ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

รบกวน Webmaster ด้วยครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: รบกวน Webmaster ด้วยครับ
รบกวน Webmaster ด้วยครับ 9 Years, 3 Months ago  
ท่าน Webmaster ครับ

คือปัญหาตอนนี้คือ ทำไมทุกครั้งที่มีสมาชิกโพสข้อความในเว็บนี้ ปรกาฎว่ามีข้อความ ต่างๆที่โพสโดยสมาชิก ถูกส่งจากThaimsot เข้าไปใน Email addressของผมครับ ทุกข้อความเลยครับ มันทำให้ email address ผมเต็มไปด้วยข้อความจาก Thaimsot ลบกวนช่วยแจ้งวิธีแก้ไขด้วยครับ ( รบกวนด่วนครับ เมื่อเช้าเปิดดemail มีข้อความก็เข้า 2 - 3 วันนี้กว่า 40 ข้อความครับ ไม่ไหวครับต้องมานั่งเปิดลบข้อความแทบทุกวัน )
Mr.Bean (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 175
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/05/14 14:55 โดย Mr.Bean.
The administrator has disabled public write access.

Re:รบกวน Webmaster ด้วยครับ 9 Years, 3 Months ago  
เหมือนผมเลยครับ ลบจนไม่ไหวแล้ว บางกระทู้ผมแค่ไป post เอาไว้ reply แรกๆ หลังจากนั้นถ้ามีคน post อะไรต่อๆกันมามันจะแจ้งเตือน email มาตลอดเลย ทั้งๆ่ที่ผมก็ไม่ได้ไป click ติดตามกระทู้หรืออะไรทำนองนี้ ผมลองไปหาใน profile ที่ผมตั้งไว้ แต่ดูแล้วก็ไม่เห็นมีตรงไหนให้เลือกเลยครับ แบบว่าอยากเอา function นี้ออกเต็มทีแล้ว โดน 30-40 mail เช่นกัน ยิ่งกว่า spam ซะอีก ลบจนไม่ไหวแล้ว

อ้อ ลายเซ็นนี่ไม่แน่ใจว่าใช้ได้แล้วยังครับ ผมลองใส่หลายรอบแล้วมันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่ผมก็ไม่เห็นลายเซ็นท่านอื่นๆเหมือนกัน ?
kit556 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 784
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:รบกวน Webmaster ด้วยครับ 9 Years, 3 Months ago  
...ลองทำตามกระทู้นี้ครับ
http://www.thaimsot.com/th/forum/41-%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%93%E0%B8%B0%E0%B9%81%
KOKLB (ผู้เยี่ยมชม)

คลิกแล้วเงียบคับ ผมก็เจอคับ เลยไม่ค่อยอยากตอบกระทู้แล้ว
spoon (User)
ประกาศ: 204
graphgraph
เพศ: ชาย http://www.thaiplamo.com/ addadx@hotmial.com วันเกิด: 11/12

...อ๋อ เข้าใจแล้วว่าหมายถึงกระทู้เก่าๆที่ท่านๆได้โพสต์ไว้
เบื้องต้น ให้เข้าๆไปที่โปร์ไฟล์ของฉัน/การติดตามกระทู้ของฉัน/คลิ๊กๆลบกระทู้ที่ท่านไม่การให้ส่งเมล์ได้ที่นั่นครับ
ไว้คืนนี้จะมาอัพรูปแบบละเอียดให้อีกทีครับ ตอนนี้ต้องไปรับคุณลูกกลับบ้านก่อนครับ

KOKLB wrote:
...อ๋อ เข้าใจแล้วว่าหมายถึงกระทู้เก่าๆที่ท่านๆได้โพสต์ไว้
เบื้องต้น ให้เข้าๆไปที่โปร์ไฟล์ของฉัน/การติดตามกระทู้ของฉัน/คลิ๊กๆลบกระทู้ที่ท่านไม่การให้ส่งเมล์ได้ที่นั่นครับ
ไว้คืนนี้จะมาอัพรูปแบบละเอียดให้อีกทีครับ ตอนนี้ต้องไปรับคุณลูกกลับบ้านก่อนครับ

วิธีนี้ผมก็ใช้ครับ แต่ปัญหาคือ คล้ายกับว่าระบบจะทึกทักเอาว่าถ้ามีการไปตอบกระทู้ใดๆ ก็จะเหมาว่าคนนั้นต้องการติดตามกระทู้นั้นไปโดยปริยาย และถ้าอยากเลิกติดตามก็ต้องเข้าไปยกเลิกทีละกระทู้เอาเองและทุกครั้งหลัง post ด้วย ที่ผ่านมาผมเข้าไปยกเลิกหลายครั้งแล้วครับ

อยากทราบว่ามีิวิธียกเลิกไปถาวรเลยไหมครับ function นี้ อาจถอด function นี้ออกจากระบบไปเลยก็ได้ หรืออย่างน้อยก็ให้แต่ละคนยกเลิกได้เป็นคนๆไป

ผมคิดวิธีแก้ได้อย่างนึงคือผมอาจสมัค เข้ามา user name ใหม่แล้วใช้ email ที่เอาไว้ทิ้ง email ขยะ แบบนี้ email หลักผมจะได้ไม่โดนแจ้ง "กระทู้มีผู้ตอบ" เข้ามาแบบถล่มทลาย

อย่างไรก็เห็นใจและเป็นกำลังใจให้เจ้าบ้านครับ ถ้าแก้ไม่ได้จริงๆก็คงค่อยๆปรับตัวกันไป ไม่มีปัญหาขอรับ
graphgraph

....ถ้าเช่นนั้นแล้ว เวลาที่เราตั้งหรือตอบๆกระทู้ให้เอาเครื่องหมายออกตามรูปข้างล่างเลยครับ รับรองไม่มีเมล์ไปกวนอีกแล้วครับ

แก้ไขล่าสุด: 2010/05/14 19:43 โดย .

ขอบคุณท่าน KOKLB มากๆเลยครับ ช่วยได้มากๆเลย ผมเองก็ตาถั่วไม่ได้มองดีว่ามันมีอะไรบ้างก่อน post

หมดทุกข์ไปเรื่องหนึ่ง อยากทราบอีกเรื่องว่าลายเซ็นต์นี่มีท่านใดลงได้บ้างครับ ผมเองทำมานานไม่สำเร็จจนเลิกแล้ว
graphgraph

kit556 wrote:
ขอบคุณท่าน KOKLB มากๆเลยครับ ช่วยได้มากๆเลย ผมเองก็ตาถั่วไม่ได้มองดีว่ามันมีอะไรบ้างก่อน post

หมดทุกข์ไปเรื่องหนึ่ง อยากทราบอีกเรื่องว่าลายเซ็นต์นี่มีท่านใดลงได้บ้างครับ ผมเองทำมานานไม่สำเร็จจนเลิกแล้ว

...ขอค่าวิชาเป็นเบียร์สักป๋องได้ป่าวครับ................ล้อเล่นๆนะครับ
ลองๆไปทดลองอ่านที่กระทู้นี้ก่อนครับ
วิธีใส่ลายเซ็น 21เมษา53
ถ้าติดขัดตรงไหนลองๆโพสต์ถามมาได้เลยครับ แต่ว่าการฝากรูปลายเซนต์ตามเวปที่รับฝากรูปนั้นอาจจะไม่สามารถบอกได้ว่า
ให้ใช้โค๊ตแบบไหนหรือบรรทัดไหน เนื่องจากมีมากมายหลายมาตรฐานครับ ท่านต้องไปลองๆเองด้วยครับ
จบข่าว

ขอบคุณท่าน KOKLB อีกครั้งครับ ไว้จะลองดู

Cheers !!
graphgraph

kit556 wrote:
ขอบคุณท่าน KOKLB อีกครั้งครับ ไว้จะลองดู

Cheers !!

...แค่นี้ก็แสนจะชื่นใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

เป็นแบบนี้นี่เอง ตอนแรกนึกว่าผมเป็นคนเดียวเสียอีก .....ขอบคุณคุณ KOKLB มากๆครับ
Mr.Bean (User)
ประกาศ: 175
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.