graphgraph

ตัวนี้ก็น่าทำน่ะครับแต่คงต้องดัดแปลงกันเยอะหน่อยนึง
ТАНК (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 8
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/29 19:08 โดย ТАНК.

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.