ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

พิพิธภัณฑ์ ทหารเรือ + รร.นายเรือ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: พิพิธภัณฑ์ ทหารเรือ + รร.นายเรือ
พิพิธภัณฑ์ ทหารเรือ + รร.นายเรือ 8 Years, 1 เดือน ago  
ได้รับแจ้งว่าไปโพสผิดห้อง เลยขออนุญาต มาโพสใหม่ครับ
ไหนๆ ก็เพิ่งเปิดเวปมาใหม่ได้แล้ว ขอประเดิมด้วยการไปชมพิพิธภัณฑ์ทหารเรือด้วยการปั่น จักรยานก็แล้วกันครับ
เป็นการปั่นเพื่อสุขภาพ แถวนั้นบรรยากาศดีสุดๆ ไปมากับน้องวีระศักดิ์ครับ
งานเสวนาที่ผ่านมา น้าครูก็ออก จักรยานใหม่ เอาว่าผมจุดไฟให้ท่านครูชนบทก็แล้วกันครับ ว่างๆ ไปปั่นกัน 555
สงสัยแก๊งค์ ห้องเรือ จะตั้งแก๊งค์จักรยานพับขึ้นมาเร็วๆ นี้ จะได้ปั่นไปเยี่ยมบ้านแต่ละคนกัน
ขาไปแวะพิพิธภัณฑ์ช้างสามเศรียร แล้วก็มุ่งหน้าต่อไปยัง พิพิธภัณฑ์ครับ ที่เห็นในรูปคือ เครื่องบินนสะเทินน้ำสะเทินบก HU-16 อัลบาทรอส ปัจจุบันเลิกใช้ไปแล้วครับ แล้วที่เห็นไกลๆ นู่น ก็ครั้งหนึ่งในอดีต เรือดำน้ำที่ไทยเคยมีครับ ต่อด้วยท่อยิงตอปิโด และตอปิโดของจริง

ชมไปได้เรื่อยๆ สักระยะหนึ่ง ก็ข้ามถนน ต่อที่โรงเรียนนายเรือเลยครับ บรรยากาศร่มรื่นดี ภายในมี ปืนใหญ่ และหอบังคับการของเรือหลวงธนบุรี ที่คราวยุทธนาวีเกาะช้าง ซึุ่งโดนเรือฝรั่งเศส ลาม๊อตปิเก้ ยิงจมมาตั้งแสดงอยู่ จากนั้น เลยไปริมแม่น้ำเจ้าพระยา มองเห็นตัวเมืองสมุทรปราการอยู่ลิบๆ ลมเย็น หายเหนื่อยเลยครับ

ขากลับแวะเข้าห้องน้ำปั๊ม ปตท. สะดุดเลยครับ เป็นโฆษณาของเครื่องดื่มชูกำลังยี่ห้อหนึ่ง ขออนุญาต ไม่เปิดเผยยี่ห้อละครับ

เบ็ดเสร็จจากสถานีรถไฟฟ้าอ่อนนุช - โรงเรียนนายเรือ ประมาณ 28 กม. ก็กำลังดีครับ

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

ใครว่างๆ เชิญไปปั่นเที่ยวกันได้นะครับ พร้อมทุกเมื่อ
Neonardo da vinci (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2723
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:พิพิธภัณฑ์ ทหารเรือ + รร.นายเรือ 8 Years, 1 เดือน ago  
สวัสดีครับ...ผ่านไปหลายเที่ยว แต่ไม่เคยได้มีโอกาสแวะเข้าไปเลย
น่าสนใจมากเลยนะครับ ไว้ผมคงต้องหาโอกาสเข้าไปชมด้วยตนเองซะแล้ว
ขอบคุณที่นำภาพมาฝากครับ
sunny k
sunny k (User)
ประกาศ: 1553
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:พิพิธภัณฑ์ ทหารเรือ + รร.นายเรือ 8 Years, 1 เดือน ago  
มาเที่ยวแถวนี้ก็ไม่บอก จะได้พาไปเลี้ยงน้ำเปล่าสักแก้ว
สะ-แน้ป-คร้าบบบ (User)
ประกาศ: 586
graphgraph
วันเกิด: 11/30

สะ-แน้ป-คร้าบบบ wrote:
มาเที่ยวแถวนี้ก็ไม่บอก จะได้พาไปเลี้ยงน้ำเปล่าสักแก้ว

เอื๊อกกก ท่านแน๊ป ช่างใจดีจริงๆ ถ้างั้นวันหลังไปรบกวนให้น้าแน๊ปเป็นเจ้ามือเลี้ยง ก็ได้ครับ จะขนกันไปเยอะๆ เลย
เลี้ยงขนาดนี้คงไม่ต้องเกรงใจกัน 555
Neonardo da vinci (User)
ประกาศ: 2723
graphgraph

อยากเห็น model ใน พิพิธภัณฑ์ฯจัง ว่ายังอยู่ดีมีสุข หรือปล่าวครับ
72nd (User)
ประกาศ: 743
graphgraph
[ยันสว่าง สตูดิโอ]

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.