ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง
ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง 5 Years, 8 Months ago  
ได้มีโอกาสไปเดินเที่ยวที่สิงค์โปรเลยออกเดินท่องร้านโมฯตามลายแทงที่เพื่อนๆได้แนะนำไว้ครับ
ราคาโมฯที่นี่ออกจะแพงกว่าบ้านเราครับ ของก็จะมีคล้ายๆบ้านเรา(เท่าที่ได้ไปดูมานะครับ)เสียดายไม่ได้เอากล้องไปด้วย จะได้ถ่ายบรรยากาสมาฝากเพื่อนๆ ต้องขออภัยไว ณ ที่นี้ด้วยครับ
เริ่มที่ร้านแรกที่ไปครับ
HOBBY FOUCS
เดินออกจากสถานีรถไฟฟ้าOrchard (ns22) เดินรอดใต้ถนนไปฝั่งตรงข้าม เข้าถนน Scotts Road
เดินแป็ปเดียวก็ถึงห้าง Far East Plaza ร้านอยู่หน้าห้างเลย เงยหน้ามองหน่อยก็เห็นละ
เปิดวันจันทร์-เสาร์ 11.00 - 20.00 น.
วันอาทิตย์และวันหยุดพิเศษ 12.30 - 19.00 น.
เจ้าของร้านใจดีคุยสนุกครับแกจะชำนาญด้านเครื่องบินครับ ของมีไม่เยอะครับ เลยได้แนะนำthaimsot
ของพวกเราให้เค้าลองเข้ามาชมด้วยครับ(ขออนุญาตเจ้าบ้านนะครับ)

ร้านที่สองที่ได้ลองไป
Central Hobby Plus ครับ ที่อยู่ #02-03,Concorde Hotel & Shopping mall, ถนนOrchard ครับ ร้านอยู่ชั้น1
ถ้าเข้าด้านหน้าตึก เดินเข้าไปเจอเค้าเตอร์แล้วเลี้ยวขวา ร้านจะอยู่ด้านขวา หลังร้านจะติดช่องทางเดิน ต้องสังเกตให้ดี
ของส่วนมากจะเป็นโมเก่า พวกเครื่องบินจะเยอะหน่อยครับ แต่ที่น่าสนใจก็คงจะเป็นพวกอุปกรณ์ต่างของผูที่ชอบทำโมเดลเรือไม้ครับ พวกรอกไม้ พุก และปืนใหญ่ ของตกแต่งเรือใบครับ ยุทธยานยนต์ก็พอมีนิดหน่อย

ร้านที่สาม
ข้างหลังห้าง Sim Lim (แหล่งขายเครื่องคอม) มีตึกชื่อ Sun shine plaza
จะมีร้านขายโมเดลของ Tamiya, Acedemy, dragon ครับ ชั้นแรก ร้านด้านนอกครับผม
ของเยอะแน่นร้านเลยครับ งานที่โชว์หน้าร้านก็แต่ละอันสุดๆจริงๆ ร้านนี้เหมาะมากกับผู้ที่ชอบแนวยุทธยานยนต์ โดยเฉพาะคอฟิเกอร์มีฟิกเกอร์เรซินเยอะเลยครับ ของ Tamiya มีเยอะครับ แต่ราคาสูงกว่าบ้านเราทั้งโมฯและอุปกรณ์(เทียบกับราคาในห้างเลยนะครับ)ส่วนเรือที่เห็นส่วนมากจะเป็น 1/350 ซะเป็นส่วนใหญ่

ร้านที่สี่
ที่ Penninsula tower ไกล้ๆกับCity Hall (ลงMRTสถานีนี้เลยครับเดินต่ออีกแยกเดียว)ชั้น4 อยู่ด้านหลังเลยครับจะมีป้ายโลก็ทามิย่าเล็กบอกทางไปร้าน(พอขึ้นบันไดเลื่อนถึงชั้น4มองไปทางขวานะครับ) แต่หาไม่ยากครับ
ร้านเปิด 1930 - 2200 ในวันธรรมดาครับ (ส.กับ อา.จำไม่ได้แต่ก็ไกล้เคียงกัน) ร้านนี้สำหรับคอกันดั้มเลยครับ ตอนผมไปเสียดายครับร้านยังไม่เปิดได้แต่ดูจากตู้โชว์หน้าร้าน แต่ก็พอจะเห็นว่ามีสินค้าของทามิยาอยู่เหมือนกันครับ

สำหรับร้านนี้
Company :Timemachine Studio
Address :01-88 Millenia Walk, No. 9 Raffles Boulevard, 039596, Singapore
Tel. : 65-63392189
Fax : 65-63395916
Email : อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน
URL : www.timemachine-studio.com
ตึก Mallenia Walk อยู่ติดถนน ร้านอยู่ชั้น 1 เข้าประตูแล้วเดินตรงไปเกือบสุด อยู่ฝั่งด้านขวา ส่วนใหญ่เป็นของ Dragon armo

จากกราสอบถามข้อมูลกับเจ้าของร้านHOBBY FOCUSเลยทราบว่าปิดตัวไปได้3ปีแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ
Zero95 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3214
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2012/08/25 09:54 โดย Zero95.
The administrator has disabled public write access.

Re:ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง 5 Years, 8 Months ago  
โอ...ขอบคุณมากๆครับ
BlackAce (User)
ประกาศ: 1172
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง 5 Years, 4 Months ago  
ขอเก็บไว้เป็นลายแทงคราวหน้า

ขอบคุณครับผม
jojo (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 109
graphgraph

Re:ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง 5 Years, 3 Months ago  
เพิ่งไปมาเมื่อวันก่อนคริสมาสต์ 10 วันเต็ม เสียดายไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ก่อน....

ร้านที่อาคารฟาร์อีส มีเครื่องบินเยอะมาก หลากหลายตัวที่หาๆ กัน เก่าใหม่จะมีเยอะ ได้ของร้านนี้มาพอสมควร ราคาฮาเซกาว่า บ้านเรา น่าจะถูกกว่า ยิ่งถ้าเจอช่วงลดราคา

ร้านเก่าแก่ บนชั้น ๔ ตึกออร์ชาร์ดพลาซ่า (ติดกับตึกคอนคอร์ด) เดี๋ยวนี้หนักไปทางโมสำเร็จรูป พวกเครื่องโดยสาร และ บ.ขับไล่ที่ทำพิเศษสำหรับสิงคโปร์ RSAF

ร้านที่ตึกคอนคอร์ด ชั้น ๑ ตลกมาก เดินผ่านร้านสองครั้งหาไม่เจอ ครั้งที่สามถึงเห็น เหมือนผีบัง...ร้านนี้ ฮาเซ 1/72 1/48 เก่าๆ เพียบ ราคาพอรับได้ครับ สำหรับใครชอบฮาเซ

ร้านที่เพนนิสซูล่า ไปเจอโดยบังเอิญ ไปสองเที่ยวปิด ไม่รู้ว่าเปิดทุ่มครึ่ง เที่ยวที่สอง มองเห็นป้ายสูงสักนิ้ว บอก เปิด 07.30 - 10.00 ได้ของจากนี่เยอะ เพราะไปจังหวะ ซื้อ 3 ลด 35% ของแปลกๆ เยอะ...หนักไปทางกันดั้มจริงๆ

ถ่ายรูปมาเยอะ เอาไว้ย่อๆ รูปก่อนค่อยลง หรือแวะไปชมที่เฟสบุคส์ กลุ่ม คนรักเครื่องบินไทย ได้ครับ ง่ายดี
ท้าวทองไหล (User)
ประกาศ: 341
graphgraph

Re:ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง 5 Years, 3 Months ago  

รอชมภาพร้านโมดลจากท่านท้าวทองไหลครับผม

jojo (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 109
graphgraph

Re:ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง 5 Years, 1 เดือน ago  
เพิ่มเติมครับได้มาอีก1ที่แต่ยังไม่มีโอกาสแวะไปดูครับ
HOBBY POINT
ไป MRT ลงสถานี Tioy Bahry ครับ
ร้านอยู่ในห้างTioy Bahry Plaza(ด้านบนของสถานีเลย)ชั้นที่5ครับ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2013/04/02 05:36 โดย Zero95.

Re:ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง 4 Years, 6 Months ago  
ร้าน central hobby plus ที่ตึกโรงแรม concorde ตรงถนน orchard เลิกไปแล้วครับ
แต่สองวันก่อนไปที่ ร้าน miniature hobby คิดว่า OK เลย ของเยอะ ราคาถือว่าสูงสำหรับบ้านเรา
แต่น่าจะปรกติสำหรับในสิงคโปร์ ที่ดีคือมีลดราคาบ่อย ๆ บางทีลดตั้ง 50% ทีเดียว

ต้องขอโทษด้วยว่าเวลามีน้อยเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ
แต่ที่ได้มาคือ

F-102 1/72 ของ Meng ราคา 20 SD (ราว 500 บาท)

M-109A2 1/35 ของ AFV ราคา 30 SD (ราว 750 บาท)
AFT (User)
ประกาศ: 1075
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2013/10/04 22:25 โดย AFT.

Re:ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง 1 ปี, 10 Months ago  
ท้าวทองไหล wrote:
เพิ่งไปมาเมื่อวันก่อนคริสมาสต์ 10 วันเต็ม เสียดายไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ก่อน....

...

ร้านที่เพนนิสซูล่า ไปเจอโดยบังเอิญ ไปสองเที่ยวปิด ไม่รู้ว่าเปิดทุ่มครึ่ง เที่ยวที่สอง มองเห็นป้ายสูงสักนิ้ว บอก เปิด 07.30 - 10.00 ได้ของจากนี่เยอะ เพราะไปจังหวะ ซื้อ 3 ลด 35% ของแปลกๆ เยอะ...หนักไปทางกันดั้มจริงๆ

...

วันนี้ไปแวะร้านนี้มา จึงได้ทราบว่ากำลังจะปิดตัวลงแล้วครับ ตอนนี้ของในร้านลดห้าสิบเปอร์เซ็นทั้งหมด
คาดว่าคงเปิดจนสิ้นเดือนมิถุนายนนี้ล่ะครับ

เนื่องจากไม่ได้เตรียมตัวมา เลยซื้อมาแค่สามตัว

กันดั้ม MK-II (RG) 30 SD
DO-335 & P-47 (1/48) 20 SD
F-18 (1/72 ESCI พิมพ์เดียวกับ ITALERI) 10 SD
AFT (User)
ประกาศ: 1075
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2016/06/02 10:15 โดย AFT.

Re:ท่องร้านโมฯที่สิงค์โปรตามลายแทง 1 ปี, 10 Months ago  
หลังๆไปร้านที่สิงค์โปรทยอยกันปิดตัวลงหลายร้านเลย
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.