ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ร้านโมในฮ่องกง
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ร้านโมในฮ่องกง
ร้านโมในฮ่องกง 7 Years, 10 Months ago  
พอดีที่ทำงานจะพาไปเลี้ยงส่งเจ้านายที่ฮ่องกง ก็เลยถือโอกาสจะไปหิวโมมาด้วย(ได้พาสปอร์ตราชการเห็นว่าจะไม่ค่อยโดยตรวจตอนหิ้วผ่านด่าน) เลยอยากรู้ร้านขายใหญ่ๆ ในฮ่องกงว่ามีอยู่ตรงไหนบ้าง วานรบกวนท่านที่เคยไปหิ้วมาแล้วให้รายละเอียดด้วยครับ
yanin (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 83
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ร้านโมในฮ่องกง 7 Years, 10 Months ago  
www.universal-models.com/
มีแผนที่ด้วย ลองเข้าไปดู
666 (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 30
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ร้านโมในฮ่องกง 7 Years, 10 Months ago  
มี 2 แหล่งใหญ่ ๆ ที่ผมไปมาแล้ว รู้สึกว่าโอเค เพิ่งไปมาเมื่อ เดือน กรกฏาคมนี้เอง

ที่แรกคือ UML ครับ ตาม link ของท่านข้างบนน้านแหละครับ อยู่ใกล้ๆ รถใต้ดินสถานี มงก๊ก อยู่หัวมุมถนน Nathan ตัดกับ Dundas จะเป็นตึกแถวห้องเล็ก ๆ แต่หลายชั้น เดินขึ้นไปชั้น 3 เลยครับ พวก Scale Model เพียบ ถูกด้วย แถมมีส่วนลดด้วย ถ้าจำไม่ผิด ซื้อครบ 500 เหรียญ ลด 10% ครบ 1000 เหรียญ ลด 20%
ประมาณนี้แหละครับ..ซึ่งจริง ราคาก็ถูกอยู่แล้ว นะ ร้านนี้ปิดดึก มาเดินค่ำ ก็ได้ครับ

แหล่งที่ 2 ก็อยู่ใกล้ๆ กัน ครับ ออกจาก UML เดินข้ามถนนนาธานมา ผ่่านซอยที่ขายมือถือเยอะ ๆ ผ่าน lady market มา ที่ ถนน Kwong Wa จะเป็นแหล่งขายปืน BB แต่จะมีร้านโม แฝงอยู่เยอะพอสมควร เดินให้ทั่ว ๆ รอบ ๆ ครับ แล้วเป๋า จะฉีกได้เลย...ร้านแถวนี้ ปิดเร็วนะครับต้องมาตอนกลางวัน ถ้าเป็นวันอาทิตย์ จะเปิดช้ากว่าปรกติ

ส่วนเรื่องหิ้วแล้วโดนตรวจไม๊ ผมอะโดนตรวจ ตอนมากลับ ถึงสุวรรณภูมิแบบสุ่มเรียก แต่ ก็ไม่มีอะไร ถูกเรียกเอาเป๋าเข้าเครื่องสแกน แล้วก็ผ่านต่อไป
ผมก็หิ้วเครื่องบิน 1/48 มาเกือบสิบลำ อุปกรณ์อีกเพียบ เทปกาวทามิย่าถูกมากโกยมาเลย ครับ...เพื่อนผม หิวโมเดลรถ 1/24 มา 6-7 คัน ไม่ได้ใส่กระเป๋าเดินทางด้วย เดินใส่ถุงหิ้วขึ้นเครื่องมาเลย ก็ไม่มีปัญหานะ...

แนะนำใ้ห้แกะโมออกจากกล่อง แล้วพับกล่องแบน ๆ เอา บับเิบิ้ล กันกระแทกห่อรวมกัน จะทำให้ประหยัดเนื้อที่ในกระเป๋าได้เยอะครับ
มาถึงบ้านค่อยประกอบกล่อง ให้เหมือนเดิม ครับ..
mon123 (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 284
graphgraph

Re:ร้านโมในฮ่องกง 3 Years, 3 Months ago  
ร้าน UML ไม่ได้อยู่ แถว มงก๊ก แล้วนะตรับ ย้ายไป สามปี กว่า ส่วนร้าน ฝั่งตรง ข้ามแถวตลาด บีบีกัน ช่วงที่ไป บ่าย สาม บ่ายสี่ มีของน้อย
ส่วนใหญ่เป็นพวก วิทยุบังคับ กับ บีบีกัน และโม สำเร็จรูป
ครับบบ
tommy frank (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 84
graphgraph

Re:ร้านโมในฮ่องกง 3 Years, 3 Months ago  
ย้านมงก๊ก ที่ได้ไปมาล่าสุดร้านโมเดลหายไปเยอะเลยครับ พวกร้านเล็ก
สอบถามจากคนไทยที่อยู่แถวๆนั้นเค้าบอกว่า เจ้าของขึ้นค่าเช่าที่
เลยทำให้ร้านเล็กๆทยอยปิดตัวลงครับ (แต่ร้าน BB Gun ผุดขึ้นมาแทน)
ส่วนร้าน UML ที่มงก๊กยังอยู่ครับ แต่ผมว่าไปร้าน UML ที่อยู่ตรง ครอสเวย์เบย์ ดีกว่าครับ
ของเยอะกว่ามากครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3241
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/05/18 09:20 โดย Zero95.

Re:ร้านโมในฮ่องกง 2 Years, 8 Months ago  
ขอแผนที่หน่อยได้ไหมครับพี่ Zero 95
Qzy (User)
ประกาศ: 186
graphgraph

Re:ร้านโมในฮ่องกง 2 Years, 8 Months ago  
Qzy wrote:
ขอแผนที่หน่อยได้ไหมครับพี่ Zero 95
เดี๋ยวจะลองทำให้นะครับ แต่โดยส่วนตัวผม
ยังไมีค่อยจะประสบความสำเร็จในการไปช็อปที่นี่เลย
graphgraph

Zero95 wrote:
Qzy wrote:
เดี๋ยวจะลองทำให้นะครับ แต่โดยส่วนตัวผม
ยังไมีค่อยจะประสบความสำเร็จในการไปช็อปที่นี่เลย

ขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับ
Qzy (User)
graphgraph

Qzy wrote:
Zero95 wrote:
Qzy wrote:

ขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับ

ตามที่ผมได้ไปเดินๆมานะครับ
ย่านหมงก๊ก
ส่วนใหญ่อยู่บนถนน Kwong Wa St.ครับ ในย่านๆนี้ลองเดินๆดู

ร้าน UML ที่ Causeway Bay ถนน Pennington St.

ย่าน Wan Chai จะมีถนนที่เป็นเหมือนคลาดนัด(ไม่ค่อยแน่ใจชื่อถนน) แถวๆ Tai Yuen St.
มีร้านขายพวก กันดั่ม และโมของบันได ราคาถูกกว่าบ่านเราค่อนข้านมากเลยทีเดียว
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2015/12/17 01:27 โดย Zero95.

ขอบคุณพี่ Zero95 มากๆเลยครับ
Qzy (User)
graphgraph

Re:ร้านโมในฮ่องกง 2 Years, 7 Months ago  
ไปเยือนมาแล้วครับ ตามที่ท่าน Zero95 แนะนำครับผม
ลง MTR Mongkok แล้วเดินไป Kwong Wa St.
จะมีร้านของ UML 2 ร้านใกล้ๆกันครับ
รีบไปถึงร้านประมาณ 10.30 ปรากฏว่าร้านยังไม่เปิดกันเลย
ผมก็เลยนั่งรอกับเดินเล่นแถวนั้นไปพลางๆ แนะนำพี่ๆที่จะไปนะครับ
ร้านค้าทีนี่เปิดกันประมาณ 12.00น. ผมจึงมีเวลาเดินช็อปแค่แปบเดียว
เพราะต้องรีบมาเชคอินสนามบินตอนบ่าย
ฝากบรรยากาศมาให้ชมนิดหน่อยนะครับ

ขอบคุณพี่ Zero95 มากๆครับผม

Qzy (User)
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2016/01/13 10:17 โดย Qzy.เหตุผล: เพิ่มรูปครับ

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.