ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

สอบถามเรื่องนมหนูของแอร์บรัชครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: สอบถามเรื่องนมหนูของแอร์บรัชครับ
สอบถามเรื่องนมหนูของแอร์บรัชครับ 4 Years ago  
พอดีวันนี้ถอดล้างเนื่องจากมีเศษผงเข้าไปอุดจนพ่นไม่ออกครับ แล้วตอนประกอบผมไขจนเกลียวนมหนูขาดเลยครับ
เลยอยากทราบว่าต้องเป็นอะไหล่ของมันเลยหรือเปล่าที่จะใส่กันได้ หรือใช้ของอะไรก็ได้มาใส่แทนครับ

แอร์บรัชผมเป็นของโนเนมจากไต้หวันครับ หัวเข็ม 0.3 mm ครับ

ขอบคุณครับ
maverick3017 (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 32
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สอบถามเรื่องนมหนูของแอร์บรัชครับ 4 Years ago  
maverick3017 wrote:
พอดีวันนี้ถอดล้างเนื่องจากมีเศษผงเข้าไปอุดจนพ่นไม่ออกครับ แล้วตอนประกอบผมไขจนเกลียวนมหนูขาดเลยครับ
เลยอยากทราบว่าต้องเป็นอะไหล่ของมันเลยหรือเปล่าที่จะใส่กันได้ หรือใช้ของอะไรก็ได้มาใส่แทนครับ

แอร์บรัชผมเป็นของโนเนมจากไต้หวันครับ หัวเข็ม 0.3 mm ครับ

ขอบคุณครับ

เหตูการณ์นี้เคยเกิดกับผมเหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นไม่มีความรู้เลยซื้อใหม่เลย (แอร์บรัช)
ถ้าให้แนะนำลองติดต่อร้านวินเนอร์ดูก่อนครับ เพราะเค้าเป็นตัวแทนของ Work อะไหล่น่าจะใช้กันได้ อาจมีค่าบริการนิดหน่อย
enat (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1577
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2014/12/01 10:33 โดย enat.
The administrator has disabled public write access.

Re:สอบถามเรื่องนมหนูของแอร์บรัชครับ 4 Years ago  
ถ้าใช้ของ work ที่ศูนวินเนอ hobby ตรงรัศติเบศ สามารถเอานมหนูออกได้ครับเค้ามีเครื่องมือ ผมเคยเป็นมาก่อน คิดค่าบริการ + นมหนูใหม่อันละ 290 บาทครับ แต่ถ้าใช้ของยี่ห้ออื่นคงต้องลองโทรไปถามเค้าก่อนครับว่าเอาออกได้มั้ย ดีที่สุดถ้าขันขาดคามืออย่าไปงัดแงะออกด้วยตัวเองนะครับเพราะอาจจะไปทำให้ตัวแอบรัชเสียหายมากขึ้น ควรส่งไปหามือช่างให้เอาออกดีกว่าครับถ้าเค้าเอาออกได้
blackptwo (User)
ประกาศ: 28
graphgraph

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองติดต่อดูครับ อันนี้ใช้มานานแล้วไม่อยากเปลี่ยนอันใหม่ครับ ถ้าซ่อมได้จะดีมากๆเลยครับ
maverick3017 (User)
ประกาศ: 32
graphgraph

ผมก็เคยท ำขาดครับ ผมใช้ไขควงปากแบนตัวเล็กๆ จิ้มเข้าไปพอฟิตๆ แล้วหมุนออกมา คล้ายๆกับการใช้ไขควงหกเหลี่ยมหมุนน๊อตตัวหนอนที่มันไม่มีหัวออกหนะครับ แล้วก็หาสั่งอะไหล่นมหนูมาเปลี่ยนครับ
joker961 (User)
ประกาศ: 38
graphgraph

นมหนู air brush 0.3 อะไหล่ ลองดู ที่ www.kritmodel.com ดูครับ ตัวละ 80 บาท ใช้ได้ดีไม่แพ้ของ work ครับ ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่กับ BD 130 ของ work ทำตัวที่ติดมากับ air brush เดิมพังเหมือนกันครับ
Forester (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 16
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.