ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

สีอะคริลิกสูตรน้ำ Tamiya กับ ตัวทำละลาย
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: สีอะคริลิกสูตรน้ำ Tamiya กับ ตัวทำละลาย
สีอะคริลิกสูตรน้ำ Tamiya กับ ตัวทำละลาย 3 Years, 11 Months ago  
สีอะคริลิกสูตรน้ำ Tamiya นอกจาก Thiner X 20A
สามารถใช้อะไรเป็นตัวทำละลายได้อีกครับ
Angle s Playmate (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 28
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สีอะคริลิกสูตรน้ำ Tamiya กับ ตัวทำละลาย 3 Years, 11 Months ago  
ตามนี้เลยครับไทยทำไทยใช้
www.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=49&id=15275
จำเบอร์โทรไม่ได้ใครทราบช่วยแจ้งด้วยครับ
GUNNER (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 626
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สีอะคริลิกสูตรน้ำ Tamiya กับ ตัวทำละลาย 3 Years, 11 Months ago  
Acrylic flo ของคนไทย หรือ Mr.hobby thinner แม้แต่ทินเนอร์ก่อสร้าง ก็ได้หมดครับ แต่อันหลังสุด ไม่แน่ใจว่าต้องมีทริกอะไรหรือเปล่า เพราะผมใช้แค่ล้างสีในแอรบรัชอย่างเดียว
BlackAce (User)
ประกาศ: 1191
graphgraph

หมายถึง สี Tamiya ฝากลม ขวดกลม หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ผมใช้แอลกอฮอล์ล้างแผลทำละลายครับ ..... สีจะแห้งไว พ่นออกมาสีด้านสะใจ ราคาย่อมเยาว์ดีด้วย
แต่มีข้อเสียเหมือนกันครับ คือ สีจะเพี้ยนเล็กน้อย สีหลุดกระเทาะง่าย ทำให้ต้องพ่นเคลียร์กันเซ่ทับ .... และทำให้สีเข้มกว่าเดิมหลังพ่นเคลียร์

ขอบคุณครับ
ปล. เวลาล้างสี (ก่อนพ่นเคลียร์) ก็ง่ายครับ จับแช่น้ำผสมน้ำยาล้างจาน สัก สิบนาที แปรงสีฟันแปรงเบาๆ สีหลุดออกหมดเลยครับ
W.Dusit (User)
ประกาศ: 575
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.