ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

DVD อาสิ่ม
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1234
TOPIC: DVD อาสิ่ม
DVD อาสิ่ม 7 Years, 11 Months ago  
ย้ายและแตกแขนงมาจากกระทู้ลงขันฯ ในห้องเรือครับ เพื่อไม่ให้สับสนปนเปกัน

คือผมได้แผ่น DVD อาวุธสงครามทั้งบก เีรือ อากาศ กว่า 40 แผ่นจาก "อาสิ่ม" (ณรงค์ หาญบุญตรง) อาผู้ชายของผม
ซึ่งอพยพครอบครัวไปอยู่อเมริกานานแล้ว สมัยก่อนอาสิ่มซื้อช่างอากาศอ่าน อยู่บ้านเดียวกันผมเลยได้อ่านด้วย
อันเป็นที่มาของการชอบเครื่องบิน โมเดลเครื่องบิน เรือรบ และรถถัง ของผม อาสิ่มกลับมาเที่ยวเมืองไทยเมื่อปลายปี
ที่ผ่านมา และขน DVD ที่แกซื้อสะสมไว้ เอามาให้ผม แกว่าลูกชายแกสามคนไม่ได้สนใจ ผมเองยังไม่ได้เปิดดูเลย
ได้แต่ทำลิสท์รายการไว้เมื่อตอนได้มา มีรายการดังนี้ครับ ที่มี * นำหน้า คือแผ่น DVD เรื่องของเรือรบ

DVD ที่อาสิ่มให้มาเมื่อ 16 มกราคม 2553
-------------------------------------------

*1. Victory at Sea (3 discs)
2. Crusade in Europe
*3. Crusade in the Pacific Vol.1 (6 Episodes)
*4. Crusade in the Pacific Vol.2 (6 Episodes)
*5. US Navy Carriers - Weapons of War
6. Thunder Birds of WWII (Hurricane, B-17)
7. Thunder Birds of WWII (Spitfire, Stuka)
8. Top Guns Attack Aircraft
9. Top Guns Bombers
10. Top Guns Fighters
11. War Classic (Aerial Gunner, Battle of Blood Island,
----------- A Walk in the Sun, Combat!) 2 discs
12.Blue Angels - 50 years of flying excellence!
13.The first 25 years at McDonell Douglas
14.Thunder- Altitude & Attitude
*15.The Complete History of Battleship 1800-1916
*16.The Complete History of Battleship 1916-present
17.Warbirds WWII (P-40, P-51, B-24)
18.Warbirds WWII (B-17, P-38, P-47)
19.Warbirds WWII (Spitfire, Me BF-109, Hawker Hurricane)
20.Warbirds WWII (F6F Hellcat, A6M Zero, F4U Corsair)
21.Vietnam Combat (VN at War, Infantry & Armor, The Viet Cong, Khe Sanh)
22.Vietnam Combat (The Helicopter War, The Air War, The Naval War)
23.Pushing the Limits - Maneuvering through Darkness
24.Night Vision - Gearing to fight in the night
25.The US Air Force Story Disc 1
26.The US Air Force Story Disc 2
27.War Classics (The Sell Out, Submarine Base, North Star, Gung Ho!)
28.War Classics (Black Brigade, Half-Shot at Sunrise, The Raid by
----------- Night, Five for Hell)
29.WWII Memphis Belle
30.Prelude to War (WWII)
31.Ultimate Aircraft - Sea Wings
32.Ultimate Aircraft - Battle Chopper
33.Ultimate Aircraft - Air Strike
34.The Great Tank Battle of WWII (Dawn of the Titans, The Superior Force)
35.The Great Tank Battle of WWII (Death in Snow & Sand, Out-Blitzing the
----------- Blitzkrieg)
36.Strike - Altitude & Attitude
37.Fury - Altitude & Attitude
*38.The True Story SUBMARINE : Steel Boats - Iron Men
*39.Victory at Sea (Vol.II)
*40.Victory at Sea (Vol.III)
*41.Victory at Sea (Vol.IV)
*42.Hell in Normandy
*43.Crusade in the Pacific Vol.2 (4 Episodes)
44.Thunderbirds - Skies of Thunder
45.The F-16 Story : Out of the Sun

ขัอมูลและภาพใน DVD เหล่านี้ เป็นฐานความรู้ที่ดีแก่คนธรรมะทำโม ก็เลยเห็นสมควรเผยแพร่เพื่อประโยชน์ของวงการโม
โดยไม่แสวงหากำไรหรือผลประโยชน์ทางการค้าแต่อย่างใด ค่าใช้จ่ายจึงมีแต่ค่าแผ่นดีวีดี ค่าโอเลี้ยงหรือค่าเสียเวลาไรท์
ค่าหีบห่อและค่าจัดส่งเท่านั้น ท่านผู้ใดสนใจรายการใด หลังไมค์หรือ PM ท่าน Tidthom ได้โดยตรงเลยครับ

---

---

---

---

---

---

---

-------

ทุกรายการคือ 1 แผ่น ยกเว้น 1. Victory at Sea (3 discs) และ
11. War Classic (Aerial Gunner, Battle of Blood Island, A Walk in the Sun, Combat!) 2 discs

ปล. ผมไม่แน่ใจว่ารายการครบถ้วนตามภาพปกที่ถ่ายมาหรือเปล่านะครับ แต่น่าจะครบ
MM (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1156
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/30 13:55 โดย MM.
The administrator has disabled public write access.

Re:DVD อาสิ่ม 7 Years, 11 Months ago  
พี่ MM ครับช่วงหัวค่ำผมจะโทร.ไปนัดนะครับ ช่วงหยุดยาวอยู่ที่บ้านหรือเปล่าครับ
ขอบพระคุณท่านพี่ที่แบ่งปันครับ

ท่านที่สนใจติดต่อที่เมลย์ผมแทนการ pm ดีกว่านะครับเพราะบางที pm ไปแล้วส่งบ้างไม่ส่งบ้างครับ
ติดต่อผมช่องทาง E-mail: อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน เท่านั้นล่ะกันนะครับ และระบุชื่อที่ใช้ในเว็บไทยเอ็มซอทมาด้วยนะครับ
Tidthom (User)
ประกาศ: 1967
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน

Re:DVD อาสิ่ม 7 Years, 11 Months ago  
สนใจ รายการที่ 21 และ 22 มากเลยครับ ..ท่าน MM
num2010 (User)
Moderator
ประกาศ: 986
graphgraph

ตาลาย เลือกไม่ถูกเลยครับพี่ อยากได้หลายแผ่นครับถ้าผมเอาแผ่นดีวีดีไปคิดค่าก๊อปเท่าไหร่อะครับ
recoba (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 101
graphgraph

มาได้เลยครับท่านทิดถม ผมหยุดยาว 4 วัน ตั้งแต่วันนี้ถึง 3 พฤษภาครับ

ท่านหนุ่มและท่าน recoba ส่งเมลถึงท่านทิดถมเลยนะครับ ผมมอบหมายให้เป็นผู้ไรท์แต่เพียงผู้เดียวครับ
MM (User)
graphgraph

ผมสนใจ DVD ที่เป็นเครื่องบินทุกแผ่นเลยครับท่านพี่
รบกวนคุณพี่ช่วย ก๊อปลงแผ่น แล้วส่งให้ผมหน่อยครับ สนใจมาก
ส่วนค่าใช้จ่ายต่าง ๆๆ ท่านพี่คิดรวมได้เลยครับ แล้วผมจะโอนเงินเข้าบัญชีคุณพี่ให้ทันทีเลยครับ
ผมหามานานแล้วครับ ยังงัย บอกค่าใช้จ่ายทั้งหมด ทางเมลผมก็ได้นะครับ อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน
แล้วผมจะโอนเงินให้ทันทีครับ ขอบพระคุณ...มาก ๆๆ ครับผม .....
bu3753 (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 27
graphgraph

MM wrote:
มาได้เลยครับท่านทิดถม ผมหยุดยาว 4 วัน ตั้งแต่วันนี้ถึง 3 พฤษภาครับ
พี่ MM ครับวันเสาร์ที่ 1 พ.ค. ช่วงเช้าประมาณ 9 โมงเช้าสะดวกมั้ยครับพี่

...ท่านอื่นก็ลงทะเบียนไว้นะครับ...แล้วจะติดต่อกลับทางเมลย์ครับ ...คิดว่าคงให้เวลาไรท์นานทีเดียวเพราะเยอะมากๆ อิอิ
graphgraph

ท่าน bu3753 ส่งเมลติดต่อท่าน Tidthom โดยตรงเลยนะครับ เครื่องบินทั้งหมดมันตั้ง 30 กว่าแผ่นนะครับ ไรท์กันตาเหลือกเลย

ท่านทิดถมครับ ขอเป็นสัก 10 โมงละกัน 9 โมงอาจจะยังไม่ตื่นครับ
MM (User)
graphgraph

MM wrote:
ท่านทิดถมครับ ขอเป็นสัก 10 โมงละกัน 9 โมงอาจจะยังไม่ตื่นครับ
อิอิ...10 โมงเช้าได้ครับพี่
graphgraph

ท่าน ทิดถม และท่าน MM ผมขอรับสักอย่างละ 1 แผ่นนะครับ ทุกแบบเลยนะครับ

จะได้เอาไปต่อยอดให้ท่านสมาชิกที่ร้านหยิบยืมต่อ สำหรับค่าใช้จ่ายแจ้งให้ทราบด้วยครับ จะได้จัดส่งให้ครับ ติดต่อกลับผมได้ที่ mail อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน หรือ 0893003501

ขอบคุณครับ
modelworld (User)
Seller
ประกาศ: 1186
graphgraph

รับทราบและจะจัดให้หลังจากท่าน ทิดถมและท่าน MM จัดส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ

Model World
Seller
graphgraph

ขอขอบพระคุณพี่ MM(และอาสิ่มขอพี่ MM) และพี่ทิดถมมากเลยครับ ที่กรุณามอบความรู้นี้แก่คนทำโมเดล บุญกุศลนี้จะต้องส่งผลให้พี่ทั้งสองพบแต่สิ่งที่ดีๆในชีวิตแน่นอนครับ (เจริญพร)...
sniper (User)
ประกาศ: 2114
graphgraph

รายงานนนนน...

รับดีวีดีอาสิ่มพี่ MM มาแล้วครับเมื่อวันเสาร์ที่ 1 พ.ค. ที่ผ่านมา
ผมได้สแกนแบบผ่านๆทุกแผ่นแล้ว แผ่นเป็นรอยบ้างแต่ดูได้ทุกแผ่นครับ

...มีทั้งดีวีดี9 (ประมาณสิบกว่าแผ่น) และนอกนั้นเป็นดีวีดี5
...ส่วนใหญ่เป็นสารคดีทั้งเก่าและใหม่ ภาพเหตุการณ์จริงทั้งขาว-ดำและสี ...มีหนังเก่าขาว-ดำคลาสิกๆอีกสิบกว่าเรื่อง
...ดีวีดีทั้งหมดเป็นภาคอังกฤษล้วนๆ ไม่มีซัพไตเติลใดๆครับ

==========================================================
ตอนนี้กำลังทยอยเก็บเป็นไฟล์อิมเมจไว้ทั้งหมดร่วมๆ สองร้อยกว่ากิ๊กได้ครับ เยอะมากๆ ...พอทำำไฟล์อิมเมจครบแล้วจะส่งตัวจริงคืนพี่ MM ครับ

...จะทยอยทำแผ่นให้พี่เจ้าบ้าน โมเดลเวิร์ล และโมเฟรนก่อนครับ ...ส่วนท่านอื่นๆ จะทยอยไรท์ไปเรื่อยๆ ครับ ได้ส่งเมลย์รายงานความคืบไปให้แล้ว

==========================================================
เรียนท่าน recoba พี่ num2010 ครับ
...รับเรื่องใดบ้างส่งรายละเอียดทางเมลย์ผมได้เลยครับ อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน

ขอขอบพระคุณอาิสิ่มและพี่ MM มากๆ ครับที่แบ่งปันหนังสารคดีหาดูยากกันครับ

ปล. น้องแจ๊คหลังไมค์ๆ อิอิ
graphgraph

ยินดีครับที่แผ่น DVD ของอาสิ่มเป็นที่สนใจของหลายๆ ท่าน ถ้าอาสิ่มรู้แกคงดีใจ ขอบคุณท่านทิดถมที่ช่วยดำเนินการแจกจ่าย
ผมเหนื่อยแทนเลย เพราะแต่ละแผ่นต้องใช้เวลา 10-15 นาที กว่าจะไรท์ได้ 1 ชุด หรือ 48 แผ่น ต้องใช้เวลา 480-720 นาที
หรือ 8-12 ชั่วโมง ต้องไรท์กันทั้งวันทั้งคืนถึงจะได้ชุดนึงครับ (ไรท์กลางวัน 8 ชม. กลางคืนอีก 4 ชม.)
MM (User)
graphgraph

รับทราบครับท่านทิดถม ท่าน MM ที่ผมห่วงอีกนิดคือแผ่นที่เป็น DVD9 จะต่อยอดไม่ได้ครับ ถ้าแปลงเป็น DVD5 ก่อนก็จะสามารถต่อยอดได้ทั้งหมดครับ

ขอบคุณครับ

Modelworld
Seller
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1234
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.