ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

วิธี ปะAvatar ครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 12
TOPIC: วิธี ปะAvatar ครับ
Re: วิธี ปะAvatar ครับ 8 Years, 6 Months ago  
มีข้อเสนอใหม่ครับ คือเวลาคลิกที่ภาพเพื่อขยายให้ใหญ่ ขอให้ระบบเปิด window ใหม่ 1 window สำหรับภาพแต่ละภาพจะได้หรือไม่?
ดูเสร็จก็แค่ close windows เหล่านั้นไป จะประหยัดเวลาได้มากครับ ระบบไม่ต้อง reload หน้าเก่าใหม่ทุกครั้งหลังจากปิดภาพใหญ่
ดูตัวอย่างได้ที่เว็บ Finescale.com ครับ เขาทำอย่างที่ผมเสนอนี้แหละ ใครเห็นด้วยช่วยออกเสียงด้วยนะครับ
MM (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1156
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: วิธี ปะAvatar ครับ 8 Years, 6 Months ago  
....เรื่องดูรูปสงสัยผมจะสบายๆอยู่คนเดียวครับ
ผมใช้ Fire Foxครับ เมื่อผมจะดูรูปไหนผมก็คลิ๊กขวาที่รูปนั้นสั่งให้เปิดในแท็ป(หน้าต่างใหม่)ตามรูปครับ

รูปก็จะขึ้นมาอีกแท็ป(หน้าต่างใหม่)

ต่อมาผมสงสัยว่าใช้ไออี8 จะเป็นผลอย่างไร ตามรูปเลยครับ

มาที่หน้าต่างใหม่ขึ้นแบบนี้ครับ

ผมใช้ไออีรุ่นนี้ครับ

มาลองที่โอเปร่ามั่ง

เหลือๆโครมของกูเกิ้ลที่ผมยังไม่ได้ลองครับ เบื้องต้นผมว่าดูๆรูปกันแบบนี้ไปก่อนจะสะดวกที่สุดครับ
ไว้น้องๆปรับปรุงแก้ไขแล้วคงจะดีกว่านี้ครับ อิอิอิอิ
ปล. เท่าๆที่ลองใช้มา ไออีดูจะช้าๆที่สุด ไฟร์ฟ๊อกกะโอเปร่าเร็วสูสีกันครับ แต่ระบบตัวหนังสือของไฟร์ฟ๊อกดีกว่าเยอะครับ
KOKLB (ผู้เยี่ยมชม)

แก้ไขล่าสุด: 2010/04/20 10:20 โดย .
The administrator has disabled public write access.

ผมก็ใช้ Firefox 3.6.3 ครับ คงไม่มีใหม่กว่านี้ แต่ไม่อยากคลิกขวาแล้วเลือกอะไรอีก อยากคลิกซ้ายแล้วเปิดรูปใหญ่ใน window ใหม่เลย
หรือไม่ก็ ไม่ต้องย่อขนาดให้เล็กลงเวลาแสดงภาพ ให้ระบบแสดงเต็มขนาดที่โหลดมาเลย เช่นเดียวกับบ้านหลังเก่าเคยทำ

ระบบของ Finescale.com ยังไม่ถูกใจผมที่สุด ผมชอบของเว็บ Modelwarships มากกว่า คลิกเปิดกระทู้ทีเดียวจบเลย เห็นภาพใหญ่ทุกภาพ
โดยไม่ต้องคลิกอะไรอีก มันควรจะเป็นอย่างนั้น ดีที่สุด:

http://www.shipmodels.info/mws_forum/viewtopic.php?f=12&t=52866

ขอให้กำลังใจทีมงาน admin ทำการปรับปรุงแก้ไขต่อไปครับ อย่างน้อยบ้านหลังใหม่ก็มีเสถียรภาพมากกว่าหลังเก่าเยอะ
MM (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1156
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user

ไปด้านบนPage: 12
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.