ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ว่าด้วยเรื่องงานประกวดปลายปี
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 123
TOPIC: ว่าด้วยเรื่องงานประกวดปลายปี
Re:ว่าด้วยเรื่องงานประกวดปลายปี 5 Years, 2 Months ago  
bonpart2 wrote:
น่ามีประกวด โมกล่อง โมหายาก ใครมีที่คิดว่า เด็ดสุดๆ เอามาประชันกันดีกว่า

โชว์มันทั้งกล่องเลย

ว่างั้นลำบากนักก็ไม่ต้องทำมา โชว์มันทั้งกล่องนี่หละวะ
m1991 (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 220
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ว่าด้วยเรื่องงานประกวดปลายปี 5 Years, 2 Months ago  
m1991 wrote:
น่ามีประกวด โมกล่อง โมหายาก ใครมีที่คิดว่า เด็ดสุดๆ เอามาประชันกันดีกว่า

โชว์มันทั้งกล่องเลย

ว่างั้นลำบากนักก็ไม่ต้องทำมา โชว์มันทั้งกล่องนี่หละวะ

แนวท่านเลยนิ ซื้อสะสม ไม่ต่อ

อย่าลืมวางโชว์พร้อมชุดแต่ง ฟูเซทด้วยเน้อ
bonpart2 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 921
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ว่าด้วยเรื่องงานประกวดปลายปี 4 Years, 11 Months ago  
ผมไม่ได้ส่งประกวดมานานมากแล้้ว เนื่องมาจากประสบการณ์ไม่ดีในอดีตที่ได้รับจากการตัดสินที่"ไม่มีมาตรฐาน ปราศจากหลักเกณฑ์"
ใจจริงอยากมีส่วนร่วมมากๆ อยากอวดผลงาน อยากแลกเปลี่ยนทัศนะกับท่านอื่นๆ....แต่ผลการตัดสินทำผม"หด"ทุกครั้ง ทั้งส่งผลงาน
และเป็นแค่ผู้ชมเฉยๆ
จับสังเกตุได้อย่างนึงที่ไม่รู้ว่าทุกคนจะคิดเหมือนผมมั้ย...ผลงานที่ได้ที่1 ประเภทเครื่องบิน มักจะเป็นเครื่องบินไอพ่น"หัวแหลม"..ติดอาวุธ
เยอะๆ สมจริงรึเปล่าไม่รู้....เวทเทอริ่งหนักมักชนะงานสะอาดๆ...งานรกๆแน่นๆมักชนะงานตัวเปล่า...ลายพรางฟุ้งๆมักชนะสีเดียวแต่สมจริง
.....ความรู้สึกของผมกำลังบอกว่า..กรรมการอาจใช้ความรู้สึกส่วนตัวมากกว่าหลักการและเหตุผล...ผลการตัดสินมันฟ้องครับว่ากรรมการมั่ว
หรือไม่
ผมเชื่อว่าคนเล่นหน้าเก่าไม่ส่งผลงานเพราะเหตุนี้...ผมไม่เชื่อว่าเขาเหล่านั้นเลิกเล่น....ผมไม่เชื่อว่าเขาเหล่านั้นอยากเลิกเล่น......
การเห็นคุณค่าเป็นเรื่องซีเรียส...แต่ถูกเอามาปู้ยี่ปู้ยำโดยการให้ใครก็ไม่รู้มาตัดสิน...เหมือนเอาช่างทำผมมาให้คะแนนนักมวย..ยังไงก็มั่ว!!!
ปุ้ม (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 51
graphgraph

Re:ว่าด้วยเรื่องงานประกวดปลายปี 4 Years, 11 Months ago  
หรือจะทำแบบ TV Champion เอาคะแนนผู้ชมมาร่วมตัดสินด้วย ดีไหมครับ
ป้อม ดอนเมือง (User)
ประกาศ: 553
graphgraph

ท่านปุ้มครับ การตัดสินการประกวดที่ท่านว่านั้น กระผมขอยืนยันว่าไม่ใช่ การตัดสินจาก "ชมรมผู้ประกอบชุดปลาสติกจำลองแห่งประเทศไทย" (PMCT) ส่วนจะเป็นการตัดสินจากกลุ่มฯหรือชมรมฯอื่นใดนั้นเป็นการพ้นวิสัยที่กระผมจะกล่าวอ้างถึง กระผมขอให้ท่านคิดเสียว่าการได้เข้าร่วมในงานประกวดเป็นสิ่งที่น่าภูมิใจเป็นอย่างยิ่ง ส่วนรางวัลนั้นเปรียบเสมือนประหนึ่งน้ำจิ้มที่ช่วยปรุงแต่งงานประกวดให้มีสีสันมากยิ่งขึ้น อย่าท้อครับ ผึกปรือวิทยายุทธให้แก่กล้าเข้าไว้ แล้วส่งเข้าประกวดมันทุกงาน หมั่นสังเกตุดูตัวที่ได้รับรางวัลว่าเขามีเท็คนิคประกอบ,ทำสีและทำรายละเอียดอย่างไรถึงได้ชนะใจกรรมการ สักวันหนึ่งความสำเร็จจะเป็นของท่าน โมฯที่ประกอบเสร็จแล้วย่อมดูดีกว่าโมฯที่อยู่ในกล่องฉันใดก็ฉันนั้น โมฯที่ส่งประกวดตั้งโชว์ในงานก็ย่อมดูดีกว่าโมฯที่อยู่ตั้งโชว์อยู่ที่บ้านดูมันคนเดียว ขอเป็นกำลังใจให้ประสบผลสำเร็จครับ...SSY
SSY (User)
ประกาศ: 2578
graphgraph

ท่านssyครับ... "ชมรมผู้ประกอบชุดปลาสติกจำลองแห่งประเทศไทย" (PMCT) จะไม่ลองหวลกลับมาจัดงานประกวดให้เป็นมาตรฐานของวงการโมเดลเมืองไทยอีกสักครั้งหรือครับ? จะได้เป็นแนวทางให้รุ่นหลังๆได้ดำเนินรอยตาม...
นายอัด (User)
ประกาศ: 515
graphgraph

ขอขอบคุณท่านนายอัดครับที่เป็นกำลังใจและแรงเชียร์ แต่ว่าตอนนี้กรรมการแค่เพียง3ท่านอายุรวมกันก็เกินสองร้อยปีแล้วคร้าบ พอเจอคำถามประเภท "กำมะกาน-ทำไมตัวของผมถึงสู้ตัวโน้นไม่ได้" หรือ "แก-ตัดสินยังไงวะตัวของชั้นถึงไม่ได้รางวัลอุตส่าห์ทำแทบตายอ่า" พอเจออีแบบนี้เข้าบ่อยๆกำมะกานก็สติแตกเอาง่ายๆนะค้าบ.
มันเป็นธรรมเนียมและประเพณีปฏิบัติตลอดมาของชมรม PMCT ที่ทุกครั้งหลังตัดสินการประกวดและแจกรางวัลเสร็จสิ้นลงกรรมการจะต้องอยู่ที่งานเพื่อตอบคำถามและข้อข้องใจของผู้ส่งผลงานเข้าประกวดและผู้ที่สนใจเข้าชมทุกครั้ง.
แม้แต่ผู้เข้าชมเองก็มีอิทธิฤทธิ์ไม่น้อยกว่าผู้ส่งผลงานเข้าประกวด ดังตัวอย่างดังนี้ครับ:-
ผู้เข้าชม-คุณกรรมการ ทำไมเรือดำน้ำลำนี้ถึงไม่ได้รับรางวัลอะไรเลย.
กรรมการ-ขอโทษนะครับคุณส่งเรือลำนี้เข้าประกวดหรือครับ.
ผู้เข้าชม-ไม่ใช่หรอกของลูกชายผมเองน่ะ.
กรรมการ-(งัดโพยขึ้นมาดู)ผลงานชิ้นนี้ส่งโดย ด.ช...ในประเภทชิงรางวัลทุนการศึกษา หมวดเรือรบสเกล1:700ถูกต้องไม๊ครับ.
ผู้เข้าชม-ฮื่อ
กรรมการ-ผลงานชิ้นนี้เรียบร้อยดีมากน่าจะได้รับรางวัลไม่ต่ำกว่ารางวัลชมเชย แต่ขอความกรุณารบกวนช่วยถามบุตรชายของท่านว่าราวเรือโฟโตเอชเอาของอะไรมาใส่ครับ กรรมการท่านนึงพกVernierมาด้วยกระซิบว่า ราวเรือสเกลหนึ่งต่อสามร้อยห้าสิบครับ.
ผู้เข้าชม-เออ,ขอบใจ.
คณะกรรมการ-(ขณะที่นั่งรับทานอาหารร่วมกัน)ให้มันได้ยังงี้ซีนะ ต่อเรือดำน้ำก็เอาเปรียบเรือรบอยู่แล้ว ยังจะถือโอกาศ"ดำน้ำ"ซะอีก ดีนะที่อาจารย์ฯพกเวอร์เนียมาด้วย ไม่ยังงั้นหน้าแตกกันทั้งทีม.
ดังนั้นข้อข้องใจของท่านปุ้มที่ว่า
เนื่องมาจากประสบการณ์ไม่ดีในอดีตที่ได้รับจากการตัดสินที่"ไม่มีมาตรฐาน ปราศจากหลักเกณฑ์"
จึงใช้ไม่ได้กับกับคณะกรรมการการตัดสินงานประกวดชุดปลาสติกจำลองโดยชมรม PMCT .
ต้องขอขอบคุณท่าน นายอัด อีกครั้งครับที่เป็นแรงใจแทนสมาชิกชมรมฯทุกท่าน แต่อย่างว่าละครับไฟยังแรงอยู่แต่สังขารไม่ให้ซะแหล่ว...SSY
SSY (User)
ประกาศ: 2578
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2013/09/06 03:01 โดย SSY.

Re:ว่าด้วยเรื่องงานประกวดปลายปี 4 Years, 10 Months ago  

เครดิต : Advanced Modelling Syndrome

ไม่ต้องแปลกใจ เหมือนกันทั่วโลก
bonpart2 (User)
ประกาศ: 921
graphgraph

Re:ว่าด้วยเรื่องงานประกวดปลายปี 4 Years, 10 Months ago  

เครดิต : Advanced Modelling Syndrome

ไม่ต้องแปลกใจ เหมือนกันทั่วโลก

Very true
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4014
graph

ความจริงของชาวโมเดลเลย
Zero95 (User)
ประกาศ: 3241
graphgraph
ผู้ใช้ออนไลน์ขณะนี้ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2013/10/24 06:04 โดย Zero95.

อยากถามว่า กำหนดจัดงานวันไหนครับ เดือนอะไร ผมจะได้ลางาน ถูกวันครับ รบกวนให้คำตอบด้วยนะครับ
หนุ่ม (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 110
graphgraph

ไปด้านบนPage: 123
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.