ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

เข็มกับหัวnozzle ของiwata หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: เข็มกับหัวnozzle ของiwata หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
เข็มกับหัวnozzle ของiwata หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ 4 Years, 3 Months ago  
แอร์บรัช hp-cp ของผมมีอาการแปลกๆ อาการน่าจะมาจากไม่เข็มก็หัวnozzleเสียหรือไม่ก็ทั้ง2ตัวเลย แต่ผมไม่เคยเห็นอะไหล่สำรองของพวกนี้เลยไม่ทราบว่ามีขายแยกที่ไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ
walther (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 155
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
To be Continued ...

Re: เข็มกับหัวnozzle ของiwata หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ 4 Years, 3 Months ago  
เห็นมี บ.ที่นำเข้าชื่อ อิวาแมค อยู่ปิ้นเกล้าใก้ลกะซ้งหูฉลามเลยทางเข้าโรงพยาบาลเจ้าพระยาไป ส่วนที่อื่นเดี๋ยวรอท่านอื่นมาตอบอีกทีคับ
m1991 (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 220
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:เข็มกับหัวnozzle ของiwata หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ 4 Years, 3 Months ago  
โทรไปถามเลยครับ ที่อิวาแมคปิ่นเกล้า 028846250 ไม่ได้พูดถึงชิ้นส่วนเดียวกันนะครับ แต่ผมโทรเช็คก่อนไปซื้อ Needle cap เมื่อเดือนก่อน ได้ความว่าเขาลดราคาทั้งแอรบรัช และอะไหล่จากราคาเต็ม ปฏิบัติเป็นปกติอยู่แล้ว จะลดราคากี่เปอร์เซนจำไม่ได้เสียแล้ว ทำบิลหาย ลดแล้วก้อบวก vat ไม่แน่ใจว่าจากเกือบ 200 เหลือ 160 เศษมั้งครับ (ถ้าจำผิดขออภัย , ก่อนนั้นวันเดียวกันถามที่ร้านเจริญแสงแถวเวิ้ง ราคา 200กว่าบาทไม่มีลด ) คนขายที่เจอเป็นรุ่นลุง อัธยาศัยดีมาก แต่น่าจะมีตำแหน่งไม่ธรรมดาในบริษัท เขาบอกว่า อีกไม่กี่เดือนจะปรับราคาแอร์บรัชขึ้น จากราคาเดิมที่เป็นมาหลายปี รายละเอียดนั้นลองคุยกันดูครับ
BlackAce (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1190
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2014/03/11 13:44 โดย BlackAce.

Re:เข็มกับหัวnozzle ของiwata หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ 4 Years, 3 Months ago  
ถ้าอยู่ไกลฝากผมซื้อก็ได้นะครับ คอนโดผมอยู่ข้างๆ บริษัทฯ เลย ขี่จักรยานไปแป๊บเดียว
อยากได้ตัวไหนโทรไปเช็คราคาก่อนก็ได้นะครับ
sunny k
sunny k (User)
ประกาศ: 1553
graphgraph

อาการเสียเป็นเช่นไรครับ ของผม iwata รุ่น hp-b ก็มีอาการพ่นไม่ค่อยออก เป็นมาหลายอาทิตย์หงุดหงิดเป็นที่สุด ตอนแรกก็คิดว่าสาเหตุมาจากเข็มหรือไม่ก็นมหนู แต่ตอนนี้หาสาเหตุเจอแล้วถ้าเป็นอาการเดียวกันเดี๋ยวมาเล่าสู่กันฟัง
นายไม้ (User)
ประกาศ: 844
graphgraph

แนะนำอีกหนึ่งที่ครับ เคยไปใช้บริการมาแล้วดีมากๆ เจ้าของร้านต่อโมเดลด้วย (ฝีมือขั้นเทพ)

www.bbboyair.com/
enat (User)
ประกาศ: 1574
graphgraph

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ สำหรับข้อมูลครับ

นายไม้ wrote:
อาการเสียเป็นเช่นไรครับ ของผม iwata รุ่น hp-b ก็มีอาการพ่นไม่ค่อยออก เป็นมาหลายอาทิตย์หงุดหงิดเป็นที่สุด ตอนแรกก็คิดว่าสาเหตุมาจากเข็มหรือไม่ก็นมหนู แต่ตอนนี้หาสาเหตุเจอแล้วถ้าเป็นอาการเดียวกันเดี๋ยวมาเล่าสู่กันฟัง

อาการคือ ออกแต่ลมมี สีออกบ้างประปรายครับ ตอนแรกคิดว่าผสมสีหนืดไปแต่ไม่ใช่ผสมเหลวก็เป็น เสียงจะประมาณพอกดจังหวะแรกลมออกเสียงก็ฟูดดดดสม่ำเสมอ พอดึงไกปล่อยสี สีจะออกบ้างไม่ออกบ้าง มีเสียงฟุดๆๆๆๆ ครับ ลองถอดที่ครอบนมหนูออกดูพบว่าตอนที่ดึงไกมาสุดสีไม่ออก แต่ถ้าถอดตัวล๊อกเข็มออกแล้วดึงเข็มเข้าออกเองด้วยมือแล้วกดลมด้วยพบว่าสีออกปกติครับ เอาออกมาล้างทุกชิ้นแล้วก็ไม่หายครับ เลยคิดว่าไม่นมหนูก็เข็มน่าจะพังแล้ว
graphgraph

walther wrote:
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ สำหรับข้อมูลครับ

นายไม้ wrote:

อาการคือ ออกแต่ลมมี สีออกบ้างประปรายครับ ตอนแรกคิดว่าผสมสีหนืดไปแต่ไม่ใช่ผสมเหลวก็เป็น เสียงจะประมาณพอกดจังหวะแรกลมออกเสียงก็ฟูดดดดสม่ำเสมอ พอดึงไกปล่อยสี สีจะออกบ้างไม่ออกบ้าง มีเสียงฟุดๆๆๆๆ ครับ ลองถอดที่ครอบนมหนูออกดูพบว่าตอนที่ดึงไกมาสุดสีไม่ออก แต่ถ้าถอดตัวล๊อกเข็มออกแล้วดึงเข็มเข้าออกเองด้วยมือแล้วกดลมด้วยพบว่าสีออกปกติครับ เอาออกมาล้างทุกชิ้นแล้วก็ไม่หายครับ เลยคิดว่าไม่นมหนูก็เข็มน่าจะพังแล้ว

อาการประมาณเดียวกันล่ะครับท่าน สีออกบ้างไม่ออกบ้าง ตอนแรกก็นึกว่าสีหนืด
แต่ไม่รู้ว่าจะสาเหตุเดียวกันกับตัวของผมหรือปล่าว ตอนแรกที่เป็นก็ถอดออกล้างแบบเดียวกับท่านล่ะครับ รื้อออกหมดทุกชิ้นแต่ก็ยังไม่หาย สุดท้ายคลำมาเจอสาเหตุอยู่ที่ท่อนำสีแคบลงเนื่องจากใช้งานมานานจนสีเกาะผนังแคบลง ทำให้มีพื้นที่นำสีน้อยลง

วิธีที่ผมแก้ไขโดยการใช้ไม้จิ้มฟันเหลาให้เล็กแล้วปั่นเข้าไปขูดสีที่ค้างอยู่ภายในท่อ เวลาปั่น(ขูด)ก็ใช้น้ำหรือทินเนอร์ใส่ลงในกรวยสีด้วย ข้อควรระวังคือเกลียวนมหนู พยายามอย่าให้ไม้จิ้มฟันที่เหลาคับมากไปหรือใช้ของแข็งอื่น
เพราะอาจทำให้เกลียวนมหนูล้มได้ ตัวของผมแก้ไขแล้วใช้การได้ดังเดิมหมดปัญหา
นายไม้ (User)
ประกาศ: 844
graphgraph

ขอบคุณท่านไม้มากๆเลยครับที่ช่วยชี้แนะทางแก้ปัญหาให้ ผมลองไปรื้อดูใหม่ แล้วเอาไม้จิ้มฟันแยงเข้าไป ตอนแรกกลัวไม้หักจิ้มฟันคารูเหมือนกันครับ เททินเนอร์แล้วแคะสีไหลออกมาเป็นคราบดำๆเลย

กระทุ้งไปสักพักสรุปมันมีเศษทิชชู่กับขนพู่กันเข้าไปอุดอยู่ที่เห็นเป็นก้อนดำๆนั่นแหละครับ พอเอาออกมาได้ยกแอร์บรัชส่องไฟดูมองเห็นรูชัดเจนเลยครับต่างกับตอนแรกที่แสงไม่รอดผ่านรูเลย ซึ่งผมดันไปคิดว่าที่แสงไม่รอดผ่านเพราะโอริงกันสีไหลย้อนซะอีก

สรุปใช้ได้เหมือนเดิมแล้วครับ

ผมได้โทรไปถามราคามาแล้วหัวnozzleชิ้นเล็กๆนี่ราคาแรงเหมือนกันพันกว่าบาท ส่วนเข็มสามร้อย มีลด%ด้วย
ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งสำหรับความช่วยเหลือนะครับ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2014/03/17 12:53 โดย walther.

Re:เข็มกับหัวnozzle ของiwata หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ 3 Years, 11 Months ago  
ไปหาสายกีตาร์มาไว้ใช้นะครับ สาย2 เบอร์ 0.11" หรือ 0.14" เส้นละ20-30บาท
ปุ้ม (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 51
graphgraph

Re:เข็มกับหัวnozzle ของiwata หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ 3 Years, 11 Months ago  
แล้วก็แปรงแบบนี้ครับ แล้วจะรู้ว่า ที่ผ่านๆมา เราล้างเกลี้ยงจริงหรือ?????
ปุ้ม (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 51
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.