ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ไม่สามารถเปลี่ยนภาพ Avatar ได้
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ไม่สามารถเปลี่ยนภาพ Avatar ได้
ไม่สามารถเปลี่ยนภาพ Avatar ได้ 9 Years, 4 Months ago  
ผมพยายามจะเปลี่ยนภาพ Avatar จากภาพขาวดำ เป็นภาพสี ขนาด 85x99 pixels เล็กแค่ 3.2KB ซึีงไม่เกินขนาดที่ระบบกำหนด
แต่มีปัญหาไม่สามารถเปลี่ยนได้ครับ ลองมา 5-6 รอบแล้ว ลบ Avatar เก่าก็แล้ว แต่พอ upload ใหม่ มันกลับแสดงภาพเก่า
ซึ่งเป็นภาพขาวดำครับ เลยไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน

อยากเปลี่ยน Avatar เป็นภาพนี้ครับ ท่าน admin ช่วยหน่อย:

นอกจากนี้ ลายเซ็น หรือ signature ก็ไม่สามารถ save ได้ครับ มีใครใส่ลายเซ็นสำเร็จบ้าง?
MM (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1156
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/19 18:00 โดย MM.
The administrator has disabled public write access.

Re: ไม่สามารถเปลี่ยนภาพ Avatar ได้ 9 Years, 4 Months ago  
หลังจากเวลาผ่านไปหลายชม. รู้สึกว่า Avatar มันเปลี่ยนเป็นภาพใหม่เองครับ เป็นไปได้ไงไม่ทราบเหมือนกัน

แต่เรื่อง ลายเซ็น หรือ signature ยังเป็นประเด็นอยู่ครับ
MM (User)
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: ไม่สามารถเปลี่ยนภาพ Avatar ได้ 9 Years, 4 Months ago  
พอวันรุ่งขึ้นคือวันนี้ มันเปลี่ยนกลับเป็นภาพเดิมคือภาพขาวดำ เป็นไปได้ยังไงเนี่ย??
MM (User)
graphgraph

..ผมใส่ลายเซ็นต์ได้แล้วครับ แต่ต้องเข้าไปที่ด้านๆบน ที่เขียนว่า ชุมนุนชนครับ ลองๆเข้าๆไปลุยกันเองก่อนครับ ไว้ว่างๆผมจะกระทู้บอกวิธีครับ
ตอนนี้ต้องไปทำงานประจำก่อนครับ
KOKLB (ผู้เยี่ยมชม)

ผมเข้าไปตรงนั้นและทำการเปลี่ยน Avatar ได้แล้วครับ แต่ในส่วนของลายเซ็นนั้นมีปัญหา ไม่สามารถ Update profile ได้
โดยมี error message ว่า

"Please enter a valid Username: No spaces, more than 2 characters and contains 0-9, a-z, A-Z"

ปล. คำว่า ลายเซ็น เซ็นชื่อ ไม่มี "ต์" ครับ ไม่ใช่เงิน 2 เซ็นต์ ($0.02) ที่ต้องมี
MM (User)
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2010/04/20 21:41 โดย MM.

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.