ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

IJN Oyodo 1944 1/700 บล๊อคใหม่กิ๊กจาก Aoshima
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: IJN Oyodo 1944 1/700 บล๊อคใหม่กิ๊กจาก Aoshima
IJN Oyodo 1944 1/700 บล๊อคใหม่กิ๊กจาก Aoshima 9 Years, 2 Months ago  
สวัสดีครับ

ผมไม่ได้เปิดกล่องมานานหลายปี เหตุเพราะว่า ช่วงหลัง ๆ เวลาชักไม่ค่อยจะมี แต่ตอนนี้เปิดบ้านใหม่ ขอนำเรือมาเปิดสักกล่องนะครับ

เรือลำนี้คือ เรือลาดตระเวนเบา Oyodo ขนาด 1/700 ของอาโอชิม่า ผลิตออกมาสองรุ่นคือ รุ่นปี 1943 สมัยเป็นเรือธง และรุ่นปี 1944 รุ่นปลายสงคราม ราคา 2,200 เยนครับ

รายละเอียดดีมาก เรียกว่าทำได้สบายแบบเหนื่อยน้อยหน่อย ถ้าเทียบกับบล๊อคเก่าของฟูจิมิ

แผงชุด Water line เป็นพวกอาวุธและเรือบดต่าง ๆ แถมมาเสมอ
ครูชนบท (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2570
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/06 22:18 โดย ครูชนบท.
The administrator has disabled public write access.

Re:IJN Oyodo 1944 1/700 บล๊อคใหม่กิ๊กจาก Aoshima 9 Years, 2 Months ago  
รายละเอียดสวยงามมาก โดยเฉพาะปล่องควัน ดีเทลป้อมปืน และพวกแผง Anti-Skid plate ทั้งหลายคมชัดมาก
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/06 22:23 โดย ครูชนบท.
The administrator has disabled public write access.

Re:IJN Oyodo 1944 1/700 บล๊อคใหม่กิ๊กจาก Aoshima 9 Years, 2 Months ago  
คู่มือครับ ดูดีกว่าสมัยแรก ๆ มาก

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

ปล.พี่ Neo ลองเปรียบเทียบดูกับของฟูจิมินะครับ เผื่อจะถูกใจ อิอิ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/06 22:26 โดย ครูชนบท.

ผมขอจองลำนี้ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ให้ทราบ

อ้าว นึกว่าห้องขายของซะอีก อิอิ เห็นแล้วก็อยากได้เช่นเคย ลำนี้ต่างจากลำที่เป็นเรือธงยังไงอ่ะครับ
sniper (User)
ประกาศ: 2114
graphgraph

sniper wrote:
ผมขอจองลำนี้ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ให้ทราบ

อ้าว นึกว่าห้องขายของซะอีก อิอิ เห็นแล้วก็อยากได้เช่นเคย ลำนี้ต่างจากลำที่เป็นเรือธงยังไงอ่ะครับ

จำไม่ได้อ่ะครับ น่าจะแค่ปืนนะผมว่า เพราะปีหลัง ๆ พี่แกก็เน้นอัดลงไปแต่ ปตอ.แล้ว กามิกาเซ่ก็ไม่ได้ผล ใกล้แพ้แล้วนิ ทำไงได้ อิอิ
graphgraph

Re:IJN Oyodo 1944 1/700 บล๊อคใหม่กิ๊กจาก Aoshima 9 Years, 1 เดือน ago  
ตั้งใจทำให้สวยนะครับครูผม VTBDจะคอยชมครับ
VTBD (User)
ประกาศ: 617
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.