ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ร้านโมในฮ่องกง
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ร้านโมในฮ่องกง
ร้านโมในฮ่องกง 2 Years, 3 Months ago  
เดือนหน้า(มิย.) โชคดีที่จะได้ไปเที่ยวฮ่องกง ในฐานะที่เป็นคนชอบโมเดล
จึงอยากจะตลุยร้านโมเพื่อความมันสักครั้งในชีวิต
ผมเป็นคนชอบFigure โดยเฉพาะของ Dragon Model จึงอยากขอคำชี้แนะ
คำแนะนำพร้อมทั้งลายแทงที่จะดั้นด้นไปหาร้านที่มีFigure ของDragon
รบกวน พี่ๆเพื่อนๆและน้องๆที่เชี่ยวชาญด้านโมในฮ่องกง กรุณาชี้ทางสว่างให้ด้วยครับ
.......... ขอบคุณล่วงหน้าครับผม..........
jojo (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 109
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ร้านโมในฮ่องกง 2 Years, 3 Months ago  
Kwong Wa st. และรอบๆ น่าจะเป็นแหล่งที่เยอะสุดนะครับ

22.316491, 114.173165

นำไป paste ใน google map เจอเลยลองใช้ street view สำรวจแถวนั้นมีหลายร้านครับ

ผมไปลุยเก็บรถถัง 1/72 ได้มาเยอะเลยหลายปีก่อน แต่หลังๆผมลองสั่งผ่าน hobbyeasy.com ถ้าไม่โดนภาษี ถึงรวมค่าส่งแล้วก็แพงกว่าหิ้วเองไม่มาก พอผมไปฮ่องกงรอบหลังผมเลยไม่ไปซื้อโมแล้ว เก็บเวลาไว้เที่ยวอย่างอื่น เพราะไปตามร้านก็ไม่ได้มีของครบ พวกชุดแต่งแปลกๆ สั่งผ่าน web สะดวกกว่า

อย่างไรถ้ายังไม่เคยไป ก็น่าไปสุดๆครับสำหรับคอโม อ้อ ถ้า Dragon รู้สึกจะมี shop เฉพาะของทางร้านอยู่แล้วนั้นด้วยครับ
kit556 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 784
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ร้านโมในฮ่องกง 2 Years, 3 Months ago  
www.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=33&id=24842
ตามนี้เลยครับ
ส่วนตัวผมก็คิดเหมื่อนท่าน kit556 นะครับ แต่ถ้าจะไปเดินๆดูก็ไม่เสียหายครับ
ฮ่องกงเมืองไม่ใหญ่มาก เดินทางก็สะดวกสบาย เผื่อไปเจอของถูกใจราคายอมรับได้
ก็ห้วกลับมาเลย 555
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3241
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2016/05/18 02:05 โดย Zero95.

ขอบคุณท่านZero95และท่านKit556มากครับที่กรุณามาชี้แนะ
จะลองไปเดินตามลายแทงที่ให้มาครับผม ส่วนเรื่องที่ให้สั่งฮ้อบบี้อีซี่. ผมสั่งไม่เป็นครับ
เนื่องจากภาษาอังกฤษของผมอ่อนแอมากครับผม อิอิ
jojo (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 109
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.