ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

เปิดกล่องเรือ ชั้น Tone สองกล่องสองยี่ห้อ บล๊อกเก่า
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: เปิดกล่องเรือ ชั้น Tone สองกล่องสองยี่ห้อ บล๊อกเก่า
เปิดกล่องเรือ ชั้น Tone สองกล่องสองยี่ห้อ บล๊อกเก่า 9 Years, 1 เดือน ago  
ลองเปิดกล่องดูบ้างครับ เป็นโมบล๊อกเก่า สองยี่ห้อครับ

เรือ ลาดตะเวนหนักชั้น Tone มีพี่น้องร่วมชั้นสองลำคือ Tone และ Chikuma
พอดีช่วงนี้ผมมีทั้งสองลำในมือ เตรียมไว้ร่วมงานกิจกรรมชาวเรือเดือนธันวา
ในส่วนของ Tone จะเป็นโมของ Aoshima ส่วน Chikuma เป็นของ Fujimi
มาดูโมทั้งสองยี่ห้อนี้กันครับ ในรูปทุกรูป ด้านบนจะเป็น Fujimi ด้านล่างจะเป็น Aoshima ครับ

หน้ากล่องครับ

ชิ้นส่วนลำเรือครับ Fujimi ทำมาเป็นชิ้นเดียวเลย แต่ Aoshima ทำแยกมาระหว่างตัวเรือกับดาดฟ้าครับ

หัวเรือครับ ไม่กล้าฟันธงว่า ของใครถูกต้อง เดียวรอผู้รู้ดีกว่าครับ

ช่วงกลางลำครับ Fujimi ทำมาให้เป็นสองชั้นเลย อันนี้ Fujimi ถึอว่าดีกว่าครับ

ด้านบนบ้างครับ

ด้านบนด้านหน้าครับ

ดาดฟ้าครับ ผมว่ากินกันไม่ลง

มาดูป้อมปืนหลักกันบ้างครับ อันนี้ผมว่า Aoshima กินครับ

ปืนลอง Aoshima กินอีกครับ

อันสุดท้ายครับ ปล่อยเรือ อันนี้ผมว่าพอๆกัน

โดยส่วนตัวผมว่า ในส่วนของตัวเรือนั้น Fujimi ทำรายละเอียดดีกว่าครับ
ในส่วนชิ้นส่วนประกอบนั้น Aoshima ดีกว่าครับ
ยังไงก็แล้วแต่เพื่อนๆ พี่ๆ พิจารณา นะครับ เดียวมีกล่องอื่นๆแล้วจะมาลงใหม่ครับ
อาตมา (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1597
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/05/15 22:11 โดย อาตมา.
The administrator has disabled public write access.

Re:เปิดกล่องเรือ ชั้น Tone สองกล่องสองยี่ห้อ บล๊อกเก่า 9 Years, 1 เดือน ago  
ขอบคุณครับ ท่านอาตมา ที่นำมาเปรียบเทียบให้ชม
มองภาพรวมๆ แล้ว อาโอชิมา เหนือกว่าเล็กน้อย ในอดีต ฟูจิมิ จึงรั้งบ๊วย มาตลอด
แต่ปัจจุบัน บล็อคใหม่ๆ ของฟูจิมิ แซงหน้าอีกหลายยี่ห้อ ไม่อุจจระๆ (ต้องใช้คำสุภาพหน่อยครับ ) เหมือนเมื่อก่อนแล้ว
eakvit (User)
ประกาศ: 1358
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:เปิดกล่องเรือ ชั้น Tone สองกล่องสองยี่ห้อ บล๊อกเก่า 9 Years, 1 เดือน ago  
รีวิว tone ของฟูจิมิฐ,็คใหม่สามารถหาดูได้ที่บ้านหลังเก่านะขอรับ
shareluk (User)
ประกาศ: 652
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.