ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

โหมโรงงานมีตติ้ง ปลายตุลาคม นี้ครับ เป็นของ ป.เพื่อนบ้านเรานี่เอง อิอิ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: โหมโรงงานมีตติ้ง ปลายตุลาคม นี้ครับ เป็นของ ป.เพื่อนบ้านเรานี่เอง อิอิ
โหมโรงงานมีตติ้ง ปลายตุลาคม นี้ครับ เป็นของ ป.เพื่อนบ้านเรานี่เอง อิอิ 8 Years, 11 Months ago  
ที่เอามานี่เป็นเวปของเพื่อนบ้านเรานี่เองครับ พึ่งมีมีตติ้งไปไม่นาน เหอๆ บรรยากาศ ดูเฮฮาดีเหมือนกันครับ

เอามาฝากอีกเวปนึงครับ เวปนี้น่าจะประมาณ เวปเดียวกับ thaimsot น่ะครับ อารมณ์พอๆ กันเรย
ลองไปดุนะครับ malaysiascalemodelling.com/index.php?option=com_content&task=view&id=72&Itemid=27

โอ้ ไม่น่าเชื่อ งานแสดงโมฯ ที่มาเลย์ ใกล้ๆ กันกับงานเราเลย นี่ใบปลิวเค้าเนี่ย ดูดิ อิอิ

อันนี้เป็นบรรยากาศ งานบ้านเค้า

มีการตั้งโต๊ะ เอา มือโปรมาให้ปรึกษากันเลย ใครมีปัญหามาว่ากัน แถมมมีเวิร์คช้อป อีกต่างหาก อิอิ

ลำสุดท้ายนี่สงสัย บ้านเค้าก็คงอยากได้เหมือนกันเนอะ อิอิ อิจฉาละซี๊

ฝากข้อความถึงเพื่อนๆ ที่จะนำโมฯ มาร่วมแสดงในงานด้วยนะครับ จะสังเกตุ ว่า โมฯ ที่เค้านำมาโชว์ นั้น จะมีรายละเอียดอย่างย่อแปะมาด้วย
ได้ปรึกษากับพี่เอกวิทย์ ท่านเจ้าบ้านแล้ว ก็เห็นว่าเป็นเรื่องที่ดี เพราะผู้มาชมจะได้ความรู้ด้วยนะครับ ดังนั้น
ท่านที่จะนำมาแสดง ถ้าได้มีรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ติดมาด้วยจะแหล่มมากเลยครับ อาทิเช่น
1. ชื่อ รุ่น
2. ขนาด น้ำหนัก สมรรถนะ
3. อาวุธ
4. สมรภูมิที่เคยผ่านมา

แค่นี้เป็นเบื้องต้น ก็แหล่มแล้วครับ พรินซ์ใน่กระดาษมาก็พอครับ คนอื่นที่มาดูเฉยๆ หรือมากับแฟน แฟนเค้าจะได้ความรู้ด้วย

อันนี้ผมรวมทุกห้องเลยก้แล้วกันนะครับ จะได้ใช้เป็นบรรทัดฐานในการแสดงโมฯ ในคราวต่อๆ ไป
ถ้าเป็น Diorama ก็อาจจะเขียนถึง สมรภูมิ ปีที่รบ ฯลฯ ฟรีสไตล์เลยครับ
Neonardo da vinci (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2723
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/09/19 12:20 โดย Neonardo da vinci.
The administrator has disabled public write access.

Re: โหมโรงงานมีตติ้ง ปลายตุลาคม นี้ครับ เป็นของ ป.เพื่อนบ้านเรานี่เอง อิอิ 8 Years, 11 Months ago  
แจ่มๆ
Hieze (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 157
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
zhugeliang_81@hotmail.com วันเกิด: 07/05
The administrator has disabled public write access.

Re: โหมโรงงานมีตติ้ง ปลายตุลาคม นี้ครับ เป็นของ ป.เพื่อนบ้านเรานี่เอง อิอิ 8 Years, 11 Months ago  
เหมือนของเราเลยอ่ะคราบบบ ดูอบอุ่นดีอ่ะ
MoDel_Thailand (User)
ประกาศ: 851
graphgraph

Re:โหมโรงงานมีตติ้ง ปลายตุลาคม นี้ครับ เป็นของ ป.เพื่อนบ้านเรานี่เอง อิอิ 8 Years, 11 Months ago  
พิมพ์เดียวกันเลย แต่ของเค๊ามีข้อมูลด้วย แต่ไม่เห็นร้านขายของ อันนี้เราเหนือกว่า อิอิ
eakvit (User)
ประกาศ: 1358
graphgraph

Re:โหมโรงงานมีตติ้ง ปลายตุลาคม นี้ครับ เป็นของ ป.เพื่อนบ้านเรานี่เอง อิอิ 8 Years, 11 Months ago  
รับทราบพร้อมปฏิบัติครับผม

ถ้าเป็นส่วนของห้องเรือ ใครจะนำเรืออะไรมาแจ้งผมก่อน pm มาก็ได้ เดี๋ยวผมบริการข้อมูลให้ เพื่อน ๆ จะได้ไม่ยุ่งยากมาก เรื่องข้อมูลนี้ถนัดครับ
ครูชนบท (User)
ประกาศ: 2570
graphgraph

สวัสดีครับ...ขอบคุณที่เปิดโลกทัศน์ให้ผมครับ เห็นด้วยกับreference sheet ครับ
sunny k
sunny k (User)
ประกาศ: 1553
graphgraph

Neonardo da vinci wrote:

ฝากข้อความถึงเพื่อนๆ ที่จะนำโมฯ มาร่วมแสดงในงานด้วยนะครับ จะสังเกตุ ว่า โมฯ ที่เค้านำมาโชว์ นั้น จะมีรายละเอียดอย่างย่อแปะมาด้วย
ได้ปรึกษากับพี่เอกวิทย์ ท่านเจ้าบ้านแล้ว ก็เห็นว่าเป็นเรื่องที่ดี เพราะผู้มาชมจะได้ความรู้ด้วยนะครับ ดังนั้น
ท่านที่จะนำมาแสดง ถ้าได้มีรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ติดมาด้วยจะแหล่มมากเลยครับ อาทิเช่น
1. ชื่อ รุ่น
2. ขนาด น้ำหนัก สมรรถนะ
3. อาวุธ
4. สมรภูมิที่เคยผ่านมา

แค่นี้เป็นเบื้องต้น ก็แหล่มแล้วครับ พรินซ์ใน่กระดาษมาก็พอครับ คนอื่นที่มาดูเฉยๆ หรือมากับแฟน แฟนเค้าจะได้ความรู้ด้วย

อันนี้ผมรวมทุกห้องเลยก้แล้วกันนะครับ จะได้ใช้เป็นบรรทัดฐานในการแสดงโมฯ ในคราวต่อๆ ไป
ถ้าเป็น Diorama ก็อาจจะเขียนถึง สมรภูมิ ปีที่รบ ฯลฯ ฟรีสไตล์เลยครับ

เห็นด้วยครับ...ที่จะลงข้อมูลเพิ่มแต่บางครั้งโมบางตัวยังไม่เคยผ่านสมรภูมิในมาเลย เช่น เครื่องบินฝึก,รถสนับสนุนการรบ อะไรประมานี้ผมว่าน่าจะลงเป็นข้อมูลอื่นๆที่เกี่ยวข้องครับ...
pich (User)
ประกาศ: 504
graphgraph

Re:โหมโรงงานมีตติ้ง ปลายตุลาคม นี้ครับ เป็นของ ป.เพื่อนบ้านเรานี่เอง อิอิ 8 Years, 10 Months ago  
กิปเปน ที่ติดธงชาติมาเลเซีย อันนั้นคงจะเป็น GRIPEN NG ที่ ทอ.มาเลเซีย กำลังจะซื้อมังครับ
ท้าวทองไหล (User)
ประกาศ: 341
graphgraph

Re:โหมโรงงานมีตติ้ง ปลายตุลาคม นี้ครับ เป็นของ ป.เพื่อนบ้านเรานี่เอง อิอิ 8 Years, 10 Months ago  
ครับ..ดีนะครับผมก็เห็นด้วยจะได้ทราบรายละเอียดกันหน่อย..
VTBD (User)
ประกาศ: 617
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.