ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

งานเสวนาครั้งที่ 15 และงานประกวดครั้งที่ 3
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1234
TOPIC: งานเสวนาครั้งที่ 15 และงานประกวดครั้งที่ 3
Re:งานเสวนาครั้งที่ 15 และงานประกวดครั้งที่ 3 8 Years, 9 Months ago  
สวัสดีครับ...ขอบคุณท่านทิดมากๆครับ รอมาหลายวัน วันนี้ได้ชมสมใจแล้วครับ:) ไม่เสียทีที่รอครับ...ขอบคุณครับ
sunny k
sunny k (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1553
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:งานเสวนาครั้งที่ 15 และงานประกวดครั้งที่ 3 8 Years, 9 Months ago  
ขอบคุณครับ ขอบคุณมาก ๆ สำหรับภาพที่สวยงามของผลงานชาวพันธโมทุกท่าน
panzeriv (User)
ประกาศ: 544
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

ภาพสวยมากครับ ใช้กล้องอะไร เลนส์ อะไร วานบอกทีครับ ภาพคมบาดใจจริง ๆ

อยากถ่ายได้แบบนี้บ้างครับ...ควรตั้งค่ากล้อง และ เลนส์เท่าไรดีครับ....
kenta (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 11
graphgraph

ภาพชัดเจนแจ่มแจ๋วเลยครับพี่โช
sniper (User)
ประกาศ: 2114
graphgraph

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ...โมเดลแต่ละชิ้นงานสวย ถ่ายยังไงก็สวยน่ะครับ
ขอบคุณเจ้าของผลงานงามๆ ทุกท่าน ทีมงานท่านเจ้าบ้าน และพิพิธภัณฑ์ ทอ. ด้วยครับ

kenta wrote:
ภาพสวยมากครับ ใช้กล้องอะไร เลนส์ อะไร วานบอกทีครับ ภาพคมบาดใจจริง ๆ

อยากถ่ายได้แบบนี้บ้างครับ...ควรตั้งค่ากล้อง และ เลนส์เท่าไรดีครับ....

กล้องผมใช้ D80 + เลนส์มาโคร 105mm เปลี่ยนสลับกับเลนส์ 16-85mm ครับ + แฟลชอีกหนึ่งตัวยิงแฟลชสะท้อนเพดานเอาครับ
เนื่องจากในห้องแสดงงานแสงน้อย ...ภาพส่วนใหญ่ f8 ชดเชยแสง +1 สตอป ISO400 ครับ
...ถ้าให้ดีนะครับใช้ D90 หรือ D300s ...ISO 800 แล้วค่า f มากกว่า 10 ขึ้นไปจะได้ระยะชัดลึกมากขึ้นครับ โมเดลจะชัดตลอดตัวได้มากขึ้นน่ะครับ

ต้องลองดูครับ ผมเองก็ลองผิดลองถูกอยู่เหมือนกันครับ
Tidthom (User)
ประกาศ: 1969
graphgraph
รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน

ผมละเสียดาย ไปวันแรก เลยอดเห็นผลงานของอีกหลาย ๆ ท่านเลย โดยเฉพาะของพี่ ต่อลาภ modeler idol ของผมเลย
mocrzy (User)
ประกาศ: 420
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1234
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.